Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Báo cáo các bác, từ hồi thông hầm đến giờ em chạy Innova qua hầm chui vẩn mở đèn cốt+đèn gầm mà không thấy ai nhắc nhở, phạt gì cả.
Cách nay khoảng 5 bữa bạn em chạy Inn qua cũng mở như mọi bữa khi qua khỏi hầm bị CSGT thổi vô. Lỗi mở đèn quá sáng khi qua hầm, mức phạt các anh nói là 1,7tr. Sau một hồi trình bày thì nhận được 3 vé 50k lỗi không thắt dây at.
Các ảnh nói khi qua hầm chỉ bật công tắc đèn một nấc thôi, tức là đèn đơ-mi gì đó, xe Inn thì hay để chế độ có đèn gầm nên bật 1 nấc thì sẻ có 2 loại đèn này. Vậy nếu xe nào không có đèn gầm mà mở 1 nấc thì em thấy hơi tối, không biết có bị phạt không.
Trước hầm thì viết xe qua hầm mở đèn chiếu gần, vậy đèn chiếu gần chính xác là đèn nào?
Kính mong các bác cho ý kiến, kẻo em chạy kiểu nào cũng bị phạt!!!???

Hạng B2
22/7/11
441
11
18
Quy định qua hầm mở đèn chiếu gần, xe bác có những đèn nào chiếu gần thì bật lên, đâu có vi phạm? Đèn gầm mà bảo đèn chiếu xa thì đáng ăn...

Hạng D
31/10/08
1.288
6
38
nếu chính xác bác xài đèn cos , ko xài bóng xe-non thì xxx sai rồi !!!

Hạng D
14/6/12
1.608
95
48
51
anhai555 nói:
Báo cáo các bác, từ hồi thông hầm đến giờ em chạy Innova qua hầm chui vẩn mở đèn cốt+đèn gầm mà không thấy ai nhắc nhở, phạt gì cả.
Cách nay khoảng 5 bữa bạn em chạy Inn qua cũng mở như mọi bữa khi qua khỏi hầm bị CSGT thổi vô. Lỗi mở đèn quá sáng khi qua hầm, mức phạt các anh nói là 1,7tr. Sau một hồi trình bày thì nhận được 3 vé 50k lỗi không thắt dây at.
Các ảnh nói khi qua hầm chỉ bật công tắc đèn một nấc thôi, tức là đèn đơ-mi gì đó, xe Inn thì hay để chế độ có đèn gầm nên bật 1 nấc thì sẻ có 2 loại đèn này. Vậy nếu xe nào không có đèn gầm mà mở 1 nấc thì em thấy hơi tối, không biết có bị phạt không.
Trước hầm thì viết xe qua hầm mở đèn chiếu gần, vậy đèn chiếu gần chính xác là đèn nào?
Kính mong các bác cho ý kiến, kẻo em chạy kiểu nào cũng bị phạt!!!???
Bác bị thuốc rồi, yêu cầu mở đền gần tức là mở cốt, bác mở đèn khác đi mới sai chứ.

Hạng D
11/1/11
2.356
2.407
113
Earth
Bạn bác bị XXX phạt tầm bậy rồi, đã có Quy định khi lưu thông qua hầm Thủ Thiêm phải bật đèn chiếu gần đèn ( đèn cos) lâu rồi.

Hạng D
21/6/10
1.661
758
113
HeHe dã man như con ngan. Vô hầm mà bật 1 nấc lỡ cúp điện thì sẽ biết chuyện gì xảy ra.

• Like
Reactions: chedoanvien
Hạng B1
5/9/11
66
463
53
Bắt láo rồi. Em qua có bao nhiêu đèn em bật hết có thấy bị sao đâu