Tập Lái
13/7/13
3
0
0
Re: RE: Sát hạch lái xe tại Củ Chi - TPHCM nhờ các bác tư vấn, thanks.

có bác nào rành trung tâm bách việt không?
tư vấn em với?
sáng mai em sang nộp học phí đây?

Hạng B2
13/9/12
257
67
28
wwwsuachuaipad.vn

cái sa hình trên củ chi nó bự dễ chạy lắm quan trong cái xe mình lưa chọn lúc dợt và lúc thi luôn à

hoangkhanh1357 nói:
các bác cho em hỏi trung tâm dạy lái xe trường an làm ăn thế nào với em tính học ở đó?
thank
hoangkhanh1357 nói:
có bác nào rành trung tâm bách việt không?
tư vấn em với?
sáng mai em sang nộp học phí đây?
Gởi bác bài báo Tuổi trẻ mới nhất ( 11/7/2013) về chất lượng thực tế ở 2 trung tâm Trường An + Bách Việt này và 1 vài trung tâm đào tạo lái xe khác ở HCM.
http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/557921/bat-nhao-dao-tao-lai-oto.html

Hy vọng bác giúp đc gì cho bác.

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113

Hùi trước em học bên Hoàng Gia, tập trên sa hình xong là được đăng ký đúng xe đó để thi luôn, ko bị lạ xe. Đi thi thì cần 2 yếu tố: 1 là tập trước để quen sa hình và nhớ các thủ thuật các thày chỉ cho. Thứ 2 là bình tĩnh, tự tin. Hùi em thi thấy hầu hết những người rớt là do căng thẳng,chân tay cứ run lẩy bẩy,chạy chưa hết nửa vòng đã bị trừ hết điểm. Còn những bác tự tin, ngồi chờ mà cứ cười nói phơi phới thì đậu hết.

Ila
Tập Lái
19/1/14
1
1
0

Kinh nghiệm cho các bác thi ở trung tam sát hạch Củ Chi, dễ mà khó - khó mà dễ . Đúng như Bác quocdung noi : Nhưng hiện tại để khống chế tỉ lệ đậu cao, để trung tâm không vắng thí sinh thi lại Nên các bác bị rớt trong những trường hợp dù tay lái rất cứng ( lái tốt ), Xe lúc tập và lúc thi sẽ khác nhau, nếu các bác nhanh trí chịu khó xem những ngươi thi trước mình hoặc người thầy, ngưởi ta sẽ cho bác biết chính xác xe nào dễ tắt máy, vì dễ tắt máy , dễ rớt ở Dốc cầu , dễ rớt vì vượt wa thời gian quy định ví dụ : khi qua vệt bánh xe, xe không báo cán đinh, bác bị loại khi đã ra khỏi vệt bánh xe, bác nào nhanh trí xuống xe, chụp lại hiện trạng xe đang đứng ở vị trí nào thì còn có thể làm phúc khảo. Trường hợp khác , xe báo bác vượt wa thời gian quy định của 1 bài kiểm tra bác chỉ có cách , lúc thi mở điện thoại nối máy với ai đó nhờ bấm giờ.

• Like
Reactions: Retrats
Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM

Qua hàng đinh là chip dễ điên nhất..trời nắng nóng chip bị điên đó...hên xui

Tập Lái
25/12/13
32
172
33

cũng dể à bác ơi , chủ yếu rớt là lúc lên cầu thôi , bác cố gắng đi trước 1 2 vòng trước khi thi , hồi đó e cũng sợ mà thi đc 100/100 hihi !

Hạng C
10/9/12
612
712
123

khiếp, thớt từ 2007 . sau 06 năm vẫn đào lên được.

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83

Hồi xưa em học bên Ng. Hữu Cảnh, q.7 cũng thi dưới CC đó, được cái ở đây thi = xe Zace, ngồi cao, quan sát tốt, cứ bình tĩnh là đi ngon lành hết, nên đi số 2, chứ đi số 1 gằn máy lắm.

Hạng C
29/5/13
691
156
43

alibama nói:
khiếp, thớt từ 2007 . sau 06 năm vẫn đào lên được