Hạng C
10/4/13
882
4
16
47
Trời bác chạy trong hầm mà nhanh thế, tốc độ như trên cao tốc, kiểu này thì bị phạt nặng rồi, hình như trên 5chai và giam bằng 2 tháng + học lại luật nữa đó.

Hạng B2
23/7/13
158
32
43
Bữa xe em qua hầm cũng quên bật đèn, đến giữa hầm thì có bật, lúc đó xe em có đèn domi và đèn led angel eyes, không biết có sao không?

Hạng B2
21/7/13
162
14
0
53
Core One nói:
Trời bác chạy trong hầm mà nhanh thế, tốc độ như trên cao tốc, kiểu này thì bị phạt nặng rồi, hình như trên 5chai và giam bằng 2 tháng + học lại luật nữa đó. 

Nhiều bác tài không nhớ đi qua hầm Thủ thiêm là đi xuống dốc.
Do đó khi mới vào hầm với vận tốc 60kmh các bác đó thường quên giảm chân ga, càng đi sâu vào hầm vận tốc càng tăng. Tới giữa hầm tức là tới cuối con dốc vận tốc xe có thể đạt 80kmh. Khi đó xxx bắn tốc độ chắc chắn dính max thôi.

Hạng C
30/12/05
616
9.541
93
k-home.vn
longRu nói:
thangkt nói:
Không đi đóng thì có làm sao không các Bác, chế tài bằng cách nào ? cách đây hơn 1 năm, em có nhận được giấy thông báo phạt nguội, lỗi vượt phải , của chiếc xe em bán cách đó 2 năm rồi ? 
Bác phải mang HD UQ lên nộp cho XXX để CM bác không vi phạm luật GT, sao khi tống đạt đến bác không phản hồi, CSKV sẽ mời lên CA phường hay quận cư ngụ để làm việc, nếu khai là xe đã bán rồi bác sẽ bị phạt thêm lỗi bán xe không làm HD mua bán sang tên.Xe đó sẽ bị truy thu khi đăng kiểm xe, và có sẵn lỗi xe mua bán không sang tên, thì xe có thể bị các hình thức xử lý khác.  
Em dọn nhà khỏi khu đó 1 năm nay rồi, CA khu vực có mời em lên làm việc hay ko? em cũng không biết nữa. nói chung là lâu rồi em ko thấy ai mời làm gì . Còn chiếc xe cũ của em lâu lâu ra trung tâm em vẫn gặp, vẫn đeo biển cũ thôi ạ.

Hạng D
11/1/09
3.654
7.449
113
nơi xa lắm
votrungkhoi nói:
Sáng nay em cũng thấy 1 em Escape biển LD phóng ầm ầm trong hầm, chắc tầm 80, hy vọng vài bữa nữa cty đó có biên bản
Bác yên tâm, chắc chắn có thôi. Em ủng hộ việc lắp camera cố định như vậy.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
Trước đây lúc chưa có gắn camera bắn tốc độ thì có 1 lần em phi 140 lúc 11h khuya vì sợ ma;). 89km/h đâu có khó gì đâu nhỉ.:D Chắc tại bác tài quên là đã có camera kiểm soát rồi, đóng phạt thôi. Lần sau ráng phi trên 140 là bao luôn cái vụ sẽ cam sẽ bị mù biển số.:D:D:D

Hạng F
5/3/10
5.995
31.274
113
các bác cũng nên lưu ý là cầu vượt Cát Lái cũng có camera nhe. Hôm em đi VT về bằng xe HOa Mai thấy tài xế chạy chậm rì & chỉ rõ chỗ gắn camera cố định

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Braveman nói:
Cá mập nói:
Braveman nói:
son_kts nói:
Theo em, phạt nguội có cái lợi cho xxx là xxx có thể dùng PS để chỉnh sửa, có khó gì việc này!!!***Em xin lỗi nghĩ sai xxx nếu bác chủ khẳng định mình không vi phạm tốc độ này :DQua đây, bác nào chung chi cho xxx đoạn này nên suy nghĩ lại: sau khi nhận xxx từ mình, xxx vẫn có thể phạt nguội, ai mà biết được
ai mà rảnh ngồi chỉnh mấy cái này bác, đâu có lợi ích cá nhân gì đâu

Lợi cho ngân sách bác ợ
tất cả các tổ chức đều có quy trình quy chế hết bác ah, những người cố tình làm sai quy trình là những người trục lợi cá nhân thôi.
Bác nói đúng, xxx mà chỉnh sửa để làm lợi cho ngân sách thì có đi đầu xuống đất, có thể ông tài xế lúc đó cứ mơ màng tốc độ quy định là 80km/h nên phang 89km/h chứ nếu tỉnh lại là 60km/h thì không dám, giờ nào cũng có lúc vắng lúc đông, đặc biệt lúc đổ dốc mà vẫn mát ga thì lên rất nhanh.