Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Có một số các bác cho rằng các option của xe không thực sự hữu ích khi chạy ở VN. Vì thế xe (như xe LD) chỉ cần cấu hình tối thiểu là được. VD như hệ thống ổn định thân xe (ESC/VDC...) đâu có bao giờ phát huy tác dụng, vì ở VN chạy chậm rề...

Hay là bluetooth chỉ có cho vui chứ có xài đâu blah blah...

Mời các bác cho ý kiến...

Hạng D
14/8/09
1.278
3.635
113
41
Biên Hoà
Chỉ là lý luận của mấy cha Liên Doanh coi thường sinh mạng khách hàng ở Việt Nam thôi. Các options sinh ra để tăng tiện ích cho tài xế và hàng khách về an toàn, công việc, giải trí .... Bộ người Việt Nam đi xe hơi không cần những thứ đó sao.

Hạng B2
22/8/06
216
23
28
62
Newbie_SG nói:
Có một số các bác cho rằng các option của xe không thực sự hữu ích khi chạy ở VN. Vì thế xe (như xe LD) chỉ cần cấu hình tối thiểu là được. VD như hệ thống ổn định thân xe (ESC/VDC...) đâu có bao giờ phát huy tác dụng, vì ở VN chạy chậm rề...

<span style=""background-color: #ffffff; color: #0000ff;"">Hay là bluetooth chỉ có cho vui chứ có xài đâu blah blah... </span>

Thế là nhiều người chưa biết cách dùng bluetooth hoặc không thích dùng rồi.
- Kết nối đt: Khi đã kết nối đt với đầu DVD bằng bluetooth thì ta có thể nghe và nói chuyện qua hệ thống âm thanh của xe hoặc tai nghe bluetooth. Việc vừa lái xe vừa cầm đt nói chuyện rất nguy hiểm, nhưng thấy rất nhiều bác tài không để ý việc này - hoặc thích như vậy?
- Nghe nhạc: sau khi kết nối bluetooth với đầu DVD, có thể mở nhạc từ đt và âm thanh sẽ phát ra bằng hệ thông âm thanh của xe.
....
vây bluetooth cũng có ích đấy chứ? Có lẽ mình chưa tìm tòi hết chức năng?

Hạng D
25/6/09
4.787
697
113
Logo & Avatar
Theo em thấy thì các xe đời cũ thì chỉ có 1 lổ mồi thuốc lá. Các xe đời mới sau này trang bị thêm 1 lổ ở sau xe. Âu cũng là minh chứng cho sự tiện ích của những options trên xe.

Hạng D
14/1/11
1.324
7.454
113
Oto_Pleiku nói:
Newbie_SG nói:

<span style=""background-color: #ffffff; color: #0000ff;"">Hay là bluetooth chỉ có cho vui chứ có xài đâu blah blah... </span>

Thế là nhiều người chưa biết cách dùng bluetooth hoặc không thích dùng rồi.
- Kết nối đt: Khi đã kết nối đt với đầu DVD bằng bluetooth thì ta có thể nghe và nói chuyện qua hệ thống âm thanh của xe hoặc tai nghe bluetooth. Việc vừa lái xe vừa cầm đt nói chuyện rất nguy hiểm, nhưng thấy rất nhiều bác tài không để ý việc này - hoặc thích như vậy?
- Nghe nhạc: sau khi kết nối bluetooth với đầu DVD, có thể mở nhạc từ đt và âm thanh sẽ phát ra bằng hệ thông âm thanh của xe.
....
vây bluetooth cũng có ích đấy chứ? Có lẽ mình chưa tìm tòi hết chức năng?
- Hôm nào quên thì cái giọng nhõng nhẽo quen thuộc của rau thì là, hay rên rỉ của rau dấp cá nó vang cả xe thì đố bác dám mở bluetooth lần nữa.

Hạng C
14/5/10
601
3
18
Bác này có nhiều rau quá mới sợ nè :D
Đối với em, chiếc xe quan trọng nhất là máy móc, quan trọng nhì là option vì 2 thứ ấy mình được hưởng. Còn ngoại thất thì người khác hưởng chứ mình đâu có được hưởng đâu

Hạng D
14/1/11
1.324
7.454
113
MeAuto nói:
Bác này có nhiều rau quá mới sợ nè :D
Đối với em, chiếc xe quan trọng nhất là máy móc, quan trọng nhì là option vì 2 thứ ấy mình được hưởng. Còn ngoại thất thì người khác hưởng chứ mình đâu có được hưởng đâu
- Nói như bác thì cưới vợ hoa hậu bác chê nè.

Hạng C
2/12/10
808
10
18
57
Xe tui thuộc loại có nhiều "đồ chơi" (xe Kia mà), nhưng tui thấy chả có cái gì thừa cả, thậm chí còn thiếu. Tui còn phải gắn thêm bộ kiểm soát áp suất lốp và camera bên phụ nữa chạy mới an tâm

Hạng F
5/3/05
8.718
72.117
113
đây
Có lắm tiền thì miễn bàn.. đến cái chỗ đi ị người ta còn option mạ vàng hoặc số hóa với nút bấm và sưởi mông xịt rửa tự động....

Option càng nhiều càng tốt, tuy nhiên giá nó không tăng theo thì mới tốt, còn phải móc túi ra trả cho mấy cái đc ịn vào sẵn thì nên suy nghĩ lại, vứt vài cái để rẻ tiền hơn thì tốt hơn, đó là quan điểm của em.