Hạng B2
9/10/10
334
4
18
ngoc_fanclub nói:
cho e hỏi vấn đề này xiu
đoan đường kcn tân bình từ đường tây thạnh quẹo phải ra trường chinh,cũng có tiểu đảo ,Vậy mình có đc quyền queo phải ra làn dành riêng cho oto ko vì e thấy hơi nguy hiểm lúc đó xe hơi đang phóng bạt mạn qua giao lô
Hay là minh queo phải vào làn hôn hơp xe 2 bánh vs 4 banh rùi tới phan văn bạch mình mới nhập vào làn xe 4 bánh
Bác quẹo phải nhưng phải đi chung vào làn 2b, sau đó tới PVBach mới chuyển làn ra. Còn không thì chờ đèn xanh rồi chạy ra làn 4b luôn.

Hạng B2
9/10/10
334
4
18
bullkeo nói:
rhapsody nói:
Vấn đề là XXX bắt lỗi gì? Nếu bắt lỗi rẽ phải khi đèn đỏ là sai vì mình đi qua đường không chịu ảnh hưởng của đèn đỏ mà?
Thì đang hỏi vấn đề là có được rẽ phải không mà ! Mặc dù không chịu ảnh hưởng của đèn tín hiệu giao thông nhưng không có luật cho phép đi như vậy, vậy nên xxx bắt là vẫn dính mới khổ.

Xe đi làm bảo hiểm chưa ? Khi nào đinh đi nhớ rủ tao đi nha !
Chúng ta được làm những điều mà luật không cấm chứ không phải chỉ được làm theo những điều mà luật cho phép nha bác.

Hạng D
14/8/11
4.167
87.950
113
anba nói:
mazda6. nói:
anba nói:
Haizzz, bác lại phát biểu theo cảm tính. Phần em tô đỏ: bác đi Võ Văn Kiệt (đại lộ Đông Tây) sẽ thấy nhiều.
Bác tham khảo trong tài liệu này nhé, chịu khó đọc vì câu chữ trong tài liệu này nhiều cái tối nghĩa, nhưng là quy định nên phải ráng ....
http://congbao.chinhphu.v...GTVT-(6938)?cbid=6933+

Cụ lại chơi xì tố rồi!! Cụ đưa cho nhà cháu cái thùy link tài liệu mấy chục trang!!!???? Nhưng nhà cháu cũng ráng đọc.... để mở tầm mắt... rồi cũng chả thấy dòng nào như cụ đã .... Phán ( không theo cảm tính )..."" đèn tín hiệu chỉ áp dụng cho phân đường bên trái đèn ""
Vậy nhờ cụ.... Trích ... giúm nó ra ( tài liệu nào??mục nào??? Dòng nào ??? ) để khai sáng cho nhà cháu ... tý!!!!????
Nhà cháu xin cảm ơn cụ!!!
Ps : Nếu không chỉ ra được thì cụ cũng không cần giả nhời... vì nhà cháu lúc đó cũng sẽ biết ... chắc... câu ..""" đèn tín hiệu chỉ áp dụng cho phân đường bên trái đèn "" của cụ là .... nói theo cảm tính rồi!!!!!!
Bác xem điều 12.1 nhé.
Bác đi qua đại lộ Đông Tây chưa?

Điều 12.1 là nói về vị trí đặt đèn cụ Anba ơi!!!!
"...Điều 12. Vị trí và độ cao đặt đèn tín hiệu
12.1. Mặt đèn phải vuông góc với tim làn đường phía tay phải người sử dụng
đường theo hướng đi."
Chả thể tìm được câu " đèn tín hiệu chỉ áp dụng cho phân đường bên trái đèn"

đâu cụ ơi!! Ở Việt Nam, có đường thì cụ thấy cột đèn tín hiệu nó nằm bên trái cụ, có đường thì cột đèn nó lại... nằm bên phải cụ... nếu cố định chỉ áp dụng cho phần đường bên trái đèn..... thì..... khó... nhể!!!!!!?????!!!!
Mà thôi!! Ta dừng tranh luận ở đây nhé!!!