Hạng B2
28/5/07
178
0
16
RE: "Ngoại khoa" của Carens, thông tin cùng chia sẻ cho những bác đang chạy Carens

Chài ai, nếu dc vậy thì tốt quá rồi, sợ ko có thui á! mà pác Hùng đó có bán đồ phụ kiện cho Carens hả Hiếu??

Tập Lái
25/12/13
17
1
0
Re: RE: "Ngoại khoa" của Carens, thông tin cùng chia sẻ cho những bác đang chạy Carens

datma nói:
Trích đoạn: anchor

Báo cáo các bác hôm qua em đã lắp bộ cảm biến lùi 4 mắt rồi ạ. Sau khi đi thao khảo mấy nơi thì thấy giá cả nó cũng linh tinh lắm. Như em đã nói ở trên, giá cả nói chung dao động từ 650-1000k cho loại 4 mắt hiệu PLC (có cái đồng hồ đo khỏang cách ở giữa và 3 vạch màu ở mỗi bên trái phải). Rẻ nhất là ở Đỗ Ngọc Du, ......
Báo cáo hết!
Nghe bác kể mà hú hồn! vụ cảm biến tôi chỉ bị mất thời gian phải đổi di đổi lại mất 3 bộ mới ok được (thiệt hại mất 850K và 2 buổi đi lại) còn thì thao tác của mấy chú thợ là ổn (chỗ nào có vít chúng nó đều biết chứ không cạy liều như mô tả thợ TH của bác). Tôi cũng dán kính (V-Kool láng hạ) nhưng toàn thao tác đo đo cắt cắt trực tiếp chứ không có vụ tháo tung cửa như của bác (thực sự nếu làm vậy chắc tôi k cho làm đâu vì đồ gin mà tháo tung ra cứ ghê ghê là, làm cái gì tôi cũng phải hỏi xem làm thế nào? có đông chạm, cắt cúp gì không, đặc biệt là hệ thống dây điện của xe :D):D) Chắc của bác làm lôi hết toàn bộ kính ra để dản hả? thực ra tôi nghĩ làm vậy cũng không cần lắm (chỉ đán những cho nhìn thấy là ok rồi) chưa kể mép kính là những chấm đen nổi hẳn lên, nếu bác dán trùm lên đó sẽ là những chỗ dễ gây bọt khí nhất (không thể vuốt kiệt nước lúc dán được).

Túm lại như kinh nghiệm của bác với thợ TH thì tôi đang tính đến phương án giải tán cái vụ kiểm tra xe 1000km vì có 1 anh bạn cũng đang than phiền là sau khi bảo dưỡng k biết làm gì mà xe thấy vừa ăn xăng hơn mà lại không bốc như trước. Nhân tiện các bác cho hỏi kinh nghiệm về cảm giác vần tay lái của carens thế nào chứ tôi có cảm giác "nặng" hơn mấy loại Cap, ford ... đã từng lái thử.
Bác chủ thớt lắp cảm biến lùi mà bác, đâu phải dán kính đâu. Dán kính thì tháo ra làm gì?

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh
Re: RE: "Ngoại khoa" của Carens, thông tin cùng chia sẻ cho những bác đang chạy Carens

Bác này là chuyên giao khảo cổ nè , thớt đã 6 năm gòi mà cũng đào lên được :D

Hạng D
24/7/12
4.193
13.076
113

vdvan nói:
Bác này là chuyên giao khảo cổ nè , thớt đã 6 năm gòi mà cũng đào lên được :D
Vấn đề là bít ở đâu để đào mới hay ??

Hạng D
22/7/10
3.026
163
63
Vũng Tàu
kiamotorsvietnam.com.vn

nguyenthanhnam0206 nói:
Bác chủ thớt lắp cảm biến lùi mà bác, đâu phải dán kính đâu. Dán kính thì tháo ra làm gì?
Xin bác nhận của em 1 bái!!!
Xương tan ra đất, nấm phẳng như san, sâu năm mươi trượng... Vại mà bác vẫn đào lên được.
Xin bái bác 1 cái nữa ạ!:D:D:D