Tập Lái
21/8/14
4
0
1
33
bác gatuquan nói "làm lâu năm" mới có nhiều khách hàng quen bác @lienthangquyet ui.
Winnipeg MB, thành phố nhỏ 700k dân được gọi là Winterpeg vì lạnh. Cơ hội kiếm việc chắc sẽ ít hơn nhiều so với các thành phố lớn khác, cộng đồng người Việt cũng ít hơn. Dưng nó vẫn thuộc Canada ạ :D

Hạng D
23/10/04
2.240
1.877
113
bác gatuquan nói "làm lâu năm" mới có nhiều khách hàng quen bác @lienthangquyet ui.
Winnipeg MB, thành phố nhỏ 700k dân được gọi là Winterpeg vì lạnh. Cơ hội kiếm việc chắc sẽ ít hơn nhiều so với các thành phố lớn khác, cộng đồng người Việt cũng ít hơn. Dưng nó vẫn thuộc Canada ạ :D
Ah, em hiểu nhầm ý...
Mà cái gì cũng có hai mặt, chỗ thưa dân thì bác cũng ít bị cạnh tranh, còn Van thì cạnh tranh chắc dữ hơn, đời sống đắt đỏ hơn.

Tập Lái
19/9/14
1
0
1
41
Tình hình là khoảng 2 năm nữa em sẽ sang Ca định cư mà cụ thể là ở Manitoba. Hiện tại em đang quan tâm đến ngành Pharmacy Technician. Em cũng mới chỉ đang tìm hiểu online về ngành này nên khái niệm cũng mơ hồ lắm. Em định học trước ở VN một khóa cơ bản dược sĩ trung cấp khoảng 1 năm rồi xin đi làm lấy kinh nghiệm. Sau này sang Ca chắc là em cũng sẽ phải đi học thêm để lấy chứng chỉ. Anh/chị nào đã và đang làm công việc này ở Ca có thể chia sẻ cho em biết về khả năng kiếm việc này ở bên đó như thế nào và để lấy được chứng chỉ ngành này thường học mất khoảng thời gian bao lâu ah?
Em xin cảm ơn rất nhiều!

Hạng B2
30/9/04
130
1
18
Hôm trước định nói mà quên, qua biên giới 1 người lớn mua dc1 case bia 24 lon có $20us, mua ở cửa hàng tại Vancouver mắc gấp đôi
Anh có nhậu đâu mà cũng "băn khoăn" thế. Bia Van nó ngon hơn bia Houston anh ui.

Tập Lái
30/10/14
1
0
1
Xin chào mọi người.
Các bác đã có ở sinh sống và làm việc ở Priece Edward Island chưa? Hoắc có thông tin gì có thể chia sẻ với mình về cuộc sống ở đó được không? Mình định sang năm sẽ chuyển từ Vancouver qua đó mà hỏi mọi người ở đây thì ít ai biết.
Cảm ơn các bác trước.

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Dài quá cả hơn 200 trang, không biết túm lại thì Can có tốt hơn Mẽo không nhỉ?

Tập Lái
11/10/13
15
2
3
chào các bác, mình đang tìm hiểu các dạng địng cư CAD, thấy có 2 hướng chính là SW & business. mình ưu tiên SW vì business tốn nhiều tiền quá ( khoảng 19k cho tư vấn + 100-120k ký quỷ cho CP CAD).
mình có vào thử immigration.ca để làm cái đánh giá, nó đề nghị mính apply FSW ( Federal Skilled Worker) nhưng yêu cầu phải có AV tương đương CLB9. mình tra CLB9 tương đương IELTS (General training) Listening=8, 3 cái còn lại = 7. các bác nào có kinh nghiệm dạng SW này cho mình hỏi các thông tin sau:
- Immigration.ca offer phí dịch vụ là 3,250 $ thanh toán 4 đợt, chổ này có tin tưởng không và làm có hiệu quả không?
- CLB9 chuyển sang IELTS như mình nói ở trên có đúng không? và sao lại đòi AV trình độ cao như thế?
thanks các bác.

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Bác nào từng qua Canada mà sống không nổi, hoặc sống không như mong ước, thậm chí phải bỏ về... thì xin cho vài lời bộc bạch. Ví dụ như tại sao, như thế nào, cụ thể càng tốt.

Em nói vậy chắc nhiều bác sẽ quy chụp và chửi bới, nhưng là vì em sắp tham gia 1 chương trình do bên Kornova tư vấn nên em cần nhìn thấy 2 mặt của vấn đề để dễ quyết, chứ không có ý bôi bác chín chị gì ở đây. Em cần gấp, xin các bác tư vấn nghiêm túc. Chuyện tốt thì em nghe nhiều rồi, nhưng vẫn cần nghe phản biện.

Chỉnh sửa cuối: