Tập Lái
30/12/19
1
0
0
Hello mấy anh.
Em là mem mới. Mới được ba mẹ cho lại cái xe cũ để đi loanh quanh. Em lấy bằng cũng lâu rồi mà lái thì ko bao nhiêu nên cũng còn khá nhát.
Đợt này sau Tết em muốn tự thử sức mình phượt 1 phát lên Đà Lạt rồi vòng về. Muốn nhờ mấy anh tư vấn về đường đi từ Quảng Ngãi đi Đà Lạt thì nên đi những đường nào để tránh những điều ko nên gặp. Những đoạn đường nào em cần nên chú ý và cẩn thận nhiều hơn. Và em có cần chuẩn bị gì trước khi bắt đầu đi ko?

Hạng C
28/5/07
510
358
63
Lưu ý: QL14 đang tự nâng mức phạt đề vạch liên mức 2-4tr giam bằng 2 tháng, lậy các a 10 lạy

Hạng C
1/6/13
806
517
93
Hello mấy anh.
Em là mem mới. Mới được ba mẹ cho lại cái xe cũ để đi loanh quanh. Em lấy bằng cũng lâu rồi mà lái thì ko bao nhiêu nên cũng còn khá nhát.
Đợt này sau Tết em muốn tự thử sức mình phượt 1 phát lên Đà Lạt rồi vòng về. Muốn nhờ mấy anh tư vấn về đường đi từ Quảng Ngãi đi Đà Lạt thì nên đi những đường nào để tránh những điều ko nên gặp. Những đoạn đường nào em cần nên chú ý và cẩn thận nhiều hơn. Và em có cần chuẩn bị gì trước khi bắt đầu đi ko?

Quốc lộ và thẳng tiến. Tránh vượt nhé trừ khi thật an toàn. Tập trung bớt xao lãng vào mấy việc như nghe nhạc.

Tập Lái
20/10/06
26
22
3
Chạy lên thì bạn đi sớm sớm nha, qua đèo Hòn Giao trễ gặp sương mù bò mệt lắm. Chạy xuống thì phà phà. Tết mình cũng chạy Dalat - QN