Hạng B2
19/11/12
263
36
28
Bình Thạnh, TPHCM
Chào các Oser,
Em thấy nhiều bác cũng đi Biên Hòa kiếm chỗ ăn uống nhưng không có nhiều.
Em giới thiệu một địa chỉ ngon mà rẻ của một ông anh oser cho các bác. <span style=""color: #ff0000;"">Quán TRầN HƯNG ngay cạnh công viên Biên Hùng (hay còn gọi là chợ đêm Biên Hùng) . Hinh như địa chỉ số 5 Trịnh Hoài Đức.</span>

Chỗ này quán ăn gia đình, đối diện hồ nước to và công viên mát mẻ. có đủ món, có chỗ đậu xe cho OSer thoải mái. Cho mấy đứa nhỏ ăn xong đi dạo lòng vòng, chơi trò chơi, đạp vịt trong công viên cũng thoải mái.

Giá bán bình dân 60-120/món nhưng đồ ăn nhiều hơn ở SG. Ăn và uống khoảng 500k cho 5 người thì no nê.
Em mê nhất món Đậu hủ TRần Hưng và Gỏi bò Tứ xuyên tại đây. chép chép... Đậu hũ non thơm mùi trứng gà chầm tướng xi muội hehe (em ko chụp hình món này).giá hình như 60k
Còn gỏi thì thôi rồi, rất thơm và có đầy đủ các vị, gừng, xả, rau thơm, bò mềm ăn ngon.Giá 70k
Hình đây:
Quán ăn ngon,rẻ tại TP Biên Hòa

<span style=""color: #ff0000;"">Này thì mực sữa này (giá bn quên rồi)</span>

Em cũng hay đi BH thăm bà kon và ghé vô đây ăn nhậu thường. Hôm rồi đọc Pass Otosaigon ảnh giảm em luôn 10% heheheehee. Anh chủ vui vẻ và nhậu tới với tụi em luôn.

Cách đi từ SG: Đi Xa Lộ đại hàn, trái vô QL1K đến cầu Hóa An qua 2 ngã tư, ngã tư thứ 3 rẽ phải là Phan Đình Phùng 500m queo trái trịnh Hoài Đức. Bác nào hông biết cứ hỏi dân CV Biên Hùng 100% đi tới được .

Từ QL1

Ngoài ra khi tới BH nếu muốn ăn tôm thì lẩu tôm Năm Ri đường CMT8, muốn ăn cá kèo thì đi Cù lao (cầu ghềnh) hoặc làm chuyến câu cá giải trí ở cù lao cả ngày cũng thú vị lắm -giống Thanh Đa ở sg nhưng hoang sơ và đẹp hơn. Các oser còn có thể đi thăm đền thần Nguyễn Hữu Cảnh ở cù lao và kế bên có quán café bờ sông thoáng đãng Nam Hải vô nằm ngủ trưa mát lắm ..hhehe.

Trên đây là mấy chỗ em biết do cũng đi thường BH. Các bác cứ đi và cần thêm thông tin cứ call em 0948897497 em biết gì chỉ nấy..hehe.
Chúc các Bác ngon miệng đi chơi vui vẻ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/7/11
410
2
18
45
em cũng thường ăn chổ nầy và uống càphê ở wán ngói

Hạng C
3/2/11
586
6
18
BH
bacaHcivic nói:
Em nghe nói ở BH giờ có tới mấy quán Năm Ri phải không các bác? Vậy xin các bác phổ biến dùm quán nào mới là ngon nhất ? Cảm ơn ạ!
Theo em thì quán trong hẻm(hay gọi là hẻm lẩu tôm) trên đường CMT8.

28/3/13
2.339
1.769
113
lega nói:
bacaHcivic nói:
Em nghe nói ở BH giờ có tới mấy quán Năm Ri phải không các bác? Vậy xin các bác phổ biến dùm quán nào mới là ngon nhất ? Cảm ơn ạ!

Đồng quan điểm với Bác

lega nói:
bacaHcivic nói:
Cám ơn bác nhiều! Cho em hỏi phải đường này là nối thẳng từ cầu Hóa An không vậy?