Status
Không mở trả lời sau này.
sid
Hạng B2
11/4/04
270
2
18
40
Lò gạch, Ụ cây
RE: mercedes s350 giá bao nhiêu?

tính đi tính lại cái cách tính thuế của AC milan mà chắc VN lèo tèo xe đẹp luôn. Cách tính là vậy còn khi mua lách là nách lại khác nhé. Ko ai ..... đến mức bỏ số tiền mua được maybach để đi cái con Mer S350 đâu. cùng với số tiền đó thà đi Maybach lắp biển NN NG còn hơn là biển trắng. chắc 9/10 anh em nhà mình đồng ý với mình? right?

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.846
113
53

Trích đoạn: sid

tính đi tính lại cái cách tính thuế của AC milan mà chắc VN lèo tèo xe đẹp luôn. Cách tính là vậy còn khi mua lách là nách lại khác nhé. Ko ai ..... đến mức bỏ số tiền mua được maybach để đi cái con Mer S350 đâu. cùng với số tiền đó thà đi Maybach lắp biển NN NG còn hơn là biển trắng. chắc 9/10 anh em nhà mình đồng ý với mình? right?

Phần lớn xe nhập khẩu, mới 100%, hiện nay do người Việt Nam sử dụng là xe mang biển NN/NG, không ai "dại" đóng đủ thuế cả. Khi sử dụng được một thời gian, người ta mới bắt đầu khai thuế để ra biển trắng. Lúc này mới có nhều cách để người ta phải "nộp" thuế thấp. Phần lớn là lập hồ sơ tai nạn để giảm giá trị xe, theo đó thì thuế xuất cũng thấp (xe cũ, tiêu chuẩn ngoại giao), và giá trị áp thuế cũng thấp (xe tai nạn). Việc khai giá thấp khi nhập mới nguyên chiếc (10K, 20K...) là chuyện không còn nữa khi vấn đề gian lận thương mại được chính phủ và các nhà sản xuất xe trong nước quan tâm.

Các tính thuế của em là cách tính em đọc được đâu đó trên báo :D:D:D.

Giá em nói (360 ~ 380 K USD) là giá em thấy người ta đã giao dịch (không tiện photo cái hóa đơn thuế trước bạ ra đây :D:D).

Em có nhỡ lời các bác chỉ bảo :D:D

Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi

Trích đoạn: AC_Milan

Phần lớn xe nhập khẩu, mới 100%, hiện nay do người Việt Nam sử dụng là xe mang biển NN/NG, không ai "dại" đóng đủ thuế cả. Khi sử dụng được một thời gian, người ta mới bắt đầu khai thuế để ra biển trắng. Lúc này mới có nhều cách để người ta phải "nộp" thuế thấp. Phần lớn là lập hồ sơ tai nạn để giảm giá trị xe, theo đó thì thuế xuất cũng thấp (xe cũ, tiêu chuẩn ngoại giao), và giá trị áp thuế cũng thấp (xe tai nạn). Việc khai giá thấp khi nhập mới nguyên chiếc (10K, 20K...) là chuyện không còn nữa khi vấn đề gian lận thương mại được chính phủ và các nhà sản xuất xe trong nước quan tâm.

Giá em nói (360 ~ 380 K USD) là giá em thấy người ta đã giao dịch (không tiện photo cái hóa đơn thuế trước bạ ra đây :D:D).

Bác nói ko sai đâu! Đúng là như thế, dưng mà có cách rẻ hơn thì chẳng ai lại làm thế cả.:D:D:D

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.846
113
53

Trích đoạn: hachi

Bác nói ko sai đâu! Đúng là như thế, dưng mà có cách rẻ hơn thì chẳng ai lại làm thế cả.:D:D:D

Cách nào nó cũng có tính hai mặt của nó bác ạ :D:D. Chưa hẳn đi xe NN/NG đã là rẻ, chưa hẳn đi xe biển 52 đã là đắt. Bác đi xe biển NN/NG thì mua/bán theo giá NN/NG, bác nào đi biển 52 thì mua/bán theo biển 52. S 350 biển NN mua bán cũng chỉ tầm 160K, bác có bán người ta cũng được 140K. S350 biển 52Y mua tầm 320K, có bác bán người ta 310K sẽ có người mua.

Xe biển NN/NG có cái rủi ro của biển NN/NG như việc chủ quyền/sang tên, bỏ ra trên 100K mà cái xe mình do người khác đứng tên, chưa kể việc đôi khi đi tỉnh lại bị an ninh hỏi thăm (có trường hợp một số xe biển NN/NG chỉ được hoạt động trong phạm vi tỉnh/thành nào đó thôi, khi đi ra khỏi địa phận đăng ký cần phải có giấy phép công vụ). Rồi thêm cái vụ thằng mang hộ chiếu ngoại giao hết nhiệm kỳ về nước, khi đó lại phải tha hồ mà chạy theo nó để hoàn tất thủ tục sang tên v.v... Nói tóm lại xe biển NN/NG có rẻ nhưng thủ tục tương đối phức tạp, đặc biệt vào giai đoạn khi các bác muốn sang tên sau này.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Bác tpkn55 nếu thực sự muốn mua S350 thì PM cho em,em có ông bạn chuyên làm xe ở Đức về,có thể đáp ứng nhu cầu của bác-Ra biển trắng.

sid
Hạng B2
11/4/04
270
2
18
40
Lò gạch, Ụ cây

Chưa hẳn đi xe NN/NG đã là rẻ, chưa hẳn đi xe biển 52 đã là đắt. Bác đi xe biển NN/NG thì mua/bán theo giá NN/NG, bác nào đi biển 52 thì mua/bán theo biển 52. S 350 biển NN mua bán cũng chỉ tầm 160K, bác có bán người ta cũng được 140K. S350 biển 52Y mua tầm 320K, có bác bán người ta 310K sẽ có người mua.
khè khè, giá 140K dễ mua hơn giá 310K nhiều bác ơi. Thằng bạn em nhà có con Mer S500 biển trắng rao bán lặc lòi mãi hơn một năm nay ko ai mua, ông bố nó chán sung công quĩ công ty của ông ý cho các xếp bé của ông ý đi luôn. Mấy con biển NN nhà nó thì bán nhanh thế, bảo mấy lần test xe fát mà đến nơi đã có người rước đi roài. Khổ, bác cũng nên hiểu hai mặt như bác nói. Đúng là có người thích mua biển trắng giá cao nhưng con số đó ko nhiều bằng 1/5(có khi hơn) người mua xe biển số NN-NG. Nói cách khác,nhiều người chơi xe ko care đến chuyện biển lắm vì họ chơi 1 hay 2 năm là họ chán, lại bán ngay mà. Mà đa phần mấy đại gia trẻ thành đạt bây giờ toàn vậy...

Hạng B1
9/4/05
86
0
0
www.google.com

em có ông bạn mới mua 1 em S350 chạy được 1,5 vạn, để biển NN, full option giá 100K. Đi hơi bị ổn, lại rẻ hơn E280, dễ bán, lỗ ít

Hạng B2
5/11/05
163
0
0

Trích đoạn: BMWBMW

em có ông bạn mới mua 1 em S350 chạy được 1,5 vạn, để biển NN, full option giá 100K. Đi hơi bị ổn, lại rẻ hơn E280, dễ bán, lỗ ít

Có Bi-Xenon không bác? Xe model năm nào? sao rẻ thế nhỉ? Khong biết xe cũ nhập về có rẻ thế không?

Status
Không mở trả lời sau này.