Hạng B2
27/5/07
341
213
43
40
Kodak nói:
CX5 2.0 CBU của em chạy còn chưa hết công suất nữa thì cần gì bản 2.5. Đã có bác nào chạy trên đường cao tốc 160 km/h chưa ạ? Hôm nào có dịp gặp mặt hội CX5, em sẽ kể thêm những ưu điểm của CX5 để các bác có thể tự hào về em nó. he..he.

Có đường nào VN đốt lốp đến đc tốc độ này hả bác ... e mới đến 120km/h ở chân cầu SG đã ghê hết cả răng, ko phải vì xe ko chạy đc, mà vì đường và người tham gia giao thông VN quá sức hãi :D bác kể luôn ưu điểm đi ah, e hóng hihi

Hạng B2
6/6/12
145
135
43
Hôm nào gặp bác Yilka thì tâm sự nhiều hơn nhé. Trưa nay ghé mazda PMH bảo dưỡng 20.000 km (vị chi gần 1 triệu đồng, bao gồm cả thay nhớt, lọc nhớt), nghe anh em nói Mazda 3 Skyactive quý 3 này sẽ về. Hóng dép chờ, nôn quá. Phải nói em này đẹp, công nghệ mới như CX5. À, trong khi chờ làm bảo dưỡng xe, em có sang Kia sát bên xem em Sportage cho thằng bạn thì thấy hơi thất vọng chút. Bề ngoài xe màu trắng trông bắt mắt, nhưng vào trong nội thất bằng nhựa trông rẻ tiền, gõ kêu cộp cộp, thường quá. Hơn nữa, tiếng đóng cửa cũng nghe không chắc bằng CX5. Đúng là 1 trời, 1 vực.

Hạng B1
12/5/13
99
8
18
tho_mazda nói:
Em này mà về thì các bác tha hồ mà đạp luôn
Vấn đề là đường sá ở VN đạp gì nổi trừ mấy cao tốc TL, SG-LT

Hạng C
CX-5 2.5 thì CR-V 2.4 đúng là méo mặt luôn

Còn chuyện đạp hết ga thì ngay cả hồi trước đi Morning 1.0 em cũng chưa bao giờ đạp hết ga cả. Nhưng xe gia đình thường chở nhiều người / hành lý, khi lên dốc cầu, vượt trên cao tốc, cần tăng tốc nhanh thì lúc đó mới thấy khác biệt giữa 2.0 & 2.5. Bởi vậy hồi đó em ko chọn CX-5 dù option rất hiện đại chỉ vì máy nó có 2.0.

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Em cũng thấy CX-5 AWD phải có động cơ 2.5 mới đủ hấp dẫn. Các bác Mazda Vietnam nghe ngóng tin tức xem phiên bản 2.5 có về bên mình sớm không nhé.