Hạng B2
28/11/06
337
29
28
48
Re:peugeot 405 tại Việt Nam (Nơi trao đổi về kỹ thuật, khoe xe của thành viên OS)

Man_of_Cars nói:
andynghiem nói:
Man_of_Cars nói:
Chia sẻ với thớt một tí cho vui:

Peugeot 605 1993:
Peugeot 405 tại Việt Nam

Peugeot 405 tại Việt Nam

Peugeot 405 tại Việt Nam
Ôi xe đẹp quá, bác show thêm vài tấm hình nội thất được ko. Dòng này với dòng 405 khác nhau ở chỗ nào nhỉ.
Con 605 này của một Cha đạo ở Hố Nai rao bán. Bữa em dẫn thằng bạn lên coi xe. Phải nói form nó quá đẹp và sang. Bọn em cứ xuýt xoa mãi.
Dàn đồng, chassis không vết mục.
Em ấn tượng nhất là dàn đồng hồ tableau và các cửa gió máy lạnh thiết kế rất đẹp. Phía băng sau có 2 cửa gió máy lạnh, xe nội thất ghế da, rộng rãi.
Máy hình như 2.0
Trên hình là một bác (bế con) từ SG đánh 1 em Van già chở V1 và F1 đến xem chạy thử xe.
Xe bán 140tr, không biết giờ ra sao.
Sao bạn bác không lấy em này? xe này hình như đã bán rồi. Em cũng thích 605, nhìn sang hơn 405 nhiều.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Re:peugeot 405 tại Việt Nam (Nơi trao đổi về kỹ thuật, khoe xe của thành viên OS)

605 dàn gầm đi rất tuyệt, năm 95 được ngồi thử ấn tượng tới giờ! Anh Tuấn Voi (GĐ Công Ty Phương Ánh thời đó) kết luận là em này có dàn gầm ăn đứt Lexus ES cùng đời dù đồ chơi thì không bằng. Ai chứ ảnh thì em tin vì lúc đó bộ sưu tập xe của MP hầu như chẳng thiếu món nào!

Hạng F
22/10/09
8.170
29.972
113

chassis xe Pháp ngon lắm. hơn xe Nhật, ko thấy làm đồng, có điều hay hư vặt+

Hạng F
22/10/09
8.170
29.972
113

Pinga nói:
Xe bác chủ còn đẹp quá.
Một thời em mê mẩn em này, nhìn thích hơn 505.

mà em nó đèn nhỏ và ít quá, ko có đèn signal hông, ko có đèn chổ bumper.. hồi xưa cty mình có chiếc màu trắng đó anh Pinga, hay hỏng vặt. đi xe này hay bị nhức đầu lắm, lúc mua xe mới 100% đó

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Thực ra dòng này rất ổn định và tin cậy, có điều bất cập là thầy thợ VN cứ lấy xe Nhật làm chuẩn, khi bảo dưỡng sửa chữa chỉ làm theo quán tính nên hay xảy chuyện là đúng rồi...

Hạng D
6/4/09
2.040
20
38

Em nghe nói xe Peugeut và Renault có thể dùng chung phụ tùng của nhau. Hôm trước em lên Thuận Lân để hỏi thay đĩa và bố thắng trước. Mấy tay thợ bảo em như vậy không biết có đúng không ? Em thấy báo giá khủng quá nên không thay mà tự mình đi mua.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Cũng tùy món thôi, tất nhiên nếu cái gì cũng thay được thì 2 xe giống hệt nhau rồi!
Peugeot và Citroen có dùng chung 1 số động cơ, còn Renault đời mới thì hình như có vài món giống Nissan đấy nhé!

Hạng B2
11/12/11
382
246
43

Xin chào thành viên P405 OS và các bác sỹ,
Vui lòng cho tôi hỏi garage nào ở SG sửa chữa/ bảo trì, bảo dưỡng chuyên về Peugeot tốt , uy tín, chuyên nghiệp và có sẵn phụ tùng.
Cảm ơn,
LVN

Hạng F
22/10/09
8.170
29.972
113

mà ko hiểu sao xe Pháp đèn sau làm nhỏ quá. đèn signal trước lại ko có đèn hông.. Máy lạnh hay có vấn đề !Nói chung chỉ được cái là kiểu dáng đẹp và chassis ngon.Mỗi lần hư mua spare parts củng mệt mõi luơn

Last edited by a moderator:
Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Đèn sau 405 mà bác kêu nhỏ thì chắc là so với Lexus LS400 cùng đời quá! Máy lạnh hư gì không biết chứ riêng cái dàn lạnh là vô đối, chắc chắn không xe nào bền bằng! Đèn hông thì đời có đời không bác ạ!
Có rất nhiều hư hỏng trục trặc của 405 là do thợ dốt, không biết bắt bệnh và sửa chữa thôi (cứ lấy Toyota làm chuẩn!), chứ không phải đơn giản khi nó được ưa chuộng và bán ra rất mạnh ở Châu Âu và thế giới, thậm chí ngay tại "quốc gia ô tô" là Đức vào cuối thập niên 80...