Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Muốn mua, lắp Cd 10 đĩa

Tập Lái
10/11/04
5
2
3
Các bác ơi em muốn lắp cd 10 đĩa, bác nào biết chỗ chỉ cho em với.
em ở SG

Hạng B2
12/8/04
304
1
0
RE: Muốn mua, lắp Cd 10 đĩa

Theo kinh nghiệm của em, em khuyên bác không nên chơi dàn CD nhiều đĩa, vì rất nhanh hỏn :mad:. Tốt nhất bác nên tìm 1 cái đầu CD tốt của Alpine hay Clarion 1 đĩa nhưng chơi được cả MP3 và WMA ( Window Media Audio ) là tốt nhất, bên và khá ổn định chứ không như đầu nhiều đĩa, giàn cơ của loại máy này lên đường rất nhanh. Trên thị trường hiện nay còn có 1 cái đầu MP3 của Clarion có khả năng chép đĩa CD vào trong bộ nhớ của máy, rồi lấy đĩa CD ra bỏ ở ngoài luôn không cần dùng đĩa nữa ( có thể chép tối đa 10 CD, chât lương tốt) và dĩ nhiên đĩa CD là không cần thiết, cho nên giàn cơ không thể hư được vì bác không phải dùng đĩa CD mà làm gì :)[8D] , Giá khỏang 4,5t ( gần bằng giá 1 giàn CD changer 10 đĩa hay 12 đĩa) bác chịu khó kiếm nhé

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Tôi đã từng chơi đầu CD 10 đĩa chừng 4 năm nhưng mãi không thấy hỏng
chạy ngon lành lắm

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Thị trường còn có cái đầu Eclipse có ổ cứng 20GB nó chép hết nhạc của bác vào và sau đó khỏi cần CD nữa, phía ngoài có mặt màn hình để xem TV luôn. Nhưng tôi thấy cái này vẫn không hay bằng ghi nhạc MP3/WMA vào đĩa DVD+/-R sau đó chơi trên đầu DVD, chỉ cần 10 đĩa là chứa được tất cả bộ sưu tập nhạc bác có (47GB), lại xem được DVD, VCD, SVCD. Nói tóm lại là quên CD player đi các bác (trừ phi bác đòi hỏi âm thanh chất lượng cao của CD Audio).

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

.............................Chợ Nhật Tảo hiện đang có bán VCD/MP3/CD/CD-R made in China giá chỉ 1tr8-1tr950 tùy loại......Đã test model nhái Sony giá 1tr8, sau khi thử đĩa lô mang theo thấy đọc ngon hơn Model 1tr950 tuy loại này giàn đèn đẹp hơn (họ đổi đầu CD cũ 2003 Pioneer của mình giá 700k, bù 1tr1 thôi) Tết vừa rồi kể cả đem thử đoạn xuyên rừng cao su từ Long Thành (thác An Viễn) qua Dầu Giây 20km đường đất đỏ, xe 20 tuổi không êm chút nào mà không bị nhảy đĩa, đường xa lộ qua các gờ giảm tốc cao như khúc Biên Hòa Long Khánh cũng không chịu nhảy ..............hehhhe..........quá đã:D:D:D Chưa biết độ bền thế nào thôi.......

Last edited by a moderator:
Tập Lái
10/11/04
5
2
3

Các bác lỡ giúp rồi thi giúp cho trót. mấy cái đầu đĩa đó mua ở đâu dzậy, chỉ em với.:D:D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Em xài bộ 10 đĩa (hàng cũ theo xe...cũ) mà đâu thấy vấn đề gì đâu. Chạy nhiều đường xốc...pà kố mà chưa bị nhảy đĩa. Nếu có mua loại nỳa thì bác nên kiếm loại có thêm đầu đọc ở đầu điều khiển (loại 6+1 hay 10+1) vì nếu không có khi thay đĩa phải chạy ra sau rất bất tiện

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Hôm gần tết tôi thấy ở 1 tiệm (không nhớ tên) nằm kế bên tiệm Ngọc Tâm 160 Lý Thường Kiệt (khu Nhật Tảo) có 2 bộ cd changer 6, 10 đĩa hiệu SANYO, SONY giá 1,5T. Cả 2 cái này không cần fải có đầu điều khiển vì nó có 1 remote dây có màn hình hiển thị các chức năng . Mình để hộp cd nay ở đâu đấy trong xe và lắp remote ở 1 vị trí thuận lợi . Hộp cd này có 1 dây để nối vào dây antena Khi muốn nghe ta chuyển sang dò sóng FM, bắt đúng tần số là OK . Các bác có thể check lại tiệm Ngọc Tâm xem nó có cái cd changer nào mới không . Hôm đó tôi mua được ở đây 1 cái cd changer pioneer 12 đĩa second hand nhưng còn mới tinh (abt90%) giá 1t7 trong khi ở 1 tiệm khác đòi 2t5.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

bác thấy ở đó có bán đầu điều khiển không? Xe em bị hư cái radio không sửa đuợc. Em đi xe second hand nên chỉ xài đồ 2nd thôi.:D. Hình như đầu đk hiệu nào chỉ xài đuợc cho changer hiệu đó???