Hạng C
22/4/04
749
247
43
Nhân dịp MBVN ra mắt xe C Class mới, W205, topic này được mở nhằm liệt kê những tính năng mà người dùng mong muốn xe C Class ở VN (và trên toàn cầu) nên có khi bỏ ra số tiền không nhỏ (70K USD - 90K USD2) để mua chiếc xe mơ ước ở VN ?

1. Màn hình lớn hơn: Màn hình của xe quá bé (7-inch) và bố trí không hợp lý. Nên có màn hình 10-inch cỡ như Ipad và vị trí hợp lý hơn.

2. Dynamic Digital Instrument Cluster: Giống như thế này
Sao MB luôn chậm hơn RR và BMW ?

3. Đèn liếc: Cái này BMW có từ rất lâu rồi (từ 2007) nhưng MB Việt nam không đưa vào các model của mình :
. Đèn FULL LED cũng tốt nhưng có liếc thì tốt hơn.

4. Camera sau (Rearview camera): Không còn gì để nói.

5. C400 models: 2015 ?

6. Headup Display: Cái này có thì tốt mà không có thì cũng được.

Mời mọi người bổ sung.

Hạng C
18/7/06
925
179
43
Trái đất
otosaigon.com
Em thấy nội thất thì ok nhưng cái màn hình đặt giữa taplo nhìn nó kỳ kỳ, không ăn nhập với tổng thể (chắc thẩm mỹ thấp nên chưa thấy đẹp).
Loa cho phiên bản cao nhất thấy quảng cáo là 13 loa. Cái này so với các hãng khác thì có vẻ thua về số lượng, chất loa thì em chưa nghe ko dám bàn.
Nhưng tầm tiền đó mà option như vậy cũng là tốt lắm rồi. Chứ anh BIM nhập giá chát mà option thì chỉ ở mức tối thiểu!

Tập Lái
28/12/11
23
8
3
Vì bác đang nói W205 ở Việt Nam thế nên bác nên so sánh với BMW hay các xe khác cùng tầm tiền 70-80 ngàn ở VN bác nhỉ. Cùng tầm tiền bác xem BMW series 3 có option tốt như xe C k? Còn bác so sánh công nghệ mer đi sau BMW với RR nhiều thế thì em xin k phát biểu vì e hiểu biết hơi hẹp, phạm vi to quá e k dám phát biểu

1. Màn hình C250 thì đc 8,4 inch bác ạ . C200 thì 7 inch. Nhưng so sánh ngược lại thì series 3 chỉ có 6.5 inch thôi bác. Quá bé
2. Dynamic Digital Instrument Cluster: cái này xe bạn em BMW series 3 em có đi mấy lần rồi, chắc chắn xe nó k có vì đồng hồ trung tâm và màn hình giải trí còn kiểu cổ lắm bác ạ. Không phải kiểu như video bác đưa. Cái video bác đưa là của nước ngoài rồi bác!
3. Đèn liếc: C300 của em mua từ 2011 cũng liếc ầm ầm bác ạ. Xe cũ hơn em k rõ.Nhưng e nghĩ MB VN cũng đưa vào trc khi em mua lâu rồi. Bác chả chịu tìm hiểu gì cả

4. C250 Có sẵn bác nhé. Series 3 thì cũng chỉ 328 có thôi bác

5. C400 e nghĩ giờ ra hơi phí, ở đây mình la người dùng, mình tính đến tiện ích cho mình, nhưng hãng họ tính theo lợi nhuận bác ạ. BMW series 3 dùng hết máy i4, thế thì cớ sao MB VN phải dùng V6. Mà giờ ra v6 thì cạnh tranh với ai, chắc đợi BMW VN ra 335i mất. E đoán hãng họ nghĩ c250 là đủ cạnh tranh với 328i rồi

6. Option này e nghĩ hay . Nhưng cùng số tiền đó, hãng cho bác 2 thứ là đèn nội thất nhiều màu và nước hoa trong xe thì bác thích cái nào hơn

