Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
Em có TH này, đường cấm là đường 1 chiều, đường có biển hiệu cấm xe ô tô ... nhưng để phân luờng GT có đoạn ngã tư vẫn cho ô tô lưu thông bình thường nhưng cấm rẽ trái vì lý do tránh ùn tắt, VD như Nguyễn Thị Minh Khai - Cách Mạng T8, Nguye64n Thái Học - Trần Hưng Đạo. Vậy nếu mình vi phạm như lái ô tô rẽ trái thì bị xử theo khung nào vậy các bác, em nghe 1 bác tài Taxi nói là bị ăn BB đóng khoảng 400k !!!

Hạng C
17/4/05
735
5
18
deepest nói:
Em có TH này, đường cấm là đường 1 chiều, đường có biển hiệu cấm xe ô tô ... nhưng để phân luờng GT có đoạn ngã tư vẫn cho ô tô lưu thông bình thường nhưng cấm rẽ trái vì lý do tránh ùn tắt, VD như Nguyễn Thị Minh Khai - Cách Mạng T8, Nguye64n Thái Học - Trần Hưng Đạo. Vậy nếu mình vi phạm như lái ô tô rẽ trái thì bị xử theo khung nào vậy các bác, em nghe 1 bác tài Taxi nói là bị ăn BB đóng khoảng 400k !!!

Lỗi này thì như đã bàn ở trang 1: "Phạt tiền từ 1.400.000 đồng đến 2.000.000 đồng + bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 30 (ba mươi) ngày".
Còn việc bác "nghe 1 bác tài Taxi nói là bị ăn BB đóng khoảng 400k", mình nghĩ chắc do người ghi BB "ăn chay" nên không "sát sanh"!

Hạng B2
19/9/07
168
92
28
thôi cái vụ phạt thì đúng rồi, có bác nào quen ai làm trong csgt đường ngô quyến q5, đội csgt chợ lớn giúp em lấy cái bằng lái ra sớm.

Hạng B2
11/12/08
353
80
28
bác đừng đóng phạt vội ............. em mới chuột bạch hôm nay xong :( , chờ quá 30 ngày, lên đóng phạt lấy GPLX luôn. (Hôm nay em mới đóng phạt lỗi y chang như bác bên GTCC Lê Hồng Phong).
À mà quên, bác bị giữ bằng lái hay Giấy tờ xe vậy? nếu giữ bằng lái thì giống em .... còn nếu giữ giấy tờ xe thì em không rõ (vì chiều nay em thấy 1 bác cũng bị lỗi tương tự, nhưng khi lên đóng phạt xong thì trả giấy tờ xe lại và thu bằng lái hẹn 30 ngày sau)

Hạng B2
11/12/08
353
80
28
Nguyen Thi Thap bac oi .............. 12h30 trua .... nha em o khu do', hom do' chu quan tuong cac chu' di an com... ... nen bi dinh chuong!

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Sợ quá các bác ơi, thôi từ nay trước khi đi em lại gọi hỏi tài xế của em cho chắc ăn như hồi mới lấy bằng, tài xế em kiêm chạy taxi sau giờ làm nên đường nào nó cũng biết. Em tưởng quy định thì vậy nhưng khi phạt cũng du di chút xíu, chứ phạt thiệt mà mắc dữ vậy thì chết luôn à!!!