Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
Re:Review khách sạn, phòng trọ, resort

manhtu nói:
Mình cũng muống góp tiếng review, tiếc là account mới quá chưa có tiêu chuẩn chèn link hay up ảnh. Đành làm vài bài chay nhé:
Imperial Vũng Tàu
Mình book qua Agoda do thói quen du lịch với gấu - luôn phải có chắc chắn việc ăn ở tại điểm đến. Book phòng Deluxe hướng biển, tuy nhiên khi đến khách sạn thì chuyện bực mình x3y ra: Imperial không update với Agoda nên phòng của mình đã không còn. Sau hơn 2 tiếng ngồi uống nước (welcome drink) tại sảnh, mình và gấu được update lên hạng Suite (OK thôi).
NHận phòng Suite, mình nhận xét như sau: Trang thiết bị tốt nhưng cũ và có cảm giác lớp lót ghế không sạch, mùi trong phòng hơi ẩm mốc dù là ở Vũng Tàu mùa này nắng suốt. Phòng tắm lớn thật nhưng bố trí không hợp lý và thoát nước tệ.
Điểm cộng:
+ Khách sạn có nơi đỗ xe riêng, bảo vệ 24/7, tuy nhiên để đỗ xe hơi vào mùa đông khách thì chắc không đủ chỗ.
+ Khách sạn gần klhu mua sắm, nhưng cũng chẳng có gì hay ho nếu không nói là chẳng có gì để sắm
+ Siêu thị tiện lợi dưới KS khá đủ hàng cao cấp.
+ Quầy bar trước biển bên cạnh một hồ bơi hơi nhỏ làm thức ăn khá ổn. Vẫn chưa nghĩ ra cách sang khu hồ bơi này nếu trời mưa vì phải đi qua một cầu vượt rất đẹp nhưng không có mái che.
+ Muối tắm và dầu tắm trong khách sạn này tốt một cách đang ngạc nhiên.
....
+ Hôm mình đến thì khách sạn nhiều gái đẹp để ngắm.

Nếu đến Vũng Tàu lại mình sẽ không chọn khách sạn này vì cân nhắc giữa giá cả và dịch vụ có được thì không tương xứng.
ghét cái book cuối tuần ép ăn buffer. ra vtau người ta đi ăn hsan mà ép ăn của nó

Hạng B1
17/4/14
63
53
18
Rảnh rổi lại vào post review KS cho các bác, chê nhiều quá nên post cái khen cho thay đối không khí:
Phú Quốc Chen Sea (Chen La Resort)
Thất ra mình đi đến đây khá lâu, lần du lịch đầu tiên với gấu hiện tại. Trước khi đến đây mình không hề hy vọng resort ớ VN với tầm giá trên dưới 100US/dêm có dịch vụ tốt tuy nhiên khi ở đây mình đã thay đối quan niệm hẹp này.
Ưu điểm:
+ Hoàn toàn biệt lập với các resort khác, bãi biển đạp lung linh, vườn trước biển hoàn hảo cho không gian thư gian hoặc đám cưới lãng mạn (nếu kh6ng phải sau đó mình tìm ra một resort đẹp không kém tại Đà Lạt thì vợ chồng mình đã làm đám cưới ở đây)
+ Vệ sinh rất tốt, có thể nói sách như Singapore - mình luôn kiểm tra vệ sinh phòng ốc và nhà tắm của tất cả resort và ấn tượng với nơi này khi có một không gian sạch sẽ đến mức vườn cỏ cũng không có chút lá vàng hay rác (thường là vỏ hộp sữa do du khách vứt lại)
+ Không gian thiết kế hài hoà với thiên nhiên mình hài lòng với thiết kế của Bungalow trước biển xây kểu nhà gỗ nhưng trang thiết bị hiện đại được giải quyết hài hoà trong không gian chung.
+ Hồ bơi rất độc đáo, xi măng sơn xanh mát hình dáng khá ngẫu hứng.
+ Dịch vụ nhà hàng rất tốt, món ăn nấu từ Âu sang Á đều chuẩn. Buffet hải sản hoành tráng và ngon đến ngạc nhiên.
+ Nhân viên thân thiện, lễ phép, và hiểu biết rộng có thể giúp khách hàng thoải máivề thông tin
+ Dịch vụ massage tốt nhất Việt Nam tại resort (không so với các Spa chuyên nghiệp tại thành phố lớn nhé)

