Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
2/5/07
22
49
18
Kính các bác,
số là mấ bữa nay trên OS ae đã bàn tá rất nhiều vè chuyện nón bảo hiểm và e cũng rất quan tâm đến vấn đề này. TUy nhiên e thât băn khoăn hi ngày nay nay em đi ra đường thì thấy tai nạn tăng đột biến chủ yếu hu nội thị nhiều hơn xa lộ. và tất cản đều có nón bảo hiểm. chẳng hạn hôm qua khi em đi đến cầu vượt Linh trung thì thấy 1 em wave phi thẳng vào sau 1 xe Zaze. tội nghiệp em Zaze nằm sát lươn đèn đuốt và kính sau bể toang nát vụn, nhìn thật tội nghiệp cho em zaze bi tai bay vạ gủi. còn chiếc wave thi em chẳng thèm nhìn làm gì khi hiện trường rành rành trước mắt. Thú thật em thấy tai nạn 2 hôm nay tự nhiên đột biến, làm em rất hồi hộp khi ra đường khi các chú 2b muốn quẹo thì chỉ rất hất đầu ra hiệu thôi (vì có thấy gì mé sau đâu, cái vành nón che mất rồi). các ae OS đi 4b nên lưu tâm điều này và cần đoán ý của 2b kg thì mệt lắm đó.

thiết nghĩ đội nón BH là điều kiện cần nhằm giảm bớt tai nạn giao thông thôi chứ kg phải là tất yếu. nếu lậu ệ rõ rành và truy cứu thật nặng những trường hợp sai trái chẳng hạn kg giam xe bên bị nạn (đi đúng luật) bắt buộc bên gây tai nạn phải bồi thường tất cả các chi phí. nếu kg có tiền vẫn phải đi làm công ích v.v thì chắc chắn mọi người sẽ lần lượt tuân thủ luật giao thông thôi. còn dân mình cứ xe lớn là xe lổi. hể có tai nạn là có đánh lộn. thật buồn cho background của đa số người tham gia giao thông ỏ nước mình hiện nay.

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM
RE: Nón Bảo hiểm-khả năng giảm tai nạn giao thông

E thây cổ động là : Đội mũ bảo hiểm để hạn chế thiệt hại về các chấn thương vùng đầu cho người điều khiển mô tô 2 bánhkhi tai nạn xảy ra mà
Chứ E đâu có thấy Cổ động : đội mũ Bảo Hiểm để làm giảm tai nạn giao thông bao giờ đâu nhỉ
Người ta chỉ lấy số liệu về tai nạn giao thông mà trong đó số ca chấn thương sọ não chiếm tỉ lệ cao là 1 trong những điều cần phải hạn chế thôi mà
Hay là trình E kém quá nên nhận thấy như vậy nhỉ :D:D:D
Có lẽ chúng ta cũng nên rạch rồi vấn đề này để rồi khỏi lạm bàn trên OS làm chi các Bác nhé ,
Vài lời với Các Bác trước khi bài này xuống bên :D:D do đã nói đi nói lại nhiều lần cũng như vượt quá phạm vi Tôn chỉ của OS
TRÂN TRỌNG CHÀO CÁC BÁC
MEDUSA

Status
Không mở trả lời sau này.