Hạng F
10/3/07
5.056
8.575
113
Thủ Đức - TP.HCM
Supervisor nói:
BUGI này mỗi lần vệ sinh sợ bị gảy đầu. Do nó nhỏ như kim
Nếu xăng và lửa chuẩn thì cũng không cần vệ sinh đâu Bác. Tự nó đốt hết cặn bẩn. Mà Previa nó thiết kế kiểu này thì mỗi lần muôn vệ sinh bugi cũng ngại quá:D

Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Chúc mừng Bác Tuyên nhé. Khi nào mong má xong mình xin cái hẹn đẻ được diện kiến Bác gái nhé

Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
[/quote]
Bác Tuyên chắc đang nghiên cứu "cái ghế PHT" để sao cho phát huy hiệu quả hả?

[/quote]
Xin lỗi hỏi Bác Tuyên, Bác công tác tại trường nào vậy?

Hạng F
10/3/07
5.056
8.575
113
Thủ Đức - TP.HCM
Cây béc phun xinh đẹp em mua trên Ebay đã về tới Việt Nam kịp dịp em khui nắp khoang động cơ:D

Hiện tượng: buổi sáng đề một phát là nổ ngay. Chạy một lúc, dừng lại, tắt máy thì ngửi thấy mùi xăng. Cúi xuống gầm xe phía dưới cửa trước bên phụ là ngửi thấy mùi xăng rõ nhất. Khi đề máy lại thì rất chậm nổ, có khi phải đề lần thứ hai mởi nổ.

Em chẩn đoán em nó bị bệnh đái dầm. Chính xác béc phun bị đái.

Cây béc phun (fuel injector) lúc còn ở Mẽo:
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Về đến tay em. Rất sạch sẽ. Người bán đã vệ sinh kỹ, em không phải làm gì thêm:

Tháo cây béc trên xe ra. Đầu tiên là rút ống hơi (vacuum hose-ống nhỏ) và ống hồi xăng (fuel return hose-ống lớn hơn) ra khỏi van điều áp (pressure regulator):

Tiếp theo, mở 4 con ốc và lấy 2 miếng che bảo vệ béc phun ra, rồi rút 4 giắc điện cắm vào 4 béc phun:

Sau đó dùng khóa 17 mở ốc của đường ống cấp xăng:

Cuối cùng là dùng khóa 12 mở 2 con ốc giữ cây béc trên quy-lát là có thể lấy cây béc ra:

Vệ sinh miệng lỗ cắm béc phun trên quy-lát một chút cho sạch cặn bẩn:

Cây béc mới vào vị trí:

Chỗ ốc cấp xăng theo sách hướng dẫn phải có 2 long đền, một con phía trên, một con phía dưới. Cây béc cũ không có. Cây béc mới chỉ có một con, nên em đã bổ sung thêm con màu đồng:

Nổ máy để thử. Béc hoạt động êm. Máy nổ êm hơn, ga cầm chừng nhuyễn hơn, mùi khói thơm hơn.

• Like
Reactions: trung76cahg
Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Các Tuyên ơi. Mình muốn làm lại dàn đèn đồng hồ công tơ mét và đi lại hệ thống điện cho đẹp, an toàn. Xin hỏi Bác làm ở đâu đẹp, có uy tín vậy Bác. Cám ơn Bác

Hạng F
10/3/07
5.056
8.575
113
Thủ Đức - TP.HCM
Bác Tuyên chắc đang nghiên cứu "cái ghế PHT" để sao cho phát huy hiệu quả hả?

[/quote]
Xin lỗi hỏi Bác Tuyên, Bác công tác tại trường nào vậy?

[/quote]
Dạ em dạy ở Đại học Nông Lâm TP.HCM, Khoa Ngoại ngữ và Trung tâm Ngoại ngữ. Thật lòng thì em không màng đến chức vụ trong Hội, mà chỉ muốn là một hội viên tích cực. Công việc của em rất bận rộn vì em hiện kiêm nhiệm công tác quản lý tại 2 đơn vị (một trưởng, một phó). Em chỉ mong muốn đóng góp cho Hội thông qua việc tự mày mò sửa chữa và phục hồi nguyên trạng xe vào buổi chiều tối và viết bài chia sẻ kinh nghiệm.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.575
113
Thủ Đức - TP.HCM
Tam Bình nói:
Các Tuyên ơi. Mình muốn làm lại dàn đèn đồng hồ công tơ mét và đi lại hệ thống điện cho đẹp, an toàn. Xin hỏi Bác làm ở đâu đẹp, có uy tín vậy Bác. Cám ơn Bác
Đèn đồng hồ thì Bác chỉ cần mua bóng led T10 thay vào là sáng đẹp ngay. Hệ thống điện Previa thì Bác có thể đến Garage Vui (Q.12, gần Ngã tư Ga, chủ garage là Bác Vui) hoặc Garage Hiệp Thắng (Nguyễn Văn Lượng, Gò Vấp, chủ garage là Bác Tấn).

Đúng là hệ thống điện là thứ nên ưu tiên đó Bác. Bác nhìn dây điện hở ra thế này thì cũng biết là từng có bàn tay dọc phá rôi đó:

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
ddtuyen nói:
Tam Bình nói:
Đèn đồng hồ thì Bác chỉ cần mua bóng led T10 thay vào là sáng đẹp ngay. Hệ thống điện Previa thì Bác có thể đến Garage Vui (Q.12, gần Ngã tư Ga, chủ garage là Bác Vui) hoặc Garage Hiệp Thắng (Nguyễn Văn Lượng, Gò Vấp, chủ garage là Bác Tấn).

Đúng là hệ thống điện là thứ nên ưu tiên đó Bác. Bác nhìn dây điện hở ra thế này thì cũng biết là từng có bàn tay dọc phá rôi đó:
Cám ơn Bác nhiều. Xin lỗi Bác công tác tác tại trường nào vậy Bác?