Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
30/5/14
11
2
3
34
[BCOLOR=#ffffff]
Đầu tư căn hộ khi đang là dự án giá rẻ hơn căn hộ hoàn thiện khá nhiều, nhưng bây giờ để kiếm được chủ đầu tư uy tín có sức khỏe tài chính ổn định thì hơi khó trong tình hình BĐS hiện nay. Vì vậy, có nên mua căn hộ khi đang là dự án đang xây dựng không? Nếu mua những dự án như thế này mình cần chú ý những gì? Mấy bác rành mấy vụ chung cư chia sẻ kinh nghiệm cho em với.
[/BCOLOR]

Hạng B1
17/5/13
85
2
28
42
Điều kiện 1: chủ đầu tư có uy tín, được thể hiện trong quá trình kinh doanh trong quá khứ, nếu không có background này thì tránh sớm cho khỏe nhé bác
Điều kiện 2: hiện tại sức khỏe anh ấy có tốt không
Cuối cùng: mua rồi thì cầu mong anh ấy luôn khỏe mạnh đến lúc có sổ hồng

Hạng B2
8/4/13
203
10
18
Nên mua nếu chủ đầu tư có uy tín. Và mua căn hộ đang xây chứ đừng bao giờ mua căn hộ trên giấy nhìn mảnh đất cỏ xanh

Hạng B1
12/3/14
51
5
8
Theo quan điểm của mình nếu có tiền nên mua dự án đã hoàn thiện giao nhà, chứ giờ mua nhà trên giấy thấy lo về tiến độ quá

Tập Lái
24/4/14
10
2
3
kiểm tra tính pháp lý của dự án, tiến độ dự án cũng như chất lượng của công trình

Tập Lái
8/3/14
11
1
3
Em nghĩ bác muốn mua dự án đang xây chắc nên thăm dò xung quanh, tìm hiểu kỹ chủ đầu tư với giấy tờ pháp lý, em thấy mua căn hộ đang xây cũng đỡ được mớ tiền, chứ sợ để đến lúc xây xong giá tăng, hoặc mua sang tay chứ không mua được chủ chính thức đâu .

Hạng B2
8/4/13
203
10
18
Em nghĩ bác muốn mua dự án đang xây chắc nên thăm dò xung quanh, tìm hiểu kỹ chủ đầu tư với giấy tờ pháp lý, em thấy mua căn hộ đang xây cũng đỡ được mớ tiền, chứ sợ để đến lúc xây xong giá tăng, hoặc mua sang tay chứ không mua được chủ chính thức đâu .

Cũng tùy căn bác ợ. Có dự án xây lên tầng ngâm đó vài năm cũng chết mình. Phải mua căn nào mà đang xây có camera quan sát chứ không mất tiền như chơi.

Tập Lái
27/3/14
19
0
1
Em là sợ vụ này đó bác, có mấy dự án chủ đầu tư hứa hẹn ngon ngọt lắm, được ngân hàng cho vay lãi thấp, đến cuối cùng giấy tờ không đủ pháp lý, ngân hàng không cho vay, rốt cuộc người mua là mình đây ôm sô hết, bạn em dính rồi.

Tập Lái
24/4/12
31
1
6
Theo quan điểm của mình nếu có tiền nên mua dự án đã hoàn thiện giao nhà, chứ giờ mua nhà trên giấy thấy lo về tiến độ quá
dự án hoàn thiện thì giá hơi cao, dự án còn trên giấy thì đúng là ko an toàn, vậy tìm những dự án đang xây dựng được từ 30% trở lên thấy cũng được đó chứ

Hạng B2
8/4/13
203
10
18
Em là sợ vụ này đó bác, có mấy dự án chủ đầu tư hứa hẹn ngon ngọt lắm, được ngân hàng cho vay lãi thấp, đến cuối cùng giấy tờ không đủ pháp lý, ngân hàng không cho vay, rốt cuộc người mua là mình đây ôm sô hết, bạn em dính rồi.
Bạn em cũng bị dính căn bên HP . Lúc đưa tiền nhanh lắm, lúc không có nhà lấy lại tiền không phải dễ. Ah mà bác nào biết dự án nào xây 2, 3 tầng rồi có hỗ trợ vay ngân hàng pm em với. Vc em tính bon chen mua căn mà đang ngán tiền và sợ dự án ma

Status
Không mở trả lời sau này.