Nhược điểm:
+ Vị trí xa trung tâm nên đi lại tham quan hơi đắt đỏ
+ Quầy bar trước biển được mockup như một chiếc thuyền thúng không có nhiều lựa chọn cocktail, nhân viên phụ trách quầy là một bạn nam hơi khù khờ không tạo hứng khởi ăn nhậu cho khách.
+ Giá dịch vụ tương đối đất
+ Wifi chập chờn và yếu

Đánh giá chung: mình thấy chỗ này thực sự tốt nên sẽ quay lại đánh giá điểm sẽ chấm được 7/10

Hạng B1
17/4/14
63
53
18
Hồ Lak Resort - Ban Ma Thuột
Là lực chọn duy nhất khi ở quanh hồ Lak, bạn chỉ có thể chon resort này để nghỉ. Dịch vụ cực kỳ hạn chế nên giá cả cũng khá rẻ. Nếu được bạn nên chọn ở trên đỉnh đồi trong khu biệt diện của vua Bảo Đại. Nếu được thì chiếm luôn phòng ngủ lớn (600K/đêm).
Ưu điểm:
+ Tầm nhìn đẹp
+ Nội thất tốt
+ Vệ sinh ổn
+ Nhân viên lễ phép
+ Gần hồ Lak - năm trong một khu trồng lúa đẹp đến ngạc nhiên

Khuyết điểm:
+ Thức ăn nhà hàng nấu ở mức trung bình, bữa sáng bao gồn trong giá phòng cực kỳ tệ, cac món trưa và tối nên dặn trước vì nhà hàng thường không chuẩn bị. Chất lượng món ăn chỉ ở mức trung bình dù là "gà đồng bào" hay chả cá đặc sản.
+ Vệ sinh nhà ăn kém như nhà ăn bộ đội
+ Vệ sinh phoìng ngủ và trang thiết bị phòng ngủ khu dưới resort rất tệ.
+ Cảnh trí sơ sài và không được chăm sóc
[Review] khách sạn, phòng trọ, resort by OSERS

+ Khu bán hàng lưu niệm tệ như những khu thường thấy ở Đà Lạt
+ Càfê là nỗi thất vọng lớn nhất khi đến xứ sở càfê cao nguyên, rất không nên uống.
+ Khi chọn ngủ trong phòng ngủ lớn của khu biệt điện BẢo Đại vợ chồng mình bị hành hạ vởi tiếng ồn do những khách tầng trên đi lại rầm rập (sàn gỗ mà) và cách âm trong phòng là không tốt nên các bạn lưu ý khi có những âm thanh nhạy cảm quá lớn.
+ Dịch vụ cho khách du lịch quan phố huyện gần như không có. Dịch vụ giải trí = 0
+ Do biệt điện cũng mở cửa cho khách tham quan nên khi ở bạn phải luôn khóa cửa phìng cẩn thận nếu không muốn du khách mở cửa phòng của bạn nhìn ngó và trầm trồ, cũng vì lý do đó, dù có cửa sổ nhìn ra hồ khá đẹp nhưng cũng nên ăn mặc nghiêm chỉnh khi ở trong phòng, bà con du khách co thể nhiòn thấy bạn hở hang khi tham quan đấy.
+ Trang thiết bị của biệt điện khá cũ.

Đánh giá chung: do là lựa chọn duy nhất nên nếu trở lại hồ Lak mình đành ở đây, thang điểm: 4.5/10 (đã có du di cho giá rất rẻ)

Attachments

• Like
Reactions: daucunchip2013
Hạng B1
30/6/13
72
11
8
30
Sao e thử Hoài mà không up ảnh lên được nhỉ? Hay do e đang dùng di động? Về Sg e up ảnh sau vậy nhé.
Em review về Aroma beach and spa resort có thể nói là mới toe ở phú Hài Mũi né. Em Đã có bài về nó hôm qua rồi hôm nay vào đây update chút thôi ạ.
Bác nào yêu Thiên nhiên cây cối, không màu mè hình thức thì vào đây rất hợp. Em ngụ ý ở đây là cả mọi mặt luôn đó ạ.
Thứ nhất là bể bơi ở đây chỉ dành cho người biết bơi và tương đối to cao vì khá sâu. Chỗ cho trẻ con hơi nhỏ và thiết kế đơn điệu.
Nước bể thay vì dọn rửa thưởng xuyên họ cho phèn chua loét. Em vừa bơi vừa ngắm đủ loại tạp chất từ lá cây Hoa cành. Cái này không ổn chút nào.
Nhân viên bể bơi mỗi 1 và toàn chạy đâu đó, có vẻ quý Tây hơn Ta.
Ăn sáng tương đối chán chắc vắng khách nên ít món. Món nào cũng nguội trừ phở. Phở cũng chán.
Sáng nay em ăn phải cháo thịt ôi ghê quá, hoá ra họ để đồ từ mấy hôm trc thừa sang tận hôm
Nay. Nước quả ép cũng có mùi, hôm qua OK hơn. Cuối tuần Đông khách tưởng ăn ngon ai dè lại tệ vậy.
Ca trưởng nhà hàng đã dc nhắc nhở nhưng vẫn thế. E thấy hơi tiếc cho 1 Ks đẹp thế này. Bác nào đi về cùng ý kiến lên đây khẳng định lại nhé. Em thích môi trường và thiết kế ở đây nhưng dịch vụ tệ quá làm em hơi buồn vì lại phải tìm nơi nghỉ cho chuyến đi PT sắp tới rồi :(

Chỉnh sửa cuối:
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Vài nhận xét về Hương Trà Hotel - 1 Lê thị Hồng Gấm, Đà Lạt (ngày 03.7.2014), tuy gắn biển KS 2 sao nhưng rất tào lao:
1. Thiếu an ninh trầm trọng:
- cửa chính bằng nhôm mỏng, yêu ớt và hư ổ khoá chính;
- trong WC tường trống nguyên 1 lỗ ~550x800mm;
2. Tiện nghi rất kém:
- nệm lò-xo quá cũ, nằm đau hết mình mảy;
- đồ gỗ nội thất muốn mục, có mọt, tủ ko dám treo đồ sợ ám mùi, giường nằm kêu ọp ẹp mỗi khi cử động;
- drap giường lủng lỗ chỗ, mền thiếu vệ sinh, mùi cũ, ko dám kéo trùm đầu, có con gì đó cắn để dấu 4/5 người;
- phòng tắm ko có móc treo đồ, ko có chỗ gắn vòi sen, phải cầm tay mà xịt, vành nhựa ngồi bệ toilet gãy rời;

Sau 1 đêm "nghỉ ngơi" tại đây, tất cả sáng ra đều mệt mỏi vì người thì bị con gì đó cắn, người thì lo an ninh nên ko an giấc, mình do phải lái xe nên tự đổ vài lon bia để ráng ngủ yên lấy sức, nhưng tới giờ (22h) vẫn còn mẩn ngứa cả chục vết ...
Quá ngán cho cái chuẩn "2 sao" của ĐL.

Hạng C
6/5/13
883
203
43
Cả nhà Em tính cuối tuần sau đi phan thiết không biết bây giờ đặt phòng có còn phòng không ạ