Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
11/1/11
2.356
2.391
113
Earth
Ha Sonata nói:
Trời đất! dzìa dưới có ngay 1 "ẻm" ngồi mài dao Thái ... Thấy mà ớn!
Giấy phép xuất ... chuồng chỉ được cấp khi có "phe ta" đi kèm! Đỡ tốn, mình là khách mà khỏi lo chuyện ... thanh toán.
(Xin vui lòng cho hỏi: anh em trai của Vợ là "phe ta" phải hông các Bác? là em nghe đồn vậy!
)

nếu bác rủ AE của vợ đi nhậu hay đi đâu đó..ó..ó mà bác "bao lô" hết thì: phe ta
.............................................................................mà bác mở hợp tác xã hoặc bác ngồi ăn "bơ" thì:: 100%nhà bác cháy.:D

Hạng B1
22/2/07
62
1
8
Long Hải em biết có quán Phương Trang chấp nhận được, nếu thích cảm giác phiêu diêu bồng bềnh lúc ăn thì ra làng chài Long Sơn, giá hơi chát.

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53
Cảm các bác rầt nhiều! nhất là bác  Ha Sonata, khi vọng có dịp mời bác ly cafe cho thơm râu, chắc bác cũng nhiều "râu"rồi? em đùa tý.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Ha Sonata nói:
Chào các Bác!
Em có chút ít ...biết về ĂN ở khu Bà Rịa, để giúp các Bác đi du lịch ăn với giá của người địa phương, dọc tuyến đi mời các Bác tham khảo và góp ý thêm:
1 - Còn cách cổng TX BR 200m trên QL 51, tới ngã ba LONG HƯƠNG nhìn bên trái đường có quán BÁNH CANH LONG HƯƠNG (giò heo) ngon nhất là "giò QUE". (khi về: ra khỏi cổng chào txBR, quẹo phải QL51 chừng 200m bên phải)
2- Qua cổng chào tx BR cũng 200m, bên phải có NHÀ HÀNG "SÀI GÒN OK" hải sản tươi sống và....vv. Lịch sự, hạng trung, công chức txBR hay ăn ở đây.
3- Qua khỏi tx BR khoảng 4km trên đường đi Long Hải, còn cách Long Hải 7km, tới ngã ba CHỢ BẾN (ngay cạnh cây xăng bên phải) có QUÁN ĂN "CON CÒ CHỢ BẾN" hải sản và các món khác, bãi đậu xe, phục vụ tốt trực tại bàn, hải sản tươi sống, có phòng lạnh, giới tennis hay ăn nhậu ở đây vì NẤU ĂN NGON, giá tốt. Chủ quán tên gọi "anh Sơn con cò"
4-Tại thị trấn Long Hải, bãi biển DINH CÔ, ăn uống bình thường. Cẩn thận VSTP!!! dân địa phương KHÔNG ĂN đâu đấy, chỉ để BÁN cho du khách! TUYẾT ĐỐI CẤM trẻ em và phụ nữ ăn hàng rong nướng dạo, làm sẵn ... bẩn lắm!
5- Tiếp tục đi dọc bờ biển, qua đèo Nước Ngọt tới khu du lịch KS nhà hàng "Thùy Dương" sát biển nghỉ tốt, ăn hải sản ngon, hơi mắc. (Hải sản tươi sống, nướng trên vỉ...)
6- Đi tiếp ra LỘC AN ngay tại thị trấn LỘC AN có nhà hàng KS PHƯƠNG TRANG (bên tay phải) chủ quán tên gọi "Chí Beo" phục vụ Hải sản tươi sống rất ngon và giá khá chát! (Chủ tịch - Bí thơ Tỉnh, Tổng Biên tập một số báo Thanh Niên tuổi Trẻ ... hay ăn ở đây.)

Chúc các Bác đi chơi vui vẻ, ăn uống hợp VS, "LÁI thì KHÔNG NHẬU- NHẬU thì KHÔNG LÁI"!
Bác Ha Sonata rành xứ sở quê em dữ ta! Quán con có cách nhà em có 300m!hihi

Hạng D
18/11/10
1.063
14.694
113
Thứ 7, CN này em cũng đi Long Hải, định ở cái resort gì gần Dinh Cô. Lần trước em đi xe máy nguyên đám cả chục người thuê bạt, giăng lều ở ngoài sân chứ không thuê phòng. Khuya đánh bài nhậu nhẹt cho vui. Ăn uống thì vọt ra chợ mua về, đem theo bếp, nồi niêu soong chảo.
Lần này đi ít người nên em cũng phải kiếm chỗ ăn rùi.
Hy vọng gặp bác ngoài đó

