Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Pre-safe và Distronic Plus

Tập Lái
15/8/14
29
12
3
42
Các bác cho em hỏi ngu tí, em xem trong HDSD của GLK250 có nói đến 2 cái ht này, cách kích hoạt, ... Em nhìn phía trước chỗ gương chiếu hậu xe thấy có cái camera ( hay rada gì đó) mà em không thấy chức năng này trong xe,

bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em cái này ở đâu với ạ. cái Pre-safe khá hay khi đi xe k tập trung, cái Distronic plus thì giữ khoảng cách trên cao tốc rất good

em cảm ơn

P.T
Hạng B2
5/12/13
134
30
28
Nếu em không lầm thì trong HDSD phát theo xe là ghi tất tần tật những thứ mà xe ở nước ngoài có thể có, còn ở VN thì sẽ có những options không có ( chắc để giảm bớt giá thành và 1 phần nào đó không phù hợp với giao thông tại VN ) . PS: S class ở VN thì em không biết có hay không .

Hạng C
12/1/11
799
523
93
44
TP HCM
www.facebook.com
Những xe sx ở vn (e, c, glk ..) không có option Distronic hay Night-vison Camera, muốn thì gắn thêm vào được. Nhưng option distronic khó mà hoạt động tốt nếu mà sử dụng ở VN.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
15/8/14
29
12
3
42
Những xe sx ở vn (e, c, glk ..) không có option Distronic hay Night-vison Camera, muốn thì gắn thêm vào được mà.
Bác ơi còn cái Presafe cug ko có luôn ah?

em là cái thằng nhắn bác trên FB đặt bộ Command Online đây ạ :)

Hạng C
12/1/11
799
523
93
44
TP HCM
www.facebook.com
Hi bác :)
Nếu xe không có option distronic thì dĩ nhiên cũng không có Pre-Safe BRAKE

Trên xe Mercedes standard cũng đã có nhiều Pre-Safe khác rồi. :)

Tập Lái
15/8/14
29
12
3
42
Hi bác :)
Nếu xe không có option distronic thì dĩ nhiên cũng không có Pre-Safe BRAKE

Trên xe Mercedes standard cũng đã có nhiều Pre-Safe khác rồi. :)
Vâng, em hỉu roài, vậy còn cái như cái camera ( hay radar em ko rõ) ở kính trước, bên cạnh cảm biến nước mưa có tác dụng j k hả bác? em thấy đẹp đẹp :))