Hạng B2
26/7/10
373
132
43
50
TPHCM
Chào các bác,

Xe Mazda Premacy 2003 bạn em ở quê lên chơi bị báo lỗi bình ắc quy và bị tắt máy khi đang chạy, câu điện từ xe khác thì chạy được chút rồi lại bị tắt máy không đề được. Em đã nhờ thợ điện mở dynamo ra thì phát hiện than bị mòn và thay mới, nhưng thợ bảo có 1 hộp đen điều khiển sạc điện nhưng không biết sửa phần này nên phải lắp vào lại và bệnh vẫn không hết.
E đã mang xe vào Mazda PMH kiểm tra thì bảo hư máy phát điện (dynamo) nhưng không có hàng sẳn phải chờ đặt hàng và báo giá nhưng đến hôm nay vẫn chưa có thông tin gì. Nhờ các bác tư vấn giúp gara chuyên sửa Mazda Premacy hoặc nơi bán phụ tùng Mazda uy tín.

Cám ơn các bác rất nhiều.

Chào các bác,

Xe Mazda Premacy 2003 bạn em ở quê lên chơi bị báo lỗi bình ắc quy và bị tắt máy khi đang chạy, câu điện từ xe khác thì chạy được chút rồi lại bị tắt máy không đề được. Em đã nhờ thợ điện mở dynamo ra thì phát hiện than bị mòn và thay mới, nhưng thợ bảo có 1 hộp đen điều khiển sạc điện nhưng không biết sửa phần này nên phải lắp vào lại và bệnh vẫn không hết.
E đã mang xe vào Mazda PMH kiểm tra thì bảo hư máy phát điện (dynamo) nhưng không có hàng sẳn phải chờ đặt hàng và báo giá nhưng đến hôm nay vẫn chưa có thông tin gì. Nhờ các bác tư vấn giúp gara chuyên sửa Mazda Premacy hoặc nơi bán phụ tùng Mazda uy tín.

Chào bác .dynamo mazda premacy có 2 IC .1 con nằm ở dynamo và 1 con nằm trong hộp ecu .nhưngthông thường nó hư ở dynamo không à .không dính đến ecu đâu bác .chúc bác khắc phục được em nó.

Hạng D
17/10/13
1.437
11.390
113
Chào các bác,

Cái này đơn giản mà. Bác sang DV có hàng ngay cần gì đặt hàng, vào hãng chi cho rắc rối.

• Like
Reactions: huynie
Hạng B2
26/7/10
373
132
43
50
TPHCM
Cám ơn các bác em đã khắc phục được bệnh trên em này.

Tập Lái
15/3/14
19
10
3
Cám ơn các bác em đã khắc phục được bệnh trên em này.
Bác cho em hỏi bác khác phục cái máy phát kiểu gì vậy? Xe pre của em thay chổi than vào cũng không hết. Nó bảo con IC nạp bị chập trờn, nhưng không biết mua IC này ở đâu. Nếu không thì thay cả máy phát ạ?

Hạng D
17/10/13
1.437
11.390
113
Bác cho em hỏi bác khác phục cái máy phát kiểu gì vậy? Xe pre của em thay chổi than vào cũng không hết. Nó bảo con IC nạp bị chập trờn, nhưng không biết mua IC này ở đâu. Nếu không thì thay cả máy phát ạ?
Qua chổ Dũng Văn đi Bác

Hạng D
17/10/13
1.437
11.390
113
Nhưng em ở ngoài Bắc cơ ạ? Một số gara bảo em phải thay máy phát ạ? Thế bác qua đó thay đc IC à?
Có thể được Ky su tìm mua ic hàng bãi. Bác hỏi Anh văn đi số ĐT search trên diễn đàn, hoạc inbox cho anh Văn

Tập Lái
15/3/14
19
10
3
Chào bác .dynamo mazda premacy có 2 IC .1 con nằm ở dynamo và 1 con nằm trong hộp ecu .nhưngthông thường nó hư ở dynamo không à .không dính đến ecu đâu bác .chúc bác khắc phục được em nó.
Bác Dũng văn ơi? Cho em hỏi con pre của em chạy chưa bao giờ hiện đèn báo ác qui, nhưng hôm vừa rồi để ở gara họ thay mobin và nói là hiện đèn báo ác qui. Họ bảo dưỡng thay chổi than, vòng bi máy phát nhưng đc 1 hôm, hôm sau lại bị hiện. Buổi sáng em đi làm khởi động máy và đi khoảng 2 km nó lại hết, đi đc mấy km nó lại hiện rồi mất. Gara nói là hỏng IC sạc và bảo phải thay. E đã mua máy phát bãi để thay rồi. Nhưng em thấy con theo xe của em còn tốt, nên em hỏi xem bác co mua đc IC sạc đó cho em ko? E ở hn ạ?