Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Sáng nay em chạy con 2b ra đầu đường mua tờ báo, dừng xe sát vỉa hè, không che khuất nắp cống, cột chữa cháy, đường ra vào, ngoài ra lúc em dừng xe chỉ duy nhất 1xe em đang dừng. Đang trả tiền tờ báo thì nghe bộp bộp..dòm ra thấy mấy đồng chí Công an khu vực (áo xanh) và dân phòng, bố láo nhất là thằng dân phòng cầm gậy phang bộp bộp lên yên xe em miệng rống "xe này của ai ra ký biên bản"

Em nhận tiền thối xong ra hỏi luôn: ai cho phép anh có hành động huỷ hoại tài sản công dân
Thằng dân phòng: mầy đậu xe dưới lòng đường hè phố, tao kêu mầy ra ký biên bản đó
Em: mầy chỉ là thằng đi theo a dua, không có trách nhiệm quyền hạn xử lý vi phạm, tao không đôi co với mầy, cút chỗ khác
CAKV: ông đưa giấy tờ lập biên bản lỗi đậu đỗ xe dưới lòng đường hè phố.
Em: trước hết tui yêu cầu anh xác nhận xe tôi dừng có cản trở lưu thông không ? Đường có 4 làn xe hai chiều, hiện tại không có tình trạng ùn tắc.
CAKV: nhưng ông đi xe máy đậu đỗ dưới lòng đường là sai, lỗi này theo quy định xyz phạt abc tiền.
Em: anh cho tui coi quy định nào bắt buột phương tiện 2b phải dừng đỗ trên vĩa hè ?
Em: đồng thời mời anh lật tiếp quy định anh đang cầm đó xem có điều khoản xử phạt hành vi dừng/đỗ/lưu thông của phương tiện cơ giới đường bộ trên phần vỉa hè dành cho người đi bộ không ?
Em: nếu tôi hành động như lời anh nói thì vô tình anh buột tôi vi phạm điều đó à.
Tới đây thì một CAKV già khác nhào vô thôi ông đi về để tụi tui làm việc

Em về mang ấm ức chuyện phân biệt 2b và 4b khi dừng/đậu xe dưới lòng đường lên đây nhờ các bác luận bàn

Hạng C
23/5/12
656
832
93
Không bàn chuyện đúng sai,nhưng thái độ mấy thằng dân phòng mất dạy thiệt!

Hạng B2
18/5/13
154
103
43
Bác xem đường đó cho dừng xe ko? Nếu ko bác xin cái biên bản rồi đập thẳng vào mặt thằng @%$& dân phòng.

Tốt nhất ra đường nếu có ghé mua đồ gì các bác chạy 2b phải để máy nổ và xi nhan nha. Trừ khi đường đó cho đỗ xe.

Hạng C
23/5/12
656
832
93
Driver004b nói:
Bác xem đường đó cho dừng xe ko? Nếu ko bác xin cái biên bản rồi đập thẳng vào mặt thằng @%$& dân phòng.

Tốt nhất ra đường nếu có ghé mua đồ gì các bác chạy 2b phải để máy nổ và xi nhan nha. Trừ khi đường đó cho đỗ xe.
Mua xong ra mất cái xe, ha ha

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Driver004b nói:

Xe em đá chống tắt máy :(

Hạng D
10/9/08
2.869
5.884
113
Driver004b nói:

Cái này là khuyến khích cướp xe nè.

2B trước giờ dừng xe đậu xe ai cũng ngầm hiểu là dắt lên lề, nhưng như vậy sẽ phạm luật.
Còn đậu xe dưới lòng đường thì kì kì nhưng có vẻ hợp luật.

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
target_locked nói:
2B trước giờ dừng xe đậu xe ai cũng ngầm hiểu là dắt lên lề, nhưng như vậy sẽ phạm luật.
Còn đậu xe dưới lòng đường thì kì kì nhưng có vẻ hợp luật.
Luật luôn rõ nhưng những thằng thực thi theo kiểu ngầm hiểu nên chết nguời dân vì những thằng xxx.

Last edited by a moderator:
Hạng C
2/5/11
770
32
28
nói như bác chủ thì xh này loạn. 2B xe nào cũng có quyền dừng đỗ như bác chủ nói thì sẽ ra sao. biết rằng xxx cũng chẳng hay ho gì nhưng trong trường hợp này thiệt là bó tay