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
huy812000 nói:
Ha Sonata nói:
Chào các Bác!
Em có chút ít ...biết về ĂN ở khu Bà Rịa, để giúp các Bác đi du lịch ăn với giá của người địa phương, dọc tuyến đi mời các Bác tham khảo và góp ý thêm:
1 - Còn cách cổng TX BR 200m trên QL 51, tới ngã ba LONG HƯƠNG nhìn bên trái đường có quán BÁNH CANH LONG HƯƠNG (giò heo) ngon nhất là "giò QUE". (khi về: ra khỏi cổng chào txBR, quẹo phải QL51 chừng 200m bên phải)
2- Qua cổng chào tx BR cũng 200m, bên phải có NHÀ HÀNG "SÀI GÒN OK" hải sản tươi sống và....vv. Lịch sự, hạng trung, công chức txBR hay ăn ở đây.
3- Qua khỏi tx BR khoảng 4km trên đường đi Long Hải, còn cách Long Hải 7km, tới ngã ba CHỢ BẾN (ngay cạnh cây xăng bên phải) có QUÁN ĂN "CON CÒ CHỢ BẾN" hải sản và các món khác, bãi đậu xe, phục vụ tốt trực tại bàn, hải sản tươi sống, có phòng lạnh, giới tennis hay ăn nhậu ở đây vì NẤU ĂN NGON, giá tốt. Chủ quán tên gọi "anh Sơn con cò"
4-Tại thị trấn Long Hải, bãi biển DINH CÔ, ăn uống bình thường. Cẩn thận VSTP!!! dân địa phương KHÔNG ĂN đâu đấy, chỉ để BÁN cho du khách! TUYẾT ĐỐI CẤM trẻ em và phụ nữ ăn hàng rong nướng dạo, làm sẵn ... bẩn lắm!
5- Tiếp tục đi dọc bờ biển, qua đèo Nước Ngọt tới khu du lịch KS nhà hàng "Thùy Dương" sát biển nghỉ tốt, ăn hải sản ngon, hơi mắc. (Hải sản tươi sống, nướng trên vỉ...)
6- Đi tiếp ra LỘC AN ngay tại thị trấn LỘC AN có nhà hàng KS PHƯƠNG TRANG (bên tay phải) chủ quán tên gọi "Chí Beo" phục vụ Hải sản tươi sống rất ngon và giá khá chát! (Chủ tịch - Bí thơ Tỉnh, Tổng Biên tập một số báo Thanh Niên tuổi Trẻ ... hay ăn ở đây.)

Chúc các Bác đi chơi vui vẻ, ăn uống hợp VS, "LÁI thì KHÔNG NHẬU- NHẬU thì KHÔNG LÁI"!
Bác Ha Sonata rành xứ sở quê em dữ ta! Quán con có cách nhà em có 300m!hihi

Bác Huy812000 ơi, thứ 7 này phòng em (khoảng 35 người) đi chơi Lộc An, lúc về muốn ghé qua Bà Rịa ăn tối. Vậy quán CON CÒ CHỢ BẾN có mở đến 7h tối không Bác? Quán có rộng phù hợp cho nhóm 35 người không ạ? Nhờ Bác chỉ dẫn giúp. Hoặc Bác chỉ giúp quán nào phù hợp. Cảm ơn Bác trước!

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Ha Sonata nói:
Chào các Bác!
2- Qua cổng chào tx BR cũng 200m, bên phải có NHÀ HÀNG "SÀI GÒN OK" hải sản tươi sống và....vv. Lịch sự, hạng trung, công chức txBR hay ăn ở đây.
3- Qua khỏi tx BR khoảng 4km trên đường đi Long Hải, còn cách Long Hải 7km, tới ngã ba CHỢ BẾN (ngay cạnh cây xăng bên phải) có QUÁN ĂN "CON CÒ CHỢ BẾN" hải sản và các món khác, bãi đậu xe, phục vụ tốt trực tại bàn, hải sản tươi sống, có phòng lạnh, giới tennis hay ăn nhậu ở đây vì NẤU ĂN NGON, giá tốt. Chủ quán tên gọi "anh Sơn con cò"
4-Tại thị trấn Long Hải, bãi biển DINH CÔ, ăn uống bình thường. Cẩn thận VSTP!!! dân địa phương KHÔNG ĂN đâu đấy, chỉ để BÁN cho du khách! TUYẾT ĐỐI CẤM trẻ em và phụ nữ ăn hàng rong nướng dạo, làm sẵn ... bẩn lắm!
6- Đi tiếp ra LỘC AN ngay tại thị trấn LỘC AN có nhà hàng KS PHƯƠNG TRANG (bên tay phải) chủ quán tên gọi "Chí Beo" phục vụ Hải sản tươi sống rất ngon và giá khá chát! (Chủ tịch - Bí thơ Tỉnh, Tổng Biên tập một số báo Thanh Niên tuổi Trẻ ... hay ăn ở đây.)

