Tập Lái
13/5/14
5
0
1
41
Chào các bác
Em đang chạy Merc C200 2012 được hơn 2 năm rồi,đang tính thay 2 lốp trước cho em nó vì lốp Continental hay bị thủng lốp và bị cong vênh mất rồi.
Em đang có ý định thay lốp Michelin size 225/45 R17 nhưng Michelin chỉ có dòng Pilot Sport thôi chứ không có dòng Primacy cho cỡ lốp này,mà theo đánh giá của các bác có kinh nghiệm thì Pilot Sport dành cho xe đua nên lốp hơi cứng,chạy trên đường hơi ồn.
Em trước đây xài lốp Continental theo xe Merc thấy rất êm ái,xe đầm và cách âm cũng rất tốt(nhưng không hiểu sao rất hay bị hỏng và thủng lốp),bây giờ muốn thay 2 lốp trước nhưng sợ dòng Pilot Sport của Michelin sẽ cứng và ồn thì em không thích lắm.
Do vậy nhờ các bác tư vấn xem nên mua lốp Michelin Pilot Sport 225/45R17 hay mua lại 2 lốp Continental như cũ.Thanks các bác.

Hạng B2
13/5/14
156
48
28
33
mercedesphumy.com
Continental rất mềm và chạy rất êm, nhưng bác thấy sướng quá nên hay bang luôn ổ gà. Như vậy lốp không chịu nổi nên rất dễ bị chém.
Michelin thì cứng hơn, hợp hơn ở điều kiện đường xá Việt Nam. E class vẫn sử dụng lốp Michelin Pilot đó bác. Độ ồn không đáng kể lắm đâu

Tập Lái
13/5/14
5
0
1
41
Thanks bác,vấn đề là em chỉ thay 2 lốp trước thôi nên cũng đang phân vân có nên thay bằng 2 lốp Michelin Pilot Sport không,không biết cảm giác lái và độ đầm chắc có bị ảnh hưởng không,thanks.

Hạng D
21/9/10
1.937
11.042
113
lúc trước em cũng thay 4 quả Pilot Sport 3 mới. Nói chung là rẻ bền đẹp bác ơi, ko đến nổi nào đâu, ồn hơn tí xíu cho nó có vẻ thể thao :)

Tập Lái
13/5/14
5
0
1
41
Em quyết định thay lốp Continental mặc dù đắt hơn 2tr cho một lốp(5tr4 so với 3tr4),nhưng em thấy ở ngoài có 2 model lốp là Conti Sport Contact 3 và Conti Sport MC 5,em ko biết 2 loại này so với lốp Sport Contact 5 theo xe Merc chính hãng thế nào,bác nào có kinh jghiệm tư vấn giúp em,thanks.