Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
Sẵn tiện cho e hỏi , e mạng Kim , Hải trung kim , nhà e hướng Đông Bắc , cửa chính hướng về cách phía sông 500m phía Sông (Bến Phú Định) sau lưng nhà em khoảng 300m là Đại Lộ Đông Tây , buổi sáng thì nắng chiếu vào toàn bộ chiều dài căn nhà tất cả các khu vực , phòng ốc đều có ánh nắng chiếu vào
Như vậy về phong thuỷ có tốt k ? Em cảm ơn

Hạng B2
8/1/10
484
73
28
EM biết có một căn nhà nằm trực diện một cái miễu. Nhà này có ông bố rất cao to phương phi nhưng mấy người con trai thì lại bị mắc chung một chuyện bí hiểm. Còn nhỏ thì bình thường như mọi người, thậm chí cũng đẹp trai thông minh đĩnh đạc như ông bố, nhưng đến tầm 20-30 tuổi mấy người này bỗng nhiên trở chứng thành người dặt dẹo, lèo khoèo, nhìn ngán lắm. :confused:

Vậy theo em chuyện phong thuỷ không nên xem thường.

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
Sẵn đây các bác cho em hỏi luôn, tình hình là miếng đất em đang xây khách sạn bên Phú Nhuận nó chẳng dính gì đến cái miếu nhưng hiện em đang định mua thêm căn nhà phía sau để nới thêm diện tích nhằm khai thác dịch vụ Karaoke & Massage.
Nhưng ngặt một nỗi là cái nhà em định mua thêm ấy nó lại ngay sau một cái miếu, vậy câu hỏi ở đây là nếu em mua miếng đất đó và làm dịch vụ như em nói thì khách sạn của em có bị ảnh hưởng gì bởi cái miếu này kg ạ. Em là em rất tin cái này, vì em bị riết rồi nên h phải tin ah :D

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Ricky_do nói:
Sẵn đây các bác cho em hỏi luôn, tình hình là miếng đất em đang xây khách sạn bên Phú Nhuận nó chẳng dính gì đến cái miếu nhưng hiện em đang định mua thêm căn nhà phía sau để nới thêm diện tích nhằm khai thác dịch vụ Karaoke & Massage.
Nhưng ngặt một nỗi là cái nhà em định mua thêm ấy nó lại ngay sau một cái miếu, vậy câu hỏi ở đây là nếu em mua miếng đất đó và làm dịch vụ như em nói thì khách sạn của em có bị ảnh hưởng gì bởi cái miếu này kg ạ. Em là em rất tin cái này, vì em bị riết rồi nên h phải tin ah :D
Nếu là Miếu cũ, thỉnh thoảng mới có người thắp nhang thì không sao
Nếu là Miếu linh thiêng, âm đức còn nhiều, khách thập phương lui tới cầu an, giải hạn... thường xuyên thì không nên

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
CHUNLI nói:
tonjohn nói:
CHUNLI nói:
@tonjohn: Em rất cảm ơn bác đã tư vấn nhiệt tình. Em quyết định từ bỏ căn nhà gần âm trạch, mặc dù giá khá tốt, vị trí tốt ( nhược điểm chính là gần mộ & hẻm vào nhỏ).

Em có cũng tìm được một vị trí nữa trên,đường PVT, nằm ngay sau lưng chùa, ( gần ngã năm Chu văn An, LQD, NTL)  Em nghĩ cái này cũng có vấn đề về phong thuỷ phải không Bác? Xin bác chỉ giáo cho...  E xin đa tạ.

