Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Em có chị bạn mới phát hiện ra nhân viên mình bị đau tim nhưng nhà nghèo nên ko có điều kiện chữa trị. Chị ấy muốn giúp cho cô bé nên kêu nó đưa hồ sơ bệnh án... để tìm hiểu xem bệnh tình thế nào, nếu phải mổ thì bao giờ? chi phí bao nhiêu ? v..v...(để tài trợ). Cô bé đưa một xấp hồ sơ, chị ấy nhờ em đọc giùm nhưng em... mù tịt ạ. Đọc mấy cái đó tiếng Việt em còn ko hiểu nói chi dịch ra tiếng Anh!?

Nên em mới nghĩ ra là lên nhờ các bác OS. Mong các bác giúp đỡ, cô bé mới ngoài 20 dễ thương vậy mà đau tim thiệt tội quá. Người xứ khác họ còn thấy thương mà muốn giúp nên em nghĩ OS mình mà có bác sỹ chắc ko tiếc chút thời gian đọc giùm hồ sơ cho bạn em, em xin hậu tạ bằng một chầu cà phê ạ!:)

Trân trọng cám ơn trước.
NSG

Last edited by a moderator:
Hạng F
11/1/10
6.130
60.147
113
Up cho lên đầu nào. Tiếng anh thì em chỉ biết 1 câu: Ai đớp zu!

Hạng D
7/11/08
1.060
15
38
Saigon
Hồ sơ bịnh án thuộc hàng chuyên dùng rầu, anh văn Tô-Fèo 600 (Toefl) chưa chắc dịch được chuận à... Hay là mợ nhờ bên BV truy xuất bản tiếng Vịt xem? :mad:

Hạng D
15/4/09
2.159
12.250
113
39
Love Pomelo nói:
You try you fine you box you now???
Nhờ các bác dịch giúp:D
Bưởi left, bưởi phải bác Love Pomelo box you nào? :D

Hạng D
23/10/09
1.382
3.285
113
42
www.khamdinhky.com
dailywine.vn
Mợ Nắng ơi em có thể hỗ trợ Bác, bên em có Bác sĩ Tim mạch - tiếng anh thì không thành vấn đề. Bác có thể đem hồ sơ hoặc đưa cả cô nhân viên đó tới - em sẽ nhờ Bác Bác sĩ kiểm tra kỹ và tư vấn giúp ạh.
Phòng khám em ở số 10 Trương Định, P.6, Q.3.
Bác cần cứ phone em nhé. Số em chắc Bác có rồi hen.