Hạng B2
20/7/11
109
61
28
gianggiaan nói:
Xin chân thành cám ơn bác Phú. Bác cho hỏi thêm nếu không thay đầu DVD của Trường Hải thì có ảnh hưởng đến chất lượng dàn âm thanh của Bác tư vấn không? Pioneer có tương đượng với thương hiệu focal hay infinity ko Bác. Em mới tham gia môn này nên không biết nhiều, các bác đừng ném đá nhé. Mới tham gia OS nên không tìm được chuyên mục về độ đèn.... về khoảng này thấy showroom bác Phú cũng chuyên nên mạn phép hỏi: em thấy Mazda CX5 2013 hoặc Mer đời 2013 khi đá đèn rất sáng và nhạy ( chạy ngược chiều nhìn như tia lazer vậy Bác) rất đẹp, không biết KIA K3 có thay đèn được như vậy không? đèn K3 em thấy cũng có gương cầu nhưng mọi người lại chê không sáng. nếu thay thì loại nào và kinh phí bao nhiêu?
Cụ làm bộ bi xeon Q5 tháo xe, đá đèn chuẩn luôn
Kinh phí tầm 10tr

Hạng C
17/2/11
614
30
28
HP Stereo nói:
lmtuan: Ít bữa a đi chơi VT, nhậu 1 bữa nhé!

Chiện nhỏ anh ơi. Uống 1 thùng tặng 1 thùng, mại dzô mại dzô :D

Hạng D
4/2/09
1.140
366
83
hoanghung35 nói:
Cụ làm bộ bi xeon Q5 tháo xe, đá đèn chuẩn luôn
Kinh phí tầm 10tr
ớ xe em =)) yeah bixenon + pha halogen có sẵn của xe, em đá phát là mấy thằng đi trước nó rủa ngay =))

• Like
Reactions: ShinSpears
Hạng B2
5/3/14
312
344
63
Bác Phú ơi dàn âm thanh K3 bác tư vấn làm khoảng bao nhiêu lâu vậy bác?vì thấy trên diễn đàn khi làm phải mở taplo rồi đúc khuôn gì đó chắc lâu lắm, sợ không có xe đi chơi lễ ...cám ơn bác.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
gianggiaan nói:
Bác Phú ơi dàn âm thanh K3 bác tư vấn làm khoảng bao nhiêu lâu vậy bác?vì thấy trên diễn đàn khi làm phải mở taplo rồi đúc khuôn gì đó chắc lâu lắm, sợ không có xe đi chơi lễ ...cám ơn bác.
Nếu làm subwoofer box phức tạp cần đổ composite thì từ 2-3 ngày, nếu dùng thùng gổ thì lấy xe trong ngày đó bác.

• Like
Hạng C
17/2/11
614
30
28
Anh Phú ơi có rảnh rỗi nghiên cứu tư vấn cho em dàn âm thanh nghe nhạc xem phim tại nhà (chất lượng tương đương với dàn trên xe thì càng tốt) phát nha anh. Mò cái món đó rối quá, hầm bà lằng hơn đồ cho xe nữa.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Chỉ có cái surround processor là cần chút kiến thức về kỷ thuật, kinh nghiệm set up và công nghệ để chọn lựa, các thiết bị còn lại Tuấn có thể tự mua sắm mà.

Tập Lái
1/6/14
8
0
1
39
Ba
bac lam xong cho e xin y kien va it hinh anh nha, e cung muon nang cap am thanh k3,

Hạng B2
5/3/14
312
344
63
chào bác Phú. được Bác tư vấn đã lâu mà vẫn chưa gặt được đủ lúa để qua lấy dàn âm thanh của Bác được, nhưng cũng không thể chờ đợi lâu. Bác cho em hỏi giờ em có khoảng tầm 6-7tr thì có thể thay được bộ phận nào trước theo dàn âm thanh bác đã tư vấn ( nhưng vẫn đảm bảo sau này gom thêm lúa vẫn tiếp tục dự án mà ko phải loại bỏ phụ kiện đã làm). Nếu gắn trước 1 vài bộ phận đó thì âm thanh nghe có khác nhìu so với ban đầu ko Bác....Cám ơn Bác..

• Like
Reactions: sanganh83
O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
chào bác Phú. được Bác tư vấn đã lâu mà vẫn chưa gặt được đủ lúa để qua lấy dàn âm thanh của Bác được, nhưng cũng không thể chờ đợi lâu. Bác cho em hỏi giờ em có khoảng tầm 6-7tr thì có thể thay được bộ phận nào trước theo dàn âm thanh bác đã tư vấn ( nhưng vẫn đảm bảo sau này gom thêm lúa vẫn tiếp tục dự án mà ko phải loại bỏ phụ kiện đã làm). Nếu gắn trước 1 vài bộ phận đó thì âm thanh nghe có khác nhìu so với ban đầu ko Bác....Cám ơn Bác..
Với chi phí ban đầu đó thì bác ưu tiên cho cặp loa main ( loa cửa trước). Chất lượng sẽ thay đổi hoàn toàn với các dãi âm tần chính.
Thắc mắc gì thêm bác gọi cho em số này nhé 0908037779
Thanks bác!

• Like