Tập Lái
23/11/14
8
27
13
36
Dear các bác!

Đây là lần đầu tiên em tham gia diễn đàn, nên nếu thắc mắc của em có gà thì mong các bác bỏ qua cho :)
Tình hình là em muốn mua một chiếc xe mới với giá tiền tầm 700tr đổ lại. Đây là lần đầu tiên em cưới vợ hai (vợ một em chưa có ạ :D). Em mới 27 tuổi, tiền do ba má cho với tiền đi làm để dành dụm dc nên em muốn cưới một cô vợ thật ưng ý ^^. Sau khi tham khảo em thấy KIA K3 rất okie, em tính mua bản số tự động 1.6AT (thích cái cửa sổ trời) nhưng ông già em không thích, muốn mua Toyota vios hay honda city. Ba em kêu xe Toyota bền (ông ba em đang đi Altis), xe Hàn đi vài năm thì gặp nhiều vấn đề, chất lượng vỏ dở. Em muốn mua xe để đi miết chứ chưa có ý định sau này bán lại. Vậy với số tiền này ngoài KIA K3 em có thể kham được những xe nào nữa ạ. Các bác tư vấn giùm em với, em không biết post ở đâu đành post ở đây, có gì mod thông cảm. Em ở Đà Nẵng ạ!

Thanks

Tập Lái
28/3/14
37
31
18
Khuyên bác nên k3, bác thử lấy k3 về so sánh với xe altis của ba bác khác 1 trời về option. Mình chỉ so sánh về đồ chơi của altis và civic thì k có cửa với k3. Chứ khỏi so vios làm chi, mình đg đi 2.0, thấy lựa chọn đúng. Lúc chưa mua ông già mình cũng kêu sao k mua toyota, mình đem k3 về là ổng có cái nhìn khác liền. Từ vóc dáng, không gian rộng rãi, tầm giá tiền ở phân khúc này khó thằng nào qua đc.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Vô đây post bài thì chắc đã ưng K3 rồi , chỉ là thêm ý kiến để tăng thêm % cho lên tinh thần phải ko ? ..... Hốt con K3 2.0 cho đủ Option ....... hehe

Tập Lái
23/11/14
8
27
13
36
hehe thanks các bác đã vào ủng hộ. Thiệt sự là em cũng ghiền K3 lắm, em cũng đã cân đo đong đếm so sánh nó với civiv, vios, cruze...rồi. K3 thì em nó nhiều option thật chỉ ngại máy móc thôi hay hỏng vặt thì mệt. Chắc em thuyết phục ông ba lấy con K3 1.6AT, 2.0AT em còn trẻ kham ko nổi có gì sau này tính kaka

Hạng B2
24/4/13
125
48
28
Chẳng biết hỏng vặt là hỏng gì vì e chưa thấy, có điều nhân viên KIA nhiệt tình hơn Toyota, đi sửa hay bảo hành cũng thoải mái vui vẻ hơn, quan trọng linh kiện xe hàn cũng có phần rẽ hơn mấy thằng kia.

Với giờ xài smartkey lên xe xuống xe gì củng chả cần lôi chìa ra thấy vip hẵn, thêm cái crusecontrol khỏi lo bị quá tốc độ, tự động toàn phần, cái cửa trời thấy kg quan trọng nhưng đi trời kg nắng mở ra cảm giác thấy kg gian rộng rãi thoáng lắm.

Nếu không quan tâm lắm option và thích hàng Nhật thì lấy city đi đang hot đó, hot nên mấy a sale hơi chãnh xí, đc cái có vẻ tiết kiệm xăng hơn nữa. Mà bác kg bán lại thì quan tâm chi thương hiệu, xe nào mà chẳng hư hỏng, xe 2 bánh cũng phải sữa hoài khác gì :)

Hạng B1
13/11/14
71
25
18
34
Dear các bác!

Đây là lần đầu tiên em tham gia diễn đàn, nên nếu thắc mắc của em có gà thì mong các bác bỏ qua cho :)
Tình hình là em muốn mua một chiếc xe mới với giá tiền tầm 700tr đổ lại. Đây là lần đầu tiên em cưới vợ hai (vợ một em chưa có ạ :D). Em mới 27 tuổi, tiền do ba má cho với tiền đi làm để dành dụm dc nên em muốn cưới một cô vợ thật ưng ý ^^. Sau khi tham khảo em thấy KIA K3 rất okie, em tính mua bản số tự động 1.6AT (thích cái cửa sổ trời) nhưng ông già em không thích, muốn mua Toyota vios hay honda city. Ba em kêu xe Toyota bền (ông ba em đang đi Altis), xe Hàn đi vài năm thì gặp nhiều vấn đề, chất lượng vỏ dở. Em muốn mua xe để đi miết chứ chưa có ý định sau này bán lại. Vậy với số tiền này ngoài KIA K3 em có thể kham được những xe nào nữa ạ. Các bác tư vấn giùm em với, em không biết post ở đâu đành post ở đây, có gì mod thông cảm. Em ở Đà Nẵng ạ!

Thanks
em cũng giống bác nhưng cuối cùng cũng để người lớn quyết.TOY nó thần thánh quá