Bác nhờ mọi ng bổ xung, e chỉ tìm hiểu dòng C mới nên e chỉ bổ xung đc những cái rất hay trên C mới:
+ Màn hình 8,4 inch, camera lùi, ổ cứng 10GB, kết nối được internet, điều khiển giọng nói, đầu đọc thẻ tích hợp sẵn
+ Loa Burmester 13 loa, 590 watt. Cái này e rất thích
+Hệ thống AIR-BALANCE với bộ lọc không khí cao cấp, chức năng ion hóa oxy & tạo hương thơm thông minh
+ Chức năng kiểm soát tốc độ, đặt tốc độ tối đa
+Hệ thống dẫn đường & định vị vệ tinh toàn cầu GPS tích hợp bản đồ Việt Nam
+ Touchpad điều khiển cảm ứng trên bệ trung tâm
+ Cửa sổ trời

Đấy bác coi. Còn mấy cái nữa nhưng e cũng k liệt kê nữa, thế em nghĩ là khá ổn để canh tranh với các xe trong cùng tầm tiền ở VN rồi. Cần chi nữa bác.
E đi nói chuyện với bạn em, so sánh xe kết lại chúng nó cũng chỉ đưa đc 2 cái lý do tại sao nó mua BMW mà e cũng đến chịu đó là
+ nó là BMW
+ xe nhập

Nói đến thế thì e cũng chịu k tranh luận nữa. Kết lại e vẫn thích, đã đặt, và sẽ lấy C250 AMG sơm bác ạ ;)

Hạng B2
30/9/13
114
43
28
Em thấy nội thất thì ok nhưng cái màn hình đặt giữa taplo nhìn nó kỳ kỳ, không ăn nhập với tổng thể (chắc thẩm mỹ thấp nên chưa thấy đẹp).
Loa cho phiên bản cao nhất thấy quảng cáo là 13 loa. Cái này so với các hãng khác thì có vẻ thua về số lượng, chất loa thì em chưa nghe ko dám bàn.
Nhưng tầm tiền đó mà option như vậy cũng là tốt lắm rồi. Chứ anh BIM nhập giá chát mà option thì chỉ ở mức tối thiểu!
minh da dat chiec C 250 AMG va xem tan mat roi . 13 cai loa do dap nhu la vu truong . da test nhe .1 tu hay

Hạng B2
30/9/13
114
43
28
Vì bác đang nói W205 ở Việt Nam thế nên bác nên so sánh với BMW hay các xe khác cùng tầm tiền 70-80 ngàn ở VN bác nhỉ. Cùng tầm tiền bác xem BMW series 3 có option tốt như xe C k? Còn bác so sánh công nghệ mer đi sau BMW với RR nhiều thế thì em xin k phát biểu vì e hiểu biết hơi hẹp, phạm vi to quá e k dám phát biểu

1. Màn hình C250 thì đc 8,4 inch bác ạ . C200 thì 7 inch. Nhưng so sánh ngược lại thì series 3 chỉ có 6.5 inch thôi bác. Quá bé
2. Dynamic Digital Instrument Cluster: cái này xe bạn em BMW series 3 em có đi mấy lần rồi, chắc chắn xe nó k có vì đồng hồ trung tâm và màn hình giải trí còn kiểu cổ lắm bác ạ. Không phải kiểu như video bác đưa. Cái video bác đưa là của nước ngoài rồi bác!
3. Đèn liếc: C300 của em mua từ 2011 cũng liếc ầm ầm bác ạ. Xe cũ hơn em k rõ.Nhưng e nghĩ MB VN cũng đưa vào trc khi em mua lâu rồi. Bác chả chịu tìm hiểu gì cả

4. C250 Có sẵn bác nhé. Series 3 thì cũng chỉ 328 có thôi bác

5. C400 e nghĩ giờ ra hơi phí, ở đây mình la người dùng, mình tính đến tiện ích cho mình, nhưng hãng họ tính theo lợi nhuận bác ạ. BMW series 3 dùng hết máy i4, thế thì cớ sao MB VN phải dùng V6. Mà giờ ra v6 thì cạnh tranh với ai, chắc đợi BMW VN ra 335i mất. E đoán hãng họ nghĩ c250 là đủ cạnh tranh với 328i rồi

6. Option này e nghĩ hay . Nhưng cùng số tiền đó, hãng cho bác 2 thứ là đèn nội thất nhiều màu và nước hoa trong xe thì bác thích cái nào hơn

Bác nhờ mọi ng bổ xung, e chỉ tìm hiểu dòng C mới nên e chỉ bổ xung đc những cái rất hay trên C mới:
+ Màn hình 8,4 inch, camera lùi, ổ cứng 10GB, kết nối được internet, điều khiển giọng nói, đầu đọc thẻ tích hợp sẵn
+ Loa Burmester 13 loa, 590 watt. Cái này e rất thích
+Hệ thống AIR-BALANCE với bộ lọc không khí cao cấp, chức năng ion hóa oxy & tạo hương thơm thông minh
+ Chức năng kiểm soát tốc độ, đặt tốc độ tối đa
+Hệ thống dẫn đường & định vị vệ tinh toàn cầu GPS tích hợp bản đồ Việt Nam
+ Touchpad điều khiển cảm ứng trên bệ trung tâm
+ Cửa sổ trời

Đấy bác coi. Còn mấy cái nữa nhưng e cũng k liệt kê nữa, thế em nghĩ là khá ổn để canh tranh với các xe trong cùng tầm tiền ở VN rồi. Cần chi nữa bác.
E đi nói chuyện với bạn em, so sánh xe kết lại chúng nó cũng chỉ đưa đc 2 cái lý do tại sao nó mua BMW mà e cũng đến chịu đó là
+ nó là BMW
+ xe nhập

Nói đến thế thì e cũng chịu k tranh luận nữa. Kết lại e vẫn thích, đã đặt, và sẽ lấy C250 AMG sơm bác ạ ;)

minh cung da dat mau trang noi that mau den roi . BMW seri 3 dot nay thua xa wa roi . thua qua xa . may cung thua va option cung thua .

da test c250 AMG tai Mer quang trung . tuyet voi . dep bat ngo . dep hon trong hinh rat rat nhieu nhe cac ban ah . sport cuc ki . dac biet dau xe qua hoan hao . noi thang dep hon E va S .

C co 5 che do lai khac nhau nhe . BMW thua di nhe
C moi co chuc nang nhan dang chu viet tay luon nha
va hon the nua con co keyless go
noi chung hoan hao

Chỉnh sửa cuối:
Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.603
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
1.- Màn hình C200 và C250 Exclusive là 7", màn hình C250 AMG là 8,4" và quan trọng là nội dung bên trong thể hiện như thế nào để thuyết phục khách hàng mới thật sự quan trọng
Em post thử 1 tấm để các bác xem có giống S không nhé :)

Những gì New C Class  (W205) ở VN còn thiếu ?

2.- Em không có ý kiến

3.- Đèn liếc : Đèn này Mercedes đã có từ lâu và có 5 chế độ pha thông minh khác nhau

4.- Camera lùi : C250 Exclusive và C250 AMG có trang bị

5.- C400 : Nếu về VN giá sẽ cao bằng E-Class nên xét về hiệu quả thì khách hàng chưa chắc đồng ý và phương án C250 AMG sẽ mang lại hiệu quả cho nhà sản xuất và khách hàng hơn

6.- Head up Display : chưa trang bị cho xe ở VN.

Hạng B1
6/9/14
52
41
18
29
bmw là xe nhập nguyên chiếc mà các cụ :D anh EA a ý cắt hết option r còn đâu...