Tập Lái
10/3/14
11
47
18
Xe em Kia Morning đời 2012 (form mới) nghe nói có chức năng đèn pha tự động và thấy trên cần gạt trái vô lăng cũng có chữ auto (như hình) nhưng không hiểu sao buổi sáng phè phè mà em bật qua auto đèn nó vẫn sáng trưng, buổi tối cũng thế. Vậy là sao ah? Hay là em chưa biết cách sử dụng, xe em mới mua nên nghĩ khả năng chắc không phải hư cảm biến đâu các bác nhỉ.

Mong các bác tư vấn dùm em ah. Cám ơn các bác nhiều.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
mình cũng đi xe giống bác, mình có bật thử ban ngày, khi vào hầm thủ thiêm thì nó sáng còn khi qua hết hầm thì nó tự tắt, hình như nó tự cảm biến sáng tối thì fải, theo như mình nghĩ thì ngay taplo có 1 cục vuông vuông là cục cảm biến của đèn pha auto thì fải (k đúng cám bác đừng chữi e nghé hehehehe)

Hạng B2
17/5/12
352
154
43
jungle nói:
bác xem coi có vật gì che cảm biếm ánh sáng ở giữa taplo không?
mình nghiêng về ý kiến này nhiều hơn.
Bác JUNGLE cho mình hỏi ( sao mình mở thớt mới không được ) :-RE-MỐT MỞ CỐP SAU XE FORTE 2011 TRƯỜNG HẢI của mình không tác dụng , phải mở cốp sau bằng tay. Các chức năng khác đều bình thừơng ( khi đặt remot vào cốp sau , xe vẩn hiểu , báo tit và không đóng chặt cốp được )
Mong bác tư vấn hộ ạ

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
b1longxuyen nói:
jungle nói:
bác xem coi có vật gì che cảm biếm ánh sáng ở giữa taplo không?
mình nghiêng về ý kiến này nhiều hơn.
Bác JUNGLE cho mình hỏi ( sao mình mở thớt mới không được ) :-RE-MỐT MỞ CỐP SAU XE FORTE 2011 TRƯỜNG HẢI của mình không tác dụng , phải mở cốp sau bằng tay. Các chức năng khác đều bình thừơng ( khi đặt remot vào cốp sau , xe vẩn hiểu , báo tit và không đóng chặt cốp được )
Mong bác tư vấn hộ ạ
mở cốp thì bác phải nhấn remote nút mở cốp trên 2 giây nó mới chịu mở.

Hạng B2
17/5/12
352
154
43

[/quote]
mở cốp thì bác phải nhấn remote nút mở cốp trên 2 giây nó mới chịu mở.

[/quote]

mình có làm thế mà không được bác ui