O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Hồi đó thì Bác Phú phân phối, bây giờ thì đã phân phối nhiều hiệu khác rồi. Bác k lấy thì e tính để kéo cặp loa sau , nghe cho sướng tai.Khi nào có lúa thì qua Bác Phú gắntheem cái Bit One nữa. Nếu bên Bác Phú có hàng xài rồi thì hú e nha.
Thật sự ampli cũ mới thì chỉ khác nhau giá trị xài rồi hay brand new thôi, chứ chất lượng thì cũng y vậy. Cho nên, với 4,5tr thì cũng khó mua đc hàng mới có chất lượng như cái amp này đâu bác thevinh78.
Bác luban: Ok, bữa nào qua hú em trước nhé!

Hạng B2
5/3/14
312
344
63
gửi Bác Phú... Em dự định làm tiếp dự án dàn âm thanh xe em ( Đã thay loa, amply, cách âm ). Bác tư vấn giúp em là giờ em nên thay món nào trước giữa DVD pioneer X8650BT hay thay bộ Audison bit-ten ( hoặc bit one ).... phần nào sẽ cải thiện âm thanh?Trân trọng.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
gửi Bác Phú... Em dự định làm tiếp dự án dàn âm thanh xe em ( Đã thay loa, amply, cách âm ). Bác tư vấn giúp em là giờ em nên thay món nào trước giữa DVD pioneer X8650BT hay thay bộ Audison bit-ten ( hoặc bit one ).... phần nào sẽ cải thiện âm thanh?Trân trọng.

Tất nhiên là bộ xử lý âm thanh audio processor Bit One quan trọng hơn đó bác! Từ hệ thống passive chuyển qua active là nhảy qua đẳng cấp chất lượng âm thanh và cách chơi khác hẳn.

• Like
Reactions: ShinSpears
Hạng D
27/4/07
1.320
1.013
113
TP.HCM
Tất nhiên là bộ xử lý âm thanh audio processor Bit One quan trọng hơn đó bác! Từ hệ thống passive chuyển qua active là nhảy qua đẳng cấp chất lượng âm thanh và cách chơi khác hẳn.
Đúng rồi, đẳng cấp tốn tiền đó ha.....ha

Hạng B2
5/3/14
312
344
63
Audison Bit Ten có đọc được file nhạc Lossless WAV và video full HD không Bác Phú ?

Tập Lái
10/9/09
17
2
3
HCM city
Với chi phí đó thì có thể xài một bộ của Pioneer, JVC Nhật bao gồm 1 ampli loa 4 kênh, 1 ampli loa sub, 1 bộ loa component cho cửa trước, 1 bộ loa đồng trục cho của sau và 1 loa sub. Tuy nhiên các phụ kiện khác chưa tính tới.
Bác ghé qua em tham khảo thử các bộ đó xem nhé.
Thanks bác!
Chào bác Phú . Tuần trước cũng có qua showroom Q7 của bác và được Bác Trung giới thiệu bộ âm thanh ( đang được lắp thử) bao gồm :
1. Amply pioneer 4 kênh
2. Loa main pioneer
3. Loa đồng trục pioneer.
4. Loa Sub infinity bass link.
Em nghe bộ này âm thanh cũng tốt tuy nhiên không hâm mộ hãng Pioneer lắm (anh này hay sx ở TQ ).
Em muốn đổi qua hàng châu âu với số tiền tương đương bác tư vấn cho em nhé... Bớt đi loa sub để sau này tính vậy. Và với phương án 2 này chất lượng âm thanh so với phương án 1 có ổn hơn không ?
Cám ơn bác nhiều !

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Chào bác Phú . Tuần trước cũng có qua showroom Q7 của bác và được Bác Trung giới thiệu bộ âm thanh ( đang được lắp thử) bao gồm :
1. Amply pioneer 4 kênh
2. Loa main pioneer
3. Loa đồng trục pioneer.
4. Loa Sub infinity bass link.
Em nghe bộ này âm thanh cũng tốt tuy nhiên không hâm mộ hãng Pioneer lắm (anh này hay sx ở TQ ).
Em muốn đổi qua hàng châu âu với số tiền tương đương bác tư vấn cho em nhé... Bớt đi loa sub để sau này tính vậy. Và với phương án 2 này chất lượng âm thanh so với phương án 1 có ổn hơn không ?
Cám ơn bác nhiều !
Hi bác,
Tất nhiên phương án 2 là nâng cấp loa main lên đồ cao cấp của Châu Âu ( và sau đó sẽ đến phần subwoofer) thì chắc chắn hay hơn và lý tưởng hơn rồi bác.

• Like
Reactions: camapcanh
Tập Lái
10/9/09
17
2
3
HCM city
Hi bác,
Tất nhiên phương án 2 là nâng cấp loa main lên đồ cao cấp của Châu Âu ( và sau đó sẽ đến phần subwoofer) thì chắc chắn hay hơn và lý tưởng hơn rồi bác.
Cám ơn Bác Phú nhiều .
Rất may là mọi việc đang được diễn ra đúng theo hướng dẫn của bác, hẹn gặp bác lần sau ( khi trang bị thêm sub ) Hiện e đang hưởng thụ với những gì bác đã trang bị ...... Chúc Bác một ngày làm việc vui vẻ./.

• Like
Reactions: HP Stereo