Chào Bác Ha Sonata,
Thứ 7 tuần này phòng em đi Lộc An, buổi chiều về muốn ghé Thị xã Bà Rịa ăn tối. Em lên tìm thông tin trên Ó thì gặp ngay Danh sách của Bác. Bác làm ơn cho hỏi quán ăn "CON CÒ CHỢ BẾN" có rộng không? Phòng em đi khoảng 35~40 người có ngồi đủ không ạ? Quán mở cửa đến mầy giờ? Nhờ Bác cho em chút thông tin nhé! Cảm ơn Bác nhiều nhiều!

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
162.958
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
captiva_11 nói:
Ha Sonata nói:
Chào các Bác!

Chào Bác Ha Sonata,
Thứ 7 tuần này phòng em đi Lộc An, buổi chiều về muốn ghé Thị xã Bà Rịa ăn tối. Em lên tìm thông tin trên Ó thì gặp ngay Danh sách của Bác. Bác làm ơn cho hỏi quán ăn "CON CÒ CHỢ BẾN" có rộng không? Phòng em đi khoảng 35~40 người có ngồi đủ không ạ? Quán mở cửa đến mầy giờ? Nhờ Bác cho em chút thông tin nhé! Cảm ơn Bác nhiều nhiều!

Chào Bác captiva_11!
Em đọc tin Bác từ hôm qua, nhưng không phải gởi cho em nên em hổng dám "tài lanh"!
Hi...hi... giờ Bác hỏi thì em xin giới thiệu Bác thế này:
Quán ăn CON CÒ CHỢ BẾN tại ngã tư Chợ Bến trên đường từ tx Bà Rịa đi Long Hải (cách BR khoảng 4km): Giờ làm việc 9g-21g (đương nhiên tới 21g đang nhậu thì nhậu thoải mái!)
- Ngoài mặt đường nhìn thấy một lều cỏ tròn sàn gạch tàu, loại 1 bàn 12 người.
- Vô sân: xe ô tô đậu thoải mái chừng 5-7 xe có mái che. Cạnh sân có 1 lều cỏ loại 12 người.
- Vô quán có 1 gian sảnh ăn rộng 80-100 chỗ mát không máy lạnh.
- Bên trong có thêm 2 phòng lạnh, trong đó 1 phòng to 40 người cũng đủ nhưng hơi chật.

Món ăn: Trong quán có hồ chứa hải sản tươi sống. Ngoài tôm cua ghẹ, chú ý các món:
"con móng tay" đang bò, to cỡ 3 ngón tay người lớn, nướng muối ớt rất ngon; mực, bạch tuộc, cá mặt quỷ... đang bơi, nướng muối ớt nhậu bắt; tép đồng xào cuốn bánh tráng, cá ngác (bơi)kho tộ, canh chua, cá trê chiên mắm gừng; baba, rùa rang muối, nấu chuối đậu ....

* Khi đi, các Bác có thể ghé ngang, đặt bàn, giờ về ăn, món ăn cho đoàn thì khả năng cung cấp hải sản ngon tùy chọn.
ĐT; Quản lý tên Bun: 090 933 4142; Thay mặt chủ (em gái) có cô ba Hà: 0643 705 699; 0122 669 6336
Em cùng gia đình thường ghé quán này mỗi khi về BR-VT, nên có chút kinh nghiệm ẩm thực nơi đây, giới thiệu tới các Bác đến thưởng thức phong cách "ĐI DU LỊCH ăn ngon với GIÁ ĐỊA PHƯƠNG"
ĐẶC BIỆT: TẤT CẢ CÁC ĐOÀN CÓ XE DÁN STICKER O.S ĐƯỢC GIẢM GIÁ 5% ĐỐI VỚI THỨC ĂN (hê hê hê.. em vừa gọi đt cho chủ quán là anh Sơn và đề nghị như vậy, ảnh ok ngay!)

Thân chúc các Bác đi du lịch nghỉ ngơi vui vẻ, ăn uống ngon miệng!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: yeuem
Status
Không mở trả lời sau này.