E trả lời bác tiếp đây
Qua nhiều thế hệ kinh nghiệm cho thấy những nơi gần chùa, đình thần, miếu thờ v.v… nếu dựa trên nguyên tắc Phong Thủy là nơi đất rất xấu, vô cùng không thể thích hợp để người dân bình thường cư ngụ, vì đây là những nơi “âm khí” nặng nhất, bởi tại đây có vô số “âm linh” , những oan hồn tá túc kiếm ăn, những hồn ma chết yểu vất vưởng đều tập trung ở nơi này, tạo nên “âm sát” rất lớn.
Chùa chiền  chỉ thích hợp cho các tu sĩ độc thân, thầy chùa, thầy pháp, những ông Từ, bà Từ già cả nương náu đốt nhang để hưởng những đồ bá tánh cúng kiếng Phật, thần linh. Người ở trên mảnh đất này nếu sống độc thân, không mua bán kinh doanh, công thêm sùng ngưỡng Phật Thánh, thần linh thì không sao, nhưng có gia đình sống ô uế, không tin tưởng ai cả chắc chắn 100% gặp họa sát thân
Theo phong thủy âm dương hai khí có cân bằng hay không đều có ảnh hưởng lớn đến sức khỏe cơ thể và tâm lý con người. Lý luận Phong Thủy cho rằng nơi gần chùa, miếu… vì có quá nhiều u oán, cũng có thể nói là “âm khí” tập trung nhiều gây nên sự mất cân bằng âm dương, cho nên ở gần chùa miếu không có lợi cho người cư ngụ là vậy.
Ngoài ra nếu không nói về “ âm khí “ thì nơi đây “ dương khí “ cũng thật là bất tiện vì hằng ngày khách thập phương đủ mọi thành phần thường lui tới , từ kẻ giàu sang đến người nghèo khó , từ kẻ làm ăn lương thiện đến kẻ bất lương , từ đại gia  đến bọn cái bang… đều đủ cả nên “ dương khí”  cũng đã ô hợp rồi nói gì đến “ âm khí “
Thực tế chứng minh, có rất nhiều nhà cô bác cư ngụ trên đất chùa, đình, lăng, miếu….kết quả cả đời chẳng những làm ăn không phát đạt mà thường gặp rất nhiều tai nạn rủi ro, chết chóc, điên loạn, nghèo khổ, nợ nần chồng chất. Chính vì thế, những người kiếm mặt bằng để kinh doanh thường rất dè dặt đối với những lô đất đối diện hoặc ở gần nơi này…Một điều hết sức tréo cẳng ngỏng là chủ đất thì muốn bán, ngược lại người mua thì không ai dám mua, do đó thường thì những lô đất này giá rất rẻ. Người khá giả, tiền nhiều lại không dám mua, người nghèo ít tiền thấy rẻ nhắm mắt mua đại. Lúc cất nhà lên ở khi kinh doanh làm đâu thất bại đó, đã nghèo lại nghèo thêm, đúng câu: “ nghèo thường mắc cái eo” ( Vì không đủ tiền để mua mảnh đất có phong thủy tốt)
Vậy bác đã tự rút ra kết luận cho mình được rồi

Em xin cảm ơn Bác, đã nhiệt tình tư vấn. Vậy là công cuộc tìm nhà của E lại tiếp tục. .. Hôm nào rảnh em mời Bác
E ở khu Miếu Nổi - Cuối PXL.
Không có gì đâu bác. E cũng hay lên khu này . Bạn thân của bà cả em ở đường Hoa Mai
Bác cứ tiếp tục đi tìm nhà đi . Khi nào vừa ý thì PM cho e tới xem
Bổn mạng e gần âm . Nhà nào có âm khí e cảm nhận được . E không phải thầy phong thủy gì đâu

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
@Tonjohn:
Em không biết mạng gì, hình mạng kim - đang xem một căn hướng Đông Nam . Em xem một quẻ trên google ra như sau:
Ngũ hành(bản mệnh): Thoa xuyến Kim tức Vàng đeo tay
"- Chủ mạng Khôn chọn hướng Tốn (Đông Nam) để quan hệ việc xây nhà : Theo Bát quái đồ số thuộc cung Ngũ Quỷ là quẻ Địa Phong Thăng trong Kinh chu dịch. Chủ nhà gặp nạn hoả tai, lâm trọng bệnh. Đại hung."
Như vậy có nên mua không? Thanks bác

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
To; bác tonjohn,em mạng đại hải thủy ,1983,mong bác xem giúp em hướng nhà với hỏi từ trang 1 rùi mà ko thấy bác giúp em.hihihih,em đang ở nhà hướng Tây Bắc,có thêm thông tin gì phán cho em với nha.thanks bác.:)

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
yeu xe hoi nói:
To; bác tonjohn,em mạng đại hải thủy ,1983,mong bác xem giúp em hướng nhà với hỏi từ trang 1 rùi mà ko thấy bác giúp em.hihihih,em đang ở nhà hướng Tây Bắc,có thêm thông tin gì phán cho em với nha.thanks bác.:)
Bác ghi ro ngay thang nam sinh thi moi coi duoc ,to se PM rieng cho bac
Vo ho so cua bac lai thay bac de nam sinh la 1970 ?

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Minh Pham nói:
@Tonjohn:
Em không biết mạng gì, hình mạng kim - đang xem một căn hướng Đông Nam . Em xem một quẻ trên google ra như sau:
Ngũ hành(bản mệnh): Thoa xuyến Kim tức Vàng đeo tay
"- Chủ mạng Khôn chọn hướng Tốn (Đông Nam) để quan hệ việc xây nhà : Theo Bát quái đồ số thuộc cung Ngũ Quỷ là quẻ Địa Phong Thăng trong Kinh chu dịch. Chủ nhà gặp nạn hoả tai, lâm trọng bệnh. Đại hung."
Như vậy có nên mua không? Thanks bác
Bác chỉ cần PM cho e ngày tháng năm sinh, e sẽ coi cho bác

Status
Không mở trả lời sau này.