Hôm nay em đi từ hướng Khánh Hội (kfc) quẹo phải Hoàng Diệu để ra cầu ông Lãnh. Thấy đèn đỏ nhưng bác bác taxi trước em quẹo phải vô tư khi đèn đang đỏ. Em dưng lại vì nhớ đâu có luật nào cho 4b quẹo phải khi đèn đỏ trừ khi có tiểu đảo. 1 lát sau có 1 ông xe 2b chạy lên gõ xe em kêu quẹo phải đi (đèn đang đỏ) em ko dám quẹo bị nói lái xe mà không biết gì hết.....
Vậy cho em hỏi em dưng lại vậy đúng hay sai?

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/6/10
3.310
27
48
HCM
Lâu lâu e cũng hay quẹ phải chỗ này khi đèn đỏ mà chưa gặp xxx bao giờ nữa bác ơi.

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
tihonsnake nói:
Hôm nay em đi từ hướng Khánh Hội (kfc) quẹo phải Hoàng Diệu để ra cầu ông Lãnh. Thấy đèn đỏ nhưng bác bác taxi trước em quẹo phải vô tư khi đèn đang đỏ. Em dưng lại vì nhớ đâu có luật nào cho 4b quẹo phải khi đèn đỏ trừ khi có tiểu đảo. 1 lát sau có 1 ông xe 2b chạy lên gõ xe em kêu quẹo phải đi (đèn đang đỏ) em ko dám quẹo bị nói lái xe mà không biết gì hết.....
Vậy cho em hỏi em dưng lại vậy đúng hay sai?

níu chủ thớt ngừng đèn đỏ đúng lane xe hơi thì tông cửa nhảy ra đục thằng 2 bánh liền sợ gì hahaha
đường ai nấy xử chứ mắc gì nhiều chiện
bộ nó tưởng dân 4 bánh tác phong tươm tất thì hổng dám wánh nó chắc

Hạng C
22/7/04
533
334
63
Khánh Hội từ q7 về đến Hoàng Diệu có đèn cho phép quẹo phải khi đèn đỏ mà, xe phải ở làn trong bên phải

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.196
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Chỗ này có đèn mũi tên xanh liên tục chỉ hướng quẹo phải "cho phép các loại xe quẹo phải" (cả khi đèn đi thẳng đỏ) ô tô quẹo phải khi đèn đi thẳng đỏ buộc đi lane phải.

Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Ngay ngã tư này ô tô được phép rẽ phải khi đèn đỏ nhưng chú ý là phải đi đúng làn đường ô tô nhé. Nhiều bác vào làn xe máy rẽ phải gặp xxx thì ôi thôi bác biết điều gì sẽ xãy ra

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.196
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
DUYB2 nói:
Ngay ngã tư này ô tô được phép rẽ phải khi đèn đỏ nhưng chú ý là phải đi đúng làn đường ô tô nhé. Nhiều bác vào làn xe máy rẽ phải gặp xxx thì ôi thôi bác biết điều gì sẽ xãy ra
Cái này trật nha bác Duy!
Trước đó có biển 411:
- quẹo phải đi lane phải ( các loại xe) đèn mũi tên xanh rẽ phải liên tục ở trụ đèn tín hiệu bên góc đường phải..
- đi thẳng và quẹo phải lane trái.
=> lane phải hỗn hợp luôn đc quẹo phải. Nhưng...
Các xe 2b và có khi cả 4b đi thẳng mà đi vô lane phải, khi gặp đèn đỏ họ ngừng. Dòng xe bên phải được quẹo phải liên tục đã bị kẹt ngưng lại lun.
Địa điểm giao lộ này vướng cái "nhưng" trên.

Last edited by a moderator: