Tập Lái
1/10/11
2
0
0
Em vừa mới nhận con Livina sáng nay. Sau khi đi vòng vèo trong thành phố em thấy có 1 số nhược điểm sau:
1, cái nhược điểm đầu tiên và cũng là nhược điểm ức chế nhất là ngồi lái xe có cảm giác bị ù tai. Nếu em mở cửa sổ thì không sao, tuy nhiên khi đóng hết cửa vào thì có cảm giác bị ù tai như là khi ngồi trên máy bay lúc cất cánh vậy, tất nhiên là ở mức độ nhẹ hơn.
2,khi bật điều hòa lên, thỉnh thoảng nghe thấy tiếng "xèo xèo" luân chuyển gas gì đó, cái này tuy kêu không to và cũng không kêu liên tục tuy nhiên em thấy các xe khác không bị như vậy...

Không biết có cách nào khắc phục 2 nhược điểm này không các cụ nhỉ?

Hạng B2
16/7/10
129
0
18
Ặc ặc ! hình như Livina ế lắm cụ ơi, đừng dìm hàng em nó nữa tội nghiệp!

Hạng D
2/4/11
2.917
616
113
40
TPHCM
hondasaigon.com.vn
sao các pác toàn nhìn khuyết điểm của các dòng xe lắp ráp trong nuóc mà chê thế nhỉ.Hiện nay các dòng xe lắp rắp trong nước đại đa số đều cách âm không tốt, cách âm của em GL la ok rồi đó các pác ak
nhìn chung sao không ai nói về ưu điểm của em nó nhỉ :
Bất công quá không nhỉ
====================
Bội Vinh
Nissan Cường Thanh
0909 135 551

Hạng D
3/9/08
4.594
46.964
113
Nhược điểm thứ 2 bác có thể yêu cầu bên Hãng kiểm tra và khắc phục ngay được. Có thể đây là lỗi của công nhân lắp ráp trên từng chiếc kg mang tính bị hàng loạt đâu bác. Lỗi này do bị thiếu Gas gây nên tiếng kêu xèo xèo trong đường ống của giàn lạnh. Nạp đủ Gas là hết kêu ngay.

Tập Lái
1/10/11
2
0
0
hoadat nói:
Nhược điểm thứ 2 bác có thể yêu cầu bên Hãng kiểm tra và khắc phục ngay được. Có thể đây là lỗi của công nhân lắp ráp trên từng chiếc kg mang tính bị hàng loạt đâu bác. Lỗi này do bị thiếu Gas gây nên tiếng kêu xèo xèo trong đường ống của giàn lạnh. Nạp đủ Gas là hết kêu ngay.
-----> có phải bác đã từng bị lỗi này và đã sửa được không a? Khi bàn giao xe, em cũng xem thử 1 con khác và thấy cũng bị lỗi như vậy khi bật công tắc A/C nên em nghĩ là dòng xe này nó như vậy. Nếu quả that khắc phục được thì hay quá.
@các bác: đính chính mọi người là em chỉ là người tiêu dùng và không hề có ý định dìm hàng ai cả, tất cả xuất phát từ mong muốn tìm hiểu nguyên nhân và tìm cách khắc phục.
@longvng: em bó tay với bác, nếu bác là sales thì em đánh giá bác là sales kém cỏi nhất mà em từng gặp hoặc nếu không thì trí tuệ của bác cũng không được như người ta... khi bác suy diễn ra là "ăn ở không có đức khi bị lỗi này..." .
@nissanvinh: bác là sales mà không thấy tư vấn trả lời thắc mắc của em, phải chăng những lỗi em nói trên là đúng?

Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113
lỗi ga kêu gào gào ở livina là do niss vn ko ráp bộ giảm ồn ở đường dẫn ga ,nên khi bloc nén ga với ap suất cao mới có hiện tượng như trên. khắc phục tiếng gào của ga vào hãng làm ko đc thì bác đang xe ra tiệm lạnh ở ngoài chế bộ giảm của xe deawoo lanos vào.

Hạng B2
6/5/11
173
148
43
Không biết xe Bác bị làm sao , chứ tôi mua xe từ tháng 4/2011 đến nay đi được 6.000km mà không thấy hiện tượng như Bác nói . Xe tôi chạy Sàigon -Nha trang , chở 6 người ,máy lạnh bật số 3 mà vẫn không thấy hiện tượng như Bác nói !
Bác nên mang xe đến Bảo hành kiểm tra và Bác cũng nên so sánh , kiểm tra với các xe hãng khác : Innova , Kia Carens , Zinger ,bằng thiết bị đo độ ồn trong cùng điều kiện vận hành ( ví dụ đứng yên 1 chỗ ở cùng 1 địa điểm ) để bảo đảm chính xác và khách quan , nhiều lúc nghe bằng đôi tai không chính xác cho lắm và không có số liệu để thuyết phục

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Livina bị ù đặc biệt khi vào đường xấu do kín quá đây mà, bác chịu khó đi thêm thời gian nữa cho máy nó ổn định sẽ đỡ, vì một số hãng hay một số loại xe người ta để ECU tự học và tối ưu hóa tiêu thụ nhiên liệu, sau 5K km mới thôi. Trong khoảng thời gian này có lúc máy sẽ ù, ì.... và đôi khi gây phiền toái cho một số người có cái tai nhạy cảm! aem nghĩ bác chưa nên làm gì vội, cứ để đi đã, sau 5K km hay sau!

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Bác chủ cứ chạy đến sau 5k xem sao, độ ù có thể giảm do các gioang cao su mềm hơn và xe ít kín hơn. Vụ gas kêu xèo xèo thì chiếc KIA spectra cũ nhà em nghe tiếng này rõ. Cách xử lý em không biết vì bán xe rồi :D. Nhưng phương án bác kỹ sư tạch nói có vẻ hợp lý.