Qua hầm Thủ thiêm mở đèn cốt + đèn gầm bị phạt

Thảo luận trong 'Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai?' bắt đầu bởi anhai555, 13/7/12.

Thành viên đang xem chủ đề này (Thành viên: 0, Khách: 0)

1. anhai555

anhai555 Hạng C

Báo cáo các bác, từ hồi thông hầm đến giờ em chạy Innova qua hầm chui vẩn mở đèn cốt+đèn gầm mà không thấy ai nhắc nhở, phạt gì cả.
    Cách nay khoảng 5 bữa bạn em chạy Inn qua cũng mở như mọi bữa khi qua khỏi hầm bị CSGT thổi vô. Lỗi mở đèn quá sáng khi qua hầm, mức phạt các anh nói là 1,7tr. Sau một hồi trình bày thì nhận được 3 vé 50k lỗi không thắt dây at.
    Các ảnh nói khi qua hầm chỉ bật công tắc đèn một nấc thôi, tức là đèn đơ-mi gì đó, xe Inn thì hay để chế độ có đèn gầm nên bật 1 nấc thì sẻ có 2 loại đèn này. Vậy nếu xe nào không có đèn gầm mà mở 1 nấc thì em thấy hơi tối, không biết có bị phạt không.
    Trước hầm thì viết xe qua hầm mở đèn chiếu gần, vậy đèn chiếu gần chính xác là đèn nào?
    Kính mong các bác cho ý kiến, kẻo em chạy kiểu nào cũng bị phạt!!!???

2. Similar Threads
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? Lưu ý: Bắn tốc độ 2B trước hầm Thủ Thiêm 17/7/14
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? Các bác ơi chiều nay em co việc đi 4b từ biên hoa về gò đen long an.e dự đi đường hầm thủ thiêm vvk 2/7/14
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? Xe trộn bêtông gây náo loạn trước hầm Thủ Thiêm 29/5/14
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? Hầm Thủ Thiêm hướng Q2 vào cho chạy bao nhiêu ? 21/5/14
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? Liên hợp quốc phải ngã mũ chào thua thôi-Mãi lộ trước mặt chuyên gia chống tham nhũng 3/5/14

3. RedBlade

RedBlade Hạng B2

Quy định qua hầm mở đèn chiếu gần, xe bác có những đèn nào chiếu gần thì bật lên, đâu có vi phạm? Đèn gầm mà bảo đèn chiếu xa thì đáng ăn... [​IMG][​IMG][​IMG]
  4. manchestervn

manchestervn Hạng D

Có chính xác không vậy bác. Hồi giờ theo em biết thì đèn chiếu gần là đèn cốt
  5. xì trum già

xì trum già Hạng D

nếu chính xác bác xài đèn cos , ko xài bóng xe-non thì xxx sai rồi !!!
  6. fourwheel

fourwheel Hạng D

Bác bị thuốc rồi, yêu cầu mở đền gần tức là mở cốt, bác mở đèn khác đi mới sai chứ.
  7. dragonlong76

dragonlong76 Hạng D

Bạn bác bị XXX phạt tầm bậy rồi, đã có Quy định khi lưu thông qua hầm Thủ Thiêm phải bật đèn chiếu gần đèn ( đèn cos) lâu rồi.
  8. mumutant

mumutant Hạng D

HeHe dã man như con ngan. Vô hầm mà bật 1 nấc lỡ cúp điện thì sẽ biết chuyện gì xảy ra.
  9. sontran85

sontran85 Hạng B1

Bắt láo rồi. Em qua có bao nhiêu đèn em bật hết có thấy bị sao đâu
  10. Desert sand

Desert sand Hạng B2

Cái này ko phải Pác sai, mà có lẽ do các anh í thèm cafe...
  11. QUYVIP

QUYVIP Hạng F

Qua hầm em toàn mở đèn này, có sao đâu[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]