Hạng D
17/12/10
1.083
9
38
Saigon
Nhiều người cũng rất siêng học Luật,nhưng đôi khi mất tự tin khi đi Thi nên biết thêm cách này cũng tốt

Hạng B2
21/9/06
184
17
18
audible nói:
Nhiều người cũng rất siêng học Luật,nhưng đôi khi mất tự tin khi đi Thi nên biết thêm cách này cũng tốt
Em cũng đồng ý kiến này ạ!

Hạng B2
12/7/11
107
3
18
50
TP HCM
Còn đây là cách giải Sa hình
Để trả lời các câu hỏi về sa hình, bạn nhớ các nguyên tắc về ưu tiên sau:
1- Xe nào đã vào ngã tư thì xe đó có quyền ưu tiên đi trước cao nhất.
2- Tiếp đó đến các xe ưu tiên. Trong các xe ưu tiên thì xe cứu hoả có ưu tiên cao hơn xe quân sự, xe công an, xe cứu thương.
3- Tiếp đó nếu cùng là xe ưu tiên hoặc cùng là xe không ưu tiên thì xét đến đường ưu tiên, tức là xe nào nằm trên đường ưu tiên thì có quyền đi trước ( Xem biển báo hoặc tín hiệu đèn )
4- Xe nào không vướng xe khác ở bên phải có quyền đi trước, nhưng trong vòng xuyến thì phải nhường đường cho xe đến từ bên trái.
5- Thứ tự ưu tiên tiếp theo: xe rẽ phải -> xe đi thẳng -> xe rẽ trái.

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/4/11
967
33
28
20
Học 1 thứ còn hong thuộc, học thêm mẹo này chắc chết quá
Em ôm cái đĩa của Hoàng Gia làm chừng 2 đêm --> KQ : 26 điểm
Ra đường học từ CSGT vài lần nữa là đủ rồi.

Hạng C
14/1/11
886
40
28
Bác bỏ nhiều công sức, thật đáng nể.

Phần lý thuyết: Cũng là 1 cách để tham khảo thêm. Trường hợp lưỡng lự 50/50, nếu nhớ ra mẹo thì cũng tốt.

Phần sa hình: thực tế và nên nhớ để ứng dụng ngoài đường.

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Cứ cài cái phần mềm ôn luật vào máy rồi làm đi làm lại hàng trăm lần là sẽ thuộc. Đảm bảo thi 30/30 và thuộc luật đủ để cãi thắng xxx.

Nói các bác đừng cười nhé, hồi đó em thi đậu lý thuyết là do học mẹo không hà. Phần lý thuyết xem vậy mà quan trọng , rớt một phát thì xem như tiêu nên tâm lý ghê gớm lắm. Sau này khi chạy xe, bắt buộc người cầm lái phải hiểu hết những biển báo, chạy theo làn đường qui định, chạy đúng tốc độ..
Mà mẹo của bác chủ thớt khó nhớ quá đi. Ông thầy của em có mẹo vui vui, đọc xong nhớ hoài.

Hạng D
1/6/11
4.532
8.644
113
13
Countryside nói:
Nói các bác đừng cười nhé, hồi đó em thi đậu lý thuyết là do học mẹo không hà. Phần lý thuyết xem vậy mà quan trọng , rớt một phát thì xem như tiêu nên tâm lý ghê gớm lắm. Sau này khi chạy xe, bắt buộc người cầm lái phải hiểu hết những biển báo, chạy theo làn đường qui định, chạy đúng tốc độ..
Mà mẹo của bác chủ thớt khó nhớ quá đi. Ông thầy của em có mẹo vui vui, đọc xong nhớ hoài.
mẹo zì zậy bác còn nhớ hem?:D