Hạng C
29/10/09
880
85
28
50
Chào các bác, hôm nay đúng 9h sáng đã thông xe đường cao tốc Trung Lương, em đi sớm và phải chờ đến đúng 9h mới được đi vô.
Tốc độ tối đa là 100km/h nhưng em chạy toàn 120km/h mà thấy các xe vượt ầm ầm. Vì mới thông xe nên còn vắng và các bác xxx chỉ có mặt cho có.
Lúc em đang chạy thì có 1 xe xxx chạy phía sau, em giảm tốc độ còn đúng 100km/h và tránh đường cho xxx qua, sau đó thì thấy xxx mất hut luôn, chắc các xxx phai chạy đến 150km/h.

Một số hình ảnh mời các bác tham khảo nhé.
http://photo24.com.vn/album,11084

Hạng B2
26/3/09
104
2
18
48
Bác cho hỏi, từ Đại Lộ Đông Tây muốn lên đường cao tốc thì đi đường nào vậy?
Thứ 7 này đi Gò Công rùi, mà vẫn chưa bít đường cao tốc ở đâu cả, nếu hết đường cao tốc thì có qua Gò Công chưa bác
Cám ơn bác nhìu

Hạng C
11/9/08
501
32
28
44
Cuối tuần này em đi thử. Mà sao thấy xe honda và người đi bộ nhiều quá.

Hạng C
29/10/09
880
85
28
50
kebab nói:
...mỗi chiều có 2 làn, không thấy có hard-shoulder...chả hiểu thêo tiêu chuẩn cao tốc gì...:cool:...[:O]
Em cũng hơi thất vọng là đường hơi bé theo tiêu chuẩn cao tốc, làn thứ 3 chỉ bằng 1/2 làn bình thường.

Buổi sáng trên đài FM có hướng dẫn đường vô đó các bác, hôm nay em đi cũng phải mò mẫm 1 lúc mới tới được đường cao tốc nên cung chưa nhớ tên đường lắm. Em nhớ lại thế này, nếu bác nào đi từ Kinh Dương Vương ra thì đến vòng xoay AN lẠc các bác quẹo trái theo quốc lộ 1, khi gần đến đoạn cầu vượt của đại lộ Đông tây ( cách khoảng 100m) các bác để ý bên tay phải có 1 con đường nhỏ, các bác theo con đường đó đến giao lộ đường của khu công nghiệp Tân tạo ( em không nhớ chính xác lắm nhưng trên đường này có cầu Chợ Đệm) thì rẽ trái ( có biển chỉ dẫn hướng cầu Chợ Đệm) và cứ đi thẳng là tới đường cao tốc Trung Lương. Từ đoạn đường cầu Chợ Đệm là đường đẹp rồi.

Hạng C
29/10/09
880
85
28
50
hotcar nói:
Bác cho hỏi, từ Đại Lộ Đông Tây muốn lên đường cao tốc thì đi đường nào vậy?
Thứ 7 này đi Gò Công rùi, mà vẫn chưa bít đường cao tốc ở đâu cả, nếu hết đường cao tốc thì có qua Gò Công chưa bác
Cám ơn bác nhìu

Ở cuối đường cao tốc có 2 nhánh đi rẽ phải hoắc trái, rẽ phải thì em không kịp nhìn là đi đâu? em theo hướng rẽ trái thi đi hết đường này là ra quốc lộ 1, rẽ phải đi tiếp khoảng vài km là tới Mỹ Tho.

Hạng D
24/4/06
2.450
13.555
113
TP. HCM
cuối đường cao tốc, nếu bác rẽ trái thì ra QL1, ngang trạm dừng Trung lương, còn rẽ phải thì tới Trại gắn Đồng Tâm

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Choichoi nói:
Chào các bác, hôm nay đúng 9h sáng đã thông xe đường cao tốc Trung Lương, em đi sớm và phải chờ đến đúng 9h mới được đi vô.
Tốc độ tối đa là 100km/h nhưng em chạy toàn 120km/h mà thấy các xe vượt ầm ầm. Vì mới thông xe nên còn vắng và các bác xxx chỉ có mặt cho có.
Lúc em đang chạy thì có 1 xe xxx chạy phía sau, em giảm tốc độ còn đúng 100km/h và tránh đường cho xxx qua, sau đó thì thấy xxx mất hut luôn, chắc các xxx phai chạy đến 150km/h.

Một số hình ảnh mời các bác tham khảo nhé.
http://photo24.com.vn/album,11084

Hình ảnh đẹp lắm bác. Sao vẫn cho xe tải và xe 2 bánh lên chạy chung nhỉ?

Hạng B2
13/6/07
405
16
18
56
TP HCM
Nếu cho xe gắn máy chạy chung vào đường cao tốc thi chắc không ổn rồi, chạy hơn 100km không an toàn tý nào.