Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
28/7/10
680
5
18
11
Ha Sonata nói:
captiva_11 nói:
Ha Sonata nói:
Chào các Bác!
Em có chút ít ...biết về ĂN ở khu Bà Rịa, để giúp các Bác đi du lịch ăn với giá của người địa phương, dọc tuyến đi mời các Bác tham khảo và góp ý thêm:
1 - Còn cách cổng TX BR 200m trên QL 51, tới ngã ba LONG HƯƠNG nhìn bên trái đường có quán BÁNH CANH LONG HƯƠNG (giò heo) ngon nhất là "giò QUE". (khi về: ra khỏi cổng chào txBR, quẹo phải QL51 chừng 200m bên phải)
2- Qua cổng chào tx BR cũng 200m, bên phải có NHÀ HÀNG "SÀI GÒN OK" hải sản tươi sống và....vv. Lịch sự, hạng trung, công chức txBR hay ăn ở đây.
3- Qua khỏi tx BR khoảng 4km trên đường đi Long Hải, còn cách Long Hải 7km, tới ngã ba CHỢ BẾN (ngay cạnh cây xăng bên phải) có QUÁN ĂN "CON CÒ CHỢ BẾN" hải sản và các món khác, bãi đậu xe, phục vụ tốt trực tại bàn, hải sản tươi sống, có phòng lạnh, giới tennis hay ăn nhậu ở đây vì NẤU ĂN NGON, giá tốt. Chủ quán tên gọi "anh Sơn con cò"
4-Tại thị trấn Long Hải, bãi biển DINH CÔ, ăn uống bình thường. Cẩn thận VSTP!!! dân địa phương KHÔNG ĂN đâu đấy, chỉ để BÁN cho du khách! TUYẾT ĐỐI CẤM trẻ em và phụ nữ ăn hàng rong nướng dạo, làm sẵn ... bẩn lắm!
5- Tiếp tục đi dọc bờ biển, qua đèo Nước Ngọt tới khu du lịch KS nhà hàng "Thùy Dương" sát biển nghỉ tốt, ăn hải sản ngon, hơi mắc. (Hải sản tươi sống, nướng trên vỉ...)
6- Đi tiếp ra LỘC AN ngay tại thị trấn LỘC AN có nhà hàng KS PHƯƠNG TRANG (bên tay phải) chủ quán tên gọi "Chí Beo" phục vụ Hải sản tươi sống rất ngon và giá khá chát! (Chủ tịch - Bí thơ Tỉnh, Tổng Biên tập một số báo Thanh Niên tuổi Trẻ ... hay ăn ở đây.)

Chúc các Bác đi chơi vui vẻ, ăn uống hợp VS, "LÁI thì KHÔNG NHẬU- NHẬU thì KHÔNG LÁI"!
Chào Bác Ha Sonata,
Thứ 7 tuần này phòng em đi Lộc An, buổi chiều về muốn ghé Thị xã Bà Rịa ăn tối. Em lên tìm thông tin trên Ó thì gặp ngay Danh sách của Bác. Bác làm ơn cho hỏi quán ăn "CON CÒ CHỢ BẾN" có rộng không? Phòng em đi khoảng 35~40 người có ngồi đủ không ạ? Quán mở cửa đến mầy giờ? Nhờ Bác cho em chút thông tin nhé! Cảm ơn Bác nhiều nhiều!

Chào Bác captiva_11!
Em đọc tin Bác từ hôm qua, nhưng không phải gởi cho em nên em hổng dám "tài lanh"!
Hi...hi... giờ Bác hỏi thì em xin giới thiệu Bác thế này:
Quán ăn CON CÒ CHỢ BẾN tại ngã tư Chợ Bến trên đường từ tx Bà Rịa đi Long Hải (cách BR khoảng 4km): Giờ làm việc 9g-21g (đương nhiên tới 21g đang nhậu thì nhậu thoải mái!)
- Ngoài mặt đường nhìn thấy một lều cỏ tròn sàn gạch tàu, loại 1 bàn 12 người.
- Vô sân: xe ô tô đậu thoải mái chừng 5-7 xe có mái che. Cạnh sân có 1 lều cỏ loại 12 người.
- Vô quán có 1 gian sảnh ăn rộng 80-100 chỗ mát không máy lạnh.
- Bên trong có thêm 2 phòng lạnh, trong đó 1 phòng to 40 người cũng đủ nhưng hơi chật.

