Tập Lái
30/12/11
43
26
18
Em cũng có google nhiều mà mấy lỗi dính đến xi nhan toàn là chuyển lane với rẽ phải ko xi nhan. Ai có kinh nghiệm hoặc đã từng bị như em thì cho em biết với

Sáng nay chở con đi khám bệnh xong trên đường về dừng đèn đỏ bật xi nhan, vừa qua cua trả tay lái xi nhan tắt. Cách đó chưa đến 10m vài chú cá vàng tung tăng, một chú giơ gậy chỉ xe mình. Tấp xe vô lề mình nghĩ ngay đến mấy bài đọc trên các diễn đàn về cách nói chuyện khi gặp cá vàng. Xem xét kỹ lưỡng thấy mình chẳng có lỗi gì, mở cửa bước xuống cá vàng bảo anh quẹo mà không bật xi nhan!!! OMG

Sau 1 hồi trình bày các kiểu, cá vàng nói a cứ lấy giấy tờ ra cho xem trước. Biết ngay là đưa giấy tờ là mình quay cán cho cá cắn luôn nhưng trên xe đang có trẻ em, không muốn dây dưa. Xem giấy tờ xong, cá vàng hỏi "cà vẹt xe đâu???" OMG cái cà vẹt xe nó to = cái note 3 chứ có nhỏ đâu mà chú ấy không thấy (cái này mình nghĩ thầm). "Đi vô xe kiếm cà vẹt đi!!!" Oh, giờ thì mình đã hiểu Fu-ga-ca diệt giun như thế nào.

Quay lại xe kẹp 100k vô đưa lại cho cá vàng. Cá mở sổ thấy tờ 100k nhẹ nhàng bảo "Em đi Sienna mà cho vầy chắc tụi anh ăn bánh mì" - "Không lẽ em mở bóp cho a coi" - "Thôi được rồi em đi đi"

Qua việc này mình thấy chuyện cá vàng ăn bánh mì là có thật. Và mình đã là một trong những người đóng góp cho cá vàng có điều kiện ăn bánh mì. Cũng may (không biết cho mình hay cho cá vàng) cá chịu ăn bánh mì chứ cá mà đòi ăn hủ tíu thì mình gọi taxi cho bà cháu về trước rồi ở lại nấu hủ tíu cho cá vàng ăn.

Hạng B1
25/2/14
77
11
8
41
hktt311 nói:
Qua việc này mình thấy chuyện cá vàng ăn bánh mì là có thật.
Giờ bác mới biết vụ này à, nhưng thôi kệ, muộn còn hơn không. Mà sao bác dễ chịu với tụi nó thế nhỉ? Mình đúng thì nhất quyết không nhân nhượng với mấy thằng cờ hó đó? Em bé trong xe thì có máy lạnh lo, căng quá thì cho taxi chở về hoặc gọi người nhà ra đón.
Mấy thằng đó làm riết rồi dân ai cũng muốn chửi. Em nghĩ nghề bị kỳ thị nhất VN chắc là nghề làm xxx các bác nhỉ?!

Tập Lái
30/12/11
43
26
18
danden nói:
hktt311 nói:
Qua việc này mình thấy chuyện cá vàng ăn bánh mì là có thật.
Giờ bác mới biết vụ này à, nhưng thôi kệ, muộn còn hơn không. Mà sao bác dễ chịu với tụi nó thế nhỉ? Mình đúng thì nhất quyết không nhân nhượng với mấy thằng cờ hó đó? Em bé trong xe thì có máy lạnh lo, căng quá thì cho taxi chở về hoặc gọi người nhà ra đón.
Mấy thằng đó làm riết rồi dân ai cũng muốn chửi. Em nghĩ nghề bị kỳ thị nhất VN chắc là nghề làm xxx các bác nhỉ?!
Con em bị tay chân miệng đang khó chịu, với lại mẹ vợ trong xe bảo thôi cho tiền rồi về nhanh nên em cũng xìu theo

Hạng B2
29/9/12
137
513
113
36
Xi nhan là để báo hiệu trc khi rẽ, chuyển làn, chứ đâu phải bật cho tụi nó đứng trc coi. Sau khi rẽ trả lái tắt xi nhan là chuyện bình thường. Lần sau bác nên tranh luận tới cùng, tránh mất tiền oan.

Hạng D
8/2/12
1.979
9.034
113
làm hư cán bộ nhé;)
đôi lúc xử lý nhẹ nhàng cho nhanh gọn cũng tốt cho cả đôi bên. nhưng nếu lúc đang rảnh thì chiến tới cùng, 1 ổ bánh mỳ ko đáng là bao nhưng cho cá biết là ko phải lúc nào cũng ăn đc

Tập Lái
30/12/11
43
26
18
caralho nói:
Xi nhan là để báo hiệu trc khi rẽ, chuyển làn, chứ đâu phải bật cho tụi nó đứng trc coi. Sau khi rẽ trả lái tắt xi nhan là chuyện bình thường. Lần sau bác nên tranh luận tới cùng, tránh mất tiền oan.
Mình có trình bày, tranh luận các kiểu nhưng mà mình biết mục đích xxx không phải là phạt, cho nên có nói cũng vậy. Nếu đi 1 mình thì mình chơi tới luôn

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
chắc cái tên chỉ bác vô ko biết đi xe hơi rồi

Hạng B2
22/4/11
393
126
43
100k nhẹ nhàng cho mấy cá vàng uống nước cũng được, từ ngày họp đại gia đình em mới nhận ra 2 ông anh họ xa xa làm xxx , họ cũng vất vã lắm, nếu ko ăn bánh mì thì ko đủ vốn khi xin vào ngành chưa kễ hàng ngày phải đóng hụi chết cho mấy thằng big boss.