Hạng B2
11/12/13
425
293
63
HOCHIMINH
E khuyên bác ko nên mua vespa mua honda mà chạy cho lành.bác mà mua vespa sau này hỏng hóc thay thế phụ tùng có khi đắt ngang với xe ford của bác đang đi đấy.!

Hạng B1
12/11/14
70
3.979
108
Bien Hoa - Dong Nai
vespa đi thì đẹp e cũng mua 1 chiếc cho BX nhưng hối hận e đã mua lại vision 2014 e thấy ok lắm

Chào bác, em cũng có cùng ý kiến với bác "toanvai". Em thấy nếu vợ bác chỉ có nhu cầu đi chợ không thôi thì Vision khá ổn đó bác. Nếu vợ bác muốn có cái cốp rộng rãi (em thấy đa số chị em thích điều này) thì bác nên mua lead của Honda. Tùy sở thích của vợ bác mà bác mua dòng lead cũ hay mới. Em thấy dòng lead cũ đẹp hơn. Nhược điểm của dòng lead này so với Vision là hơi cồng kềnh và nặng hơn một chút. Bác có thể ra cửa hàng của honda để xem cho rõ hơn.
Chúc bác mua được một chiếc xe ưng ý nhất để tặng vợ.

Tập Lái
9/3/15
22
1
3
37
Trước giờ bà nhà em thì cũng không có đi lại nhiều, chỉ loanh quanh ở nhà rồi hàng xóm... lâu lâu thì thăm họ hàng thôi còn lại chủ yếu đi chợ là chính nên chỉ toàn chạy con Dream cũ của em từ hồi em mới đi làm còn em thì giờ đi em Ford rồi :D. Mà sắp tới là kỉ niệm 7 năm ngày cưới của tụi em nên đang tính tặng cho bà nhà một em xe tay ga mới để đi chợ :D. Có điều chả biết bã thích chiếc nào mà trước giờ bã cũng chả bao giờ đề cập mấy vấn đề xe cộ này với em nên em lên đây xin tư vấn hỏi ý kiến các bác xem nên mua con nào cho vợ em thì hợp.

Em thì đang tính chọn mua Vespa cho bã cơ mà vẫn đang phân vân quá, các bác thấy Vespa thì có được không... và dòng nào thì hợp (thấy các dòng mới có Vespa Primavera và Vespa Sprint). Ai đã mua cho bà nhà Vespa thì cho em xin ý kiến với. Cảm ơn các bác :3dcuoi:

Mua Vespa đi chợ hợp đó bác :) Bác nên mua con Primavera nhé, chứ con Sprint nhìn trông nam tính lắm.
Mỗi tội là đi Vespa vào chợ dễ bị chặt chém lắm đó. Cộng thêm là khôn gửi xe mà cứ đi tà tà vừa đi vừa giữ xe chắc cũng toát mồ hôi vì mệt, xe này hơi bị nặng.

Tập Lái
20/11/09
13
0
1
Trước giờ bà nhà em thì cũng không có đi lại nhiều, chỉ loanh quanh ở nhà rồi hàng xóm... lâu lâu thì thăm họ hàng thôi còn lại chủ yếu đi chợ là chính nên chỉ toàn chạy con Dream cũ của em từ hồi em mới đi làm còn em thì giờ đi em Ford rồi :D. Mà sắp tới là kỉ niệm 7 năm ngày cưới của tụi em nên đang tính tặng cho bà nhà một em xe tay ga mới để đi chợ :D. Có điều chả biết bã thích chiếc nào mà trước giờ bã cũng chả bao giờ đề cập mấy vấn đề xe cộ này với em nên em lên đây xin tư vấn hỏi ý kiến các bác xem nên mua con nào cho vợ em thì hợp.

Em thì đang tính chọn mua Vespa cho bã cơ mà vẫn đang phân vân quá, các bác thấy Vespa thì có được không... và dòng nào thì hợp (thấy các dòng mới có Vespa Primavera và Vespa Sprint). Ai đã mua cho bà nhà Vespa thì cho em xin ý kiến với. Cảm ơn các bác :3dcuoi:

Vespa primavera và Vespa Sprint thì cũng chỉ khác nhau ở cái ngoại hình (không nhiều) thôi, chứ về cơ bản thì máy móc, vận hành, mức hao xăng, chế độ của hãng đều như nhau nên bạn không cần lăn tăn nhiều. Bạn hỏi vợ bạn thích xe nào thì múc xe ý thôi. Còn nếu bạn cần review chi tiết 2 xe này hơn thì xem ở đây:
http://vespalx.com/xe-may/piaggio/vespa-primavera.aspx
http://vespalx.com/xe-may/piaggio/vespa-sprint.aspx