Món ăn: Trong quán có hồ chứa hải sản tươi sống. Ngoài tôm cua ghẹ, chú ý các món:
"con móng tay" đang bò, to cỡ 3 ngón tay người lớn, nướng muối ớt rất ngon; mực, bạch tuộc, cá mặt quỷ... đang bơi, nướng muối ớt nhậu bắt; tép đồng xào cuốn bánh tráng, cá ngác (bơi)kho tộ, canh chua, cá trê chiên mắm gừng; baba, rùa rang muối, nấu chuối đậu ....

* Khi đi, các Bác có thể ghé ngang, đặt bàn, giờ về ăn, món ăn cho đoàn thì khả năng cung cấp hải sản ngon tùy chọn.
ĐT; Quản lý tên Bun: 090 933 4142; Thay mặt chủ (em gái) có cô ba Hà: 0643 705 699; 0122 669 6336
Em cùng gia đình thường ghé quán này mỗi khi về BR-VT, nên có chút kinh nghiệm ẩm thực nơi đây, giới thiệu tới các Bác đến thưởng thức phong cách "ĐI DU LỊCH ăn ngon với GIÁ ĐỊA PHƯƠNG"
ĐẶC BIỆT: TẤT CẢ CÁC ĐOÀN CÓ XE DÁN STICKER O.S ĐƯỢC GIẢM GIÁ 5% ĐỐI VỚI THỨC ĂN (hê hê hê.. em vừa gọi đt cho chủ quán là anh Sơn và đề nghị như vậy, ảnh ok ngay!)

Thân chúc các Bác đi du lịch nghỉ ngơi vui vẻ, ăn uống ngon miệng!
Oánh cái dấu bác Ha ha ha nè. Mai mốt đi đâu là hỏi bác liền :)

Tập Lái
29/8/12
1
0
0
hunghanoi nói:
Khu nghỉ dưỡng quân đội, dưới chân Dinh cô. Vào căng tin trong khu đó, ngon, sạch sẽ, giá khá rẻ. Có món gỏi cá rất ngon. Mấy chú bộ đội nấu phục vụ các tướng, tá đi nghỉ dưỡng.
hunghanoi oi, bạn có nhớ tên khu nghỉ dưỡng của quân đội gần Dinh Cô Long Hải tên gì không?
mình đang định tổ chúc cho cả nhà đi chơi nhưng không biết tên khu đó, mình dịnh gọi điện đặt phòng trước cho chắc thôi.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Bánh canh Long Hương ở đó đến 3 quán luôn. Ngay cổng chào, cách cổng chào 50m và em tìm cái cách cổng 200m mà bác Hà chỉ. Lần nào cũng ăn cái ngay chân cổng chào mà vị ngọt của đường nhiều quá.

Hạng B2
15/3/12
183
9
18
ra Long Hải em toàn ăn ngoài bãi biển luôn cho mang hương vị ... biển:D

Hạng B2
18/6/11
223
2
18
45
xi` go`n
hẹn gặp mấy bác OS nhà mình thứ 7 này ở long hải nhé.................em đưa cả nhà đi mới dc.................hihiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Ra Long Hải mình thấy chỉ có Thùy Dương ăn uống được, sạch sẽ thoáng mát,
Con cò chợ bến mấy bác quảng cáo dữ quá hôm 30/4 em đi từ Tropicana về lúc đầu mọi người nói ghé Thùy Dương ăn xong rồi về, em nói có quán con cò chợ bến gần bà rịa ra đó ăn luôn, cả đoàn 5 chiếc xe chạy tới thất vọng kinh khủng, cả quán có chừng 3 hay 4 nhân viện chạy ra, hỏi hải sản đâu: dạ mấy anh chờ chút em xuống vựa lấy về! đi một vòng trong quán không nhìn ra món gì luôn, cả đoàn xúm vô chửi mày dẫn mọi người đi kiểu gì vậy? rốt cuộc phải chạy về tới Lesco resort ở Phú mỹ mới được ăn, vừa đói vừa bực mình.

Hạng F
8/8/06
6.454
20.789
113
40
Móc cái thớt này lên, Cuối tuần này em cũng đi Long Hải, Ở bên Onoasis, Bác nào ở đó thì hú nhé,

Hạng B2
3/5/11
312
30
28
lần trước mấy đứa em đi tụi con trai đá bóng phụ nữ ra biển lướng vướng thế nào ăn phải ghẹ chết ,cua nước ,về saigon còn phát hiện mất một cái bánh phụ . Được xem 2 mẹ con bà bán Cua và bà Bán ghẹ chửi nhau ,vì người này nói xấu người kia , cuối cùng lòi ra ,ghe cũng chết còn cau thì toàn bơm nước .

Status
Không mở trả lời sau này.