Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
1/10/09
43
0
0
Chiều nay có dịp giao lưu với bác Tonjohn, nhờ bác giúp tư vấn cho em mấy việc sắp tới để chuẩn bị xây nhà. Cảm ơn Anh nhiều nhé.

Hạng B2
12/7/12
107
3
18
Bác cho Minh hỏi tuổi meo 197, mua nhà hướng nào tốt Bác, cám ơn Bác nhé.

Last edited by a moderator:
ktVIP nói:
Bác Tigon năm 2013 không phạm Tam tai, không phạm Kim lâu, nhưng phạm Hoàng ốc, cần mượn tuổi xây nhà, các tuổi tốt xây nhà năm 2013 là Giáp Dần, Tân Hợi, Bính Thân, Đinh Hợi, Bính Tuất.
Hình như từ này là HOANG ỐC . Nhà xây xong bỏ hoang luôn .

Hạng B2
24/5/12
145
0
0
REAL ESTATE WORLD
Không biết các bác có trong chuyên ngành chuyên nghề gì không chứ nhưng e đọc những điều of các Bác mà e gật đùng đùng.....

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Đúng rồi bác, liên quan đến nhà cửa thì nhà em toàn coi tuổi lão trụ cột. Em nghe nói năm tuổi thì càng phải làm nhà, mua đất... cho tiêu bớt tiền, giải hạn, ko biết thực hư ra làm sao:D Chờ mãi ko thấy bác Tồn lên cho ý kiến hix:( Chị Nắng ! Năm kia em phạm kim lâu và cũng xây 1 căn nhà nhỏ, có nhờ 1 thầy ở Yên Thế (sân bay Tân Sơn Nhất) ông có nói 1 câu : "Lấy vợ xem tuổi đàn bà, làm nhà xem tuổi đàn ông".

Không biết ông nói có đúng không chị?
Bác Tôn nghĩ sao ạ?

[/quote]
Theo mình nghĩ đây là do tư tưởng trọng nam khinh nữ hồi trước thôi mà, lấy đàn ông làm trung tâm. Xây nhà thì coi tuổi đàn ông vì cho rằng đàn ông là trụ cột trong nhà, còn lấy vợ thì coi người đàn bà có hợp với người đàn ông không, nếu không hợp thì phắn, kiếm bà khác.
[/quote]

Status
Không mở trả lời sau này.