Hạng D
25/2/05
1.378
14.472
113
سايغون
Em ngán hầm Thủ Thiêm lắm. Thà đi đường khác còn hơn. Lỡ quên bị lỗi gì đó thì mệt mỏi lắm.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.400
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
dragonlong76 nói:
Bạn bác bị XXX phạt tầm bậy rồi, đã có Quy định khi lưu thông qua hầm Thủ Thiêm phải bật đèn chiếu gần đèn ( đèn cos) lâu rồi.
"Để đảm bảo an toàn giao thông, quy định lưu thông qua hầm phải được tuân thủ chặt chẽ, ...đối với xe ô tô người lái phải mở đèn ở chế độ chiếu gần (đèn cốt) và mở radio các tần số 665KHz, 610KHz hoặc 588KHz..."
Đó là thông tin về quy định. Còn trường hợp cụ thể này của bác chủ xin không lạm bàn vì...không rõ tình tiết xác thực, nếu có BB mời trưng ra ta cùng n/c!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/8/11
134
10
18
Ha Sonata nói:
dragonlong76 nói:
Bạn bác bị XXX phạt tầm bậy rồi, đã có Quy định khi lưu thông qua hầm Thủ Thiêm phải bật đèn chiếu gần đèn ( đèn cos) lâu rồi.
"Để đảm bảo an toàn giao thông, quy định lưu thông qua hầm phải được tuân thủ chặt chẽ, ...đối với xe ô tô người lái phải mở đèn ở chế độ chiếu gần (đèn cốt) và mở radio các tần số 665KHz, 610KHz hoặc 588KHz..."
Đó là thông tin về quy định. Còn trường hợp cụ thể này của bác chủ xin không lạm bàn vì...không rõ tình tiết xác thực, nếu có BB mời trưng ra ta cùng n/c!
đồng ý với bác!:cool::cool::cool:

3/1/12
79
0
8
Nếu đúng như bác chủ trình bày thì đúng là bọn xxx ăn tạp như lợn. Còn cũng có thể bác chủ lơ đễnh bật đèn pha thì sao :p

Hạng B1
26/2/12
74
28
18
anhai555 nói:
Báo cáo các bác, từ hồi thông hầm đến giờ em chạy Innova qua hầm chui vẩn mở đèn cốt+đèn gầm mà không thấy ai nhắc nhở, phạt gì cả.
Cách nay khoảng 5 bữa bạn em chạy Inn qua cũng mở như mọi bữa khi qua khỏi hầm bị CSGT thổi vô. Lỗi mở đèn quá sáng khi qua hầm, mức phạt các anh nói là 1,7tr. Sau một hồi trình bày thì nhận được 3 vé 50k lỗi không thắt dây at.
Các ảnh nói khi qua hầm chỉ bật công tắc đèn một nấc thôi, tức là đèn đơ-mi gì đó, xe Inn thì hay để chế độ có đèn gầm nên bật 1 nấc thì sẻ có 2 loại đèn này. Vậy nếu xe nào không có đèn gầm mà mở 1 nấc thì em thấy hơi tối, không biết có bị phạt không.
Trước hầm thì viết xe qua hầm mở đèn chiếu gần, vậy đèn chiếu gần chính xác là đèn nào?
Kính mong các bác cho ý kiến, kẻo em chạy kiểu nào cũng bị phạt!!!???

Cuối tuần rồi em qua hầm, bật đèn cốt và đèn gầm, xxx ra thổi xe phía sau em vì chỉ bật đèn demi đó bác.

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh
anhai555 nói:
Báo cáo các bác, từ hồi thông hầm đến giờ em chạy Innova qua hầm chui vẩn mở đèn cốt+đèn gầm mà không thấy ai nhắc nhở, phạt gì cả.
Cách nay khoảng 5 bữa bạn em chạy Inn qua cũng mở như mọi bữa khi qua khỏi hầm bị CSGT thổi vô. Lỗi mở đèn quá sáng khi qua hầm, mức phạt các anh nói là 1,7tr. Sau một hồi trình bày thì nhận được 3 vé 50k lỗi không thắt dây at.
Các ảnh nói khi qua hầm chỉ bật công tắc đèn một nấc thôi, tức là đèn đơ-mi gì đó, xe Inn thì hay để chế độ có đèn gầm nên bật 1 nấc thì sẻ có 2 loại đèn này. Vậy nếu xe nào không có đèn gầm mà mở 1 nấc thì em thấy hơi tối, không biết có bị phạt không.
Trước hầm thì viết xe qua hầm mở đèn chiếu gần, vậy đèn chiếu gần chính xác là đèn nào?
Kính mong các bác cho ý kiến, kẻo em chạy kiểu nào cũng bị phạt!!!???
Vụ này em thấy hơi lạ, vì em cũng hay đi qua hầm và mở đèn cos chung với đèn gầm thường gặp xxx đứng chốt nhưng chưa bao giờ được "mời" vào cả !;)

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.400
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Xin nói thêm: ở đời có câu "tam sao thất bổn"!
Trường hợp của bài này, bác chủ chỉ kể lại sơ sài chuyện của bạn bác chủ. Như vậy bác chủ cũng nghe BẠN KỂ lại. Có xác thực hay không? có tài liệu bằng chứng gì không? Ta nhào vô chưởi bới xxx này nọ... là hơi sớm, vội vã đấy!