Hạng C
27/7/10
634
118
43
Khi chép nhạc MP3 vào USB hoặc SD thường bị tình trang âm thanh phát ra không đều có bản nhạc âm thanh lớn có bản phát ra âm thanh nhỏ phải chỉnh volume liên tục theo từng bài rất mất công.Vậy có cách nào khắc phục tình trạng này không các bác?Bác nào biết xin chỉ giúp.Đa tạ.

Hạng B2
11/3/04
482
123
43
Vietnam
Bác mang về phần mềm "MP3 Gain" trên mạng về mà dùng (tra google là ra thui).
Phần mềm này nó sẽ phân tích cho Bác biết db của bản nhạc trong file, có bản db lớn, bản thì db nhỏ, âm thanh không đều làm Bác phải chỉnh volume liên tục, phần mềm này khắc phục được nhược điểm này.
Bác cân bằng lại âm thanh vào khoảng 98db là ổn thui.

• Like
Reactions: phambaoloc
Tập Lái
20/6/14
19
7
3
45
Khi chép nhạc MP3 vào USB hoặc SD thường bị tình trang âm thanh phát ra không đều có bản nhạc âm thanh lớn có bản phát ra âm thanh nhỏ phải chỉnh volume liên tục theo từng bài rất mất công.Vậy có cách nào khắc phục tình trạng này không các bác?Bác nào biết xin chỉ giúp.Đa tạ.
To nhỏ là do file bác cóp vào
VD : Cùng là 1 bài hát nhưng khi người convet ra mp3 320kbps thì nhạc nghe rất hay còn 224 kbps hoặc 64 kbps thì nghe nhỏ không hay
Cho nên bác có dùng phần mềm gì thì những file 64kbps nghe cũng không hay được và bị rè
Bác vào đây mà lấy nhạc này .... toàn 320 kbps thôi ạ
http://www.hdvietnam.com/diendan/27-lossy-albums/

Hạng D
10/8/12
2.553
10.321
113
bác dùng phần mềm mp3 gain la ok