Tập Lái
26/2/08
8
0
0
Bác nào biết mẹo thi lý thuyết B1/B2 xin truyền cho vài chiêu. Cám ơn nhìu.

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
RE: Nhờ chỉ giùm mẹo thi lý thuyết!

Trích đoạn: Souris

Bác nào biết mẹo thi lý thuyết B1/B2 xin truyền cho vài chiêu. Cám ơn nhìu.
Mẹo gì bác ơi. Em khuyên thật lòng là bác nên đọc kỹ luật, đi trên đường để ý tới biển và suy luận thì lý thuyết không còn khó nữa. Hiểu nó thì an toàn cho bác, tiết kiệm cho bác, an toàn cho người khác nữa. Chúc bác thi tốt!

Hạng B2
10/1/08
267
1
0
Saigon

Trích đoạn: buglover
Mẹo gì bác ơi. Em khuyên thật lòng là bác nên đọc kỹ luật, đi trên đường để ý tới biển và suy luận thì lý thuyết không còn khó nữa. Hiểu nó thì an toàn cho bác, tiết kiệm cho bác, an toàn cho người khác nữa. Chúc bác thi tốt!
Bác khuyên chí phải

Hạng B2
15/9/06
421
28
28

Không nên học mẹo,hãy đọc từ câu để hiểu tại sao lại chọn câu này như vậy vì nhiều câu liên quan đến máy móc và phưong tiện giao thông.Nếu bạn học theo cách học mẹo thì nhiều khi phải xử lý như xe hỏng thì chẳng biết đâu mà lần

Hạng D
15/1/08
1.037
3.166
113

Học mẹo sau này không cãi nhau với xxx được (biết đâu mà cãi), thời gian học mẹo em thấy còn lâu hơn học lt ấy chứ.:)

Tập Lái
26/2/08
8
0
0

Các bác khuyên chí phải. Cơ bản là phải học để hiểu mà đi đứng cho an toàn cho mình và người khác. Nhưng biết thêm tí mẹo để đề phòng khi bối rối trong phòng thi thôi.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Chẳng cần mẹo gì đâu. Lý thuyết về luật giao thông cần học thuộc và hiểu (không phải là học vẹt). Ví dụ luật qui định "vượt xe về bên trái". Ta phải hiểu, bên trái mới có thể quan sát rõ đường phía trước khi chỉ cần lách ra khỏi chiều ngang xe trước một khoảng cách nhỏ. Vượt phải không làm được việc này ...
Nếu để đến sát ngày thi mới học "mẹo" thì thật sai lầm !!!

Hạng B1
20/3/07
65
4
14

Bác học TT nào cũng thấy có mẹo đó. Nhưng học mẹo chỉ thiệt cho mình thôi. Nếu hiểu đúng luật mà suy luận thì trên đường đi bác còn suy luận và xử lý tình huống nhanh được. Trong lý thuyết có nhiều câu hỏi tình huống nên nếu học mẹo rồi đi đường gặp tình huống tương tự chỉ nhớ câu trả lời a/b/c/d thôi, còn xử lý như thế nào thì không biết. Tai hại lắm bác ơi.

Tập Lái
26/2/08
8
0
0

Nhờ các bác chỉ giùm thêm các qui ước ưu tiên xe nào đi trước, xe nào đi sau tại các ngã tư ngoài một số qui ước như cứu hỏa->quân sự công an-> cứu thương hoặc các biển báo đường ưu tiên. Tìm trong luật giao thông không thấy. Cám ơn các bác.

Hạng B2
22/1/08
103
0
16
TP Cần Thơ
www.anchau.net

Lúc em đi thi em được thầy đưa cho 1 tờ giấy ghi chi tiết như: Những câu trả lời có chữ "tất cả" đều đúng, khoảng cách an toàn giữa 2 xe thì: "lấy tốc độ đang đi trừ 30 vd: xe đang chạy 90km/h thì khoảng cách an toàn là 90-30= 60m...v..v. Thầy chỉ rất chi tiết. Tuy nhiên vì em đã tốn nhiều thời gian học luật theo cách hiểu và thực hành nên em không dám sử dụng tài liệu (thi mẹo) của thầy. Em nghĩ nếu bác chịu khó mua đĩa luật về và học trên máy tính trong khoảng 3 ngày là thi ok rồi, đâu cần phải mẹo miếc gì. Chúc bác làm bài đậu điểm cao. 30/30 nhé !!!!