1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Chào các Bác,
Mấy hôm nay tin xưỡng Dịch Vụ Mit từ chối khách ngoài làm nhiều người thắc mắc, nhưng thật ra đó là điều bình thường. Nhân đây mình xin tổng kết cac kinh nghiệm, thật ra đã viết rãi rác từ trước, giúp các bác mới định hướng và an tâm định ra kế hoạch sử dụng xe của mình.
Nó không đi sâu vào chi tiết, mà hy vọng giúp các bác có những định hướng chính.

Hạng D
4/6/14
1.317
844
113
Chào các Bác,
Mấy hôm nay tin xưỡng Dịch Vụ Mit từ chối khách ngoài làm nhiều người thắc mắc, nhưng thật ra đó là điều bình thường. Nhân đây mình xin tổng kết cac kinh nghiệm, thật ra đã viết rãi rác từ trước, giúp các bác mới định hướng và an tâm định ra kế hoạch sử dụng xe của mình.
Nó không đi sâu vào chi tiết, mà hy vọng giúp các bác có những định hướng chính.

Bài viết đâu bác ? Em hóng

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Mua xe mới ở đâu?
Sau khi vượt qua rất nhiều ma trận để quyết định mua xe Mit, các Bác vẫn khó khăn trong quyết định cuối cùng, mua xe ở đâu?
Ngoài các giới thiệu quen biết hay chỉ đạo từ bên chên, việc tự quyết định mua xe ở đâu còn căn cứ vào cường độ sử dụng của các bá trong tương lai.
Nếu bác là người đi ít, cuối tuần dạo một vòng, hai ba tháng đi xa một chuyến, thì cứ rẻ mà mua. Ở mọi đại lý, nhiêu khi họ bán xe down xuống rất thấp để hoàn thanh số lượng; nên các bác cứ hỏi vòng vòng các nơi. Bác đi ít nên yêu cầu bảo dưỡng bảo trì không cao.

Nếu Bác là người độ xe, hay đi kha khá ( ngày nào cũng leo lên xe) thì nên các dại lý có bề dày thanh tích và trình độ thợ. Có nhiều đại lý Mit trang bị rất tốt, máy cân xe hiện đại nhất thành phố, phòng khí đọng học.. kèm đội ngũ thợ giỏi...dĩ nhiên những nơi này, bác phải mua xe với giá cao hơn một ít, thường cao hơn, nhưng không phải mọi lúc đều cao hơn.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Mua xe lướt.
Phần lớn các bác mua xe lướt, vì nhiêu chiếc xe lướt chạy rất ít, năm năm (chu kỳ đổi xe) mã xe vẫn chưa đến 100.000 km. Và bản thân chủ mới cũng đi ít. Những xe như Grandis đã ngừng sản xuất, nhưng chất lượng độ rọng..xe mới kể cả các hiệu khác, vẫn không có.
Nói chung tìm được một chiếc xe dưới 150.000 km là an tâm. Nhưng thực tế khó tìm được một chiếc xe đúng như thế.
Trình độ mông má hiện nay rất cao, chỉ có thể xem tương đối, dựa vào kinh nghiệm và sai số khoảng 50.000 km là chấp nhận được.Nên các bác cố gắng đi vào Đại lý là tương đối nhất. Trong hội Mit cũng nhiều bác có kinh nghiệm tình nguyện; các bác đừng tự xem xe và quyết một mình, nếu không có người uy tín đi kèm.
Ngoài viejc xem xe, còn có thẻ ước lượng chi phí phải làm thêm sau khi lấy xe về.

Hạng C
13/10/12
747
633
93
Chà chà cái vụ nầy là thêm 1 đieem cải lùi của hảng Mít...Các hảng khác thi nhau mở thêm đại lý toàn quốc để phục vụ cho thượng đế của họ tận răng...điển hình đứng đầu là toyota xe họ có tốt hơn xe khác đâu(ở đaay em dùng chử tốt hơn....) nhưng xe họ chạy đầy đường do đại lý chăm sóc xe của họ toàn quốc hư đâu bảo hành đó nên thượng đế được sự an tâm nên họ mua nhiều.....

Tập Lái
16/9/12
13
2
3
Mua xe lướt.
Phần lớn các bác mua xe lướt, vì nhiêu chiếc xe lướt chạy rất ít, năm năm (chu kỳ đổi xe) mã xe vẫn chưa đến 100.000 km. Và bản thân chủ mới cũng đi ít. Những xe như Grandis đã ngừng sản xuất, nhưng chất lượng độ rọng..xe mới kể cả các hiệu khác, vẫn không có.
Nói chung tìm được một chiếc xe dưới 150.000 km là an tâm. Nhưng thực tế khó tìm được một chiếc xe đúng như thế.
Trình độ mông má hiện nay rất cao, chỉ có thể xem tương đối, dựa vào kinh nghiệm và sai số khoảng 50.000 km là chấp nhận được.Nên các bác cố gắng đi vào Đại lý là tương đối nhất. Trong hội Mit cũng nhiều bác có kinh nghiệm tình nguyện; các bác đừng tự xem xe và quyết một mình, nếu không có người uy tín đi kèm.
Ngoài viejc xem xe, còn có thẻ ước lượng chi phí phải làm thêm sau khi lấy xe về.

Chào bác Trường, mình có 1 chiếc Grandis màu bạc 2008, đăng ký tháng 3/2009 nhưng xe chỉ mới chạy chưa đến 11.000km. Vì xe nhà ít đi nên bây giờ mình muốn bán xe lấy tiền làm việc khác. Bác có thể tư vấn cho mình giá bán trong khoảng bao nhiêu không? Xe mình chỉ mới đi bảo trì 10.000 km ở Isamco Cô Giang hôm trước Tết và còn bảo hiểm 2 chiều đến tháng 3/2015. Xe gần như còn mới nguyên.

• Like
Reactions: Rbx
Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Chào bác Trường, mình có 1 chiếc Grandis màu bạc 2008, đăng ký tháng 3/2009 nhưng xe chỉ mới chạy chưa đến 11.000km. Vì xe nhà ít đi nên bây giờ mình muốn bán xe lấy tiền làm việc khác. Bác có thể tư vấn cho mình giá bán trong khoảng bao nhiêu không? Xe mình chỉ mới đi bảo trì 10.000 km ở Isamco Cô Giang hôm trước Tết và còn bảo hiểm 2 chiều đến tháng 3/2015. Xe gần như còn mới nguyên.
Đây là chiêc xe ít chạy nhất đây...

Hạng D
4/6/14
1.317
844
113

Công nhận xe ít chạy thật.

Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Bác cho mình inbox cái giá chiếc Grandis nhe, mình cân đo xem múc được ko nha. Thks