Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
10/10/08
763
781
93
SG
Cập nhật: CSGT phải làm trường trình
Một số link báo:
http://hcm.m.24h.com.vn/tin-tuc-tro...xin-loi-csgt-phai-tuong-trinh-c46v647668.html
http://hcm.m.24h.com.vn/tin-tuc-tro...i-noi-ve-loi-xin-loi-cua-csgt-c46v647326.html
http://hcm.m.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/gap-tai-xe-yeu-cau-csgt-phai-xin-loi-c46v647154.html
http://hcm.m.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/clip-tai-xe-yeu-cau-csgt-xin-loi-c46v646987.html
Trên FB:
https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=10152336261813883&id=113559298882

Thưa các bác,
Chiều đi từ Hàng Xanh -> Q2, trước khi vào ngã tư ĐBP - D1, ngay dốc cầu Văn Thánh có biển 411, vạch 1.18, làn ngoài cùng là mũi tên rẽ trái.
Các xe đi làn ngoài cùng muốn đi thẳng chuyển sang làn trong đúng luật thường bị vịn ở đây. Các bạn í báo lổi đi sai phần đường, làn đường. Không được thì chuyển sang lỗi không chấp hành biển báo, vạch kẻ đường.
Đã có nhiều bác biết luật tranh cãi ở đây, hoặc thiết tha xin biên bản (như tôi) thì được thả.
Tôi ngày nào cũng đi qua ngã tư này và thường thấy nhiều xe bánh mì bị vịn. Chắc có lẽ vẫn còn nhiều bác tài lơ mơ về luật. (P/s: lỗi đi sai làn: 800k-1200k, giam bằng 1 tháng nên chắc là nhiều bánh mì)
Ở đây có nhiều nhóm trực, phần lớn đều biết mình sai khi gặp người dân biết luật. Nhưng có một bạn ThU tên ĐQĐ, đẹp trai, cao to thì hơi dũng hãn (từ của CNL-KPVH), hay thách thức khiếu kiện.
Tôi post kèm các clip và file ghi âm xin ý kiến các bác có nên khiếu nại hay phản ánh gì không để góp phần cải thiện tác phong, hình ảnh của CSGT.

Clip và ghi âm ngày 24/7/2014
trước tôi có một xe innova cũng đi đúng luật và cũng bị vịn (có trong clip). Khi tôi đang trao đổi với ThU ĐQĐ thì bác ấy cũng được cho đi do bác ấy đứng kế bên.

Còn đây là file ghi âm hồi tháng 4/2014. Lần đó tôi không tính post lên OS hoặc khiếu nại phản ánh nên không lưu clip camera hành trình (cũng là bạn ThU đẹp trai ĐQĐ)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/7/12
4.193
13.091
113
E hay đi ug cafe khu TĐ Q2 nên hay đi thường xuyên qua đây, đúng như bác chủ nói là các ảnh đứng đây đều chờ bắt 4B lỗi này. Trước khi qua cầu e hay đi lane giữa vì không muốn tiếp chuyện cái thứ CS này, mất cmn hứng uống cafe.....he he. Trong ĐT em có 3 số hotline: PC67, Tuổi Trẻ, Thanh Niên. Bác CS nào dũng hãn thì em gọi ngay option 1 (bật loa) và lun nhé.
p/s: Trước khi ra khỏi vạch dừng đèn đỏ và các lane chia bằng nét đứt thì xe có quyền mở xi nhan để chuyển vào lane trong để đi thẳng ở khúc này. Chấm hết.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
Cám ơn bác chủ , em thì chưa bị và sẽ không bao giờ chịu mất bánh mì vì cái trò thô thiển đó . Tuy nhiên còn nhiều người lơ mơ lắm , còn kiếm được thì xxx còn đứng đó thôi .

Hạng B2
13/7/12
245
245
43
HCM
Nếu tất cả thoing tin trên clip và ghi âm đúng 100% thì Em nghĩ là nên khiếu nại. Có quá nhiều vấn đề với đồng chí này:
+ thái độ làm việc với người dân ko tốt, xấc láo, có cả vu khống (vụ thách đố)
+ không thực hiện đúng yêu cầu của quy định của TT65: không báo lỗi kgi dừng phương tiện mà cứ nhăm nhăm kiểm tra giấy tờ, không cho ghi ý kiến vào biên bản.
+ thổi sai, làm khó dễ người dân, không xin lỗi người dân khi thổi sai
+ cố tình thổi sai (hành vi lập lại có chủ đích thì không thể là vô tình được)

Người dân đóng thuế cho lực lượng csgt để lực lượng csgt làm nhiệm vụ điều tiết giao thông, Bảo đảm trật tự giao thông, xử lý vi phạm giao thông chứ không phải để bị làm khó dễ, bị xúc phạm như vậy.

Qua các clip trên cho thấy đồng chí Đinh Quốc Đạt không có tài (thổi sai) và không có đức ( thổi sai không xin lỗi người dân, gây khó dễ cho người dân, cố tình lập lại hành vi thổi sai). Vậy để trong hàng ngũ csgt một đồng chí như vậy để làm gì. Nếu tôi có thẩm quyền, tôi sẽ đề nghị tước quân hàm và loại ra khỏi ngành.

Hạng C
10/10/08
763
781
93
SG
Nếu tất cả thoing tin trên clip và ghi âm đúng 100% thì Em nghĩ là nên khiếu nại. Có quá nhiều vấn đề với đồng chí này:
+ thái độ làm việc với người dân ko tốt, xấc láo, có cả vu khống (vụ thách đố)
+ không thực hiện đúng yêu cầu của quy định của TT65: không báo lỗi kgi dừng phương tiện mà cứ nhăm nhăm kiểm tra giấy tờ, không cho ghi ý kiến vào biên bản.
+ thổi sai, làm khó dễ người dân, không xin lỗi người dân khi thổi sai
+ cố tình thổi sai (hành vi lập lại có chủ đích thì không thể là vô tình được)

Người dân đóng thuế cho lực lượng csgt để lực lượng csgt làm nhiệm vụ điều tiết giao thông, Bảo đảm trật tự giao thông, xử lý vi phạm giao thông chứ không phải để bị làm khó dễ, bị xúc phạm như vậy.

Qua các clip trên cho thấy đồng chí Đinh Quốc Đạt không có tài (thổi sai) và không có đức ( thổi sai không xin lỗi người dân, gây khó dễ cho người dân, cố tình lập lại hành vi thổi sai). Vậy để trong hàng ngũ csgt một đồng chí như vậy để làm gì. Nếu tôi có thẩm quyền, tôi sẽ đề nghị tước quân hàm và loại ra khỏi ngành.
Chính xác bác à.
Khúc cuối, đồng nghiệp của bạn ấy có nói nhỏ gì đó (chắc là nói bạn ấy xin lỗi). Em nghe bạn ấy trả lời kệ chả (hay kệ nó gì đó)
Các bạn khác, cả những CSGT lớn tuổi, cấp hàm cao hơn đều có vẻ lo sợ khi làm sai. Chỉ có bạn ĐQĐ này là hay thách thức. Cả hai lần đều là người khác dừng xe nhưng khi bị em yêu cầu báo lỗi thì đều đẩy cho bạn ấy lv.
Hay là bạn í có gốc to nhỉ.

Status
Không mở trả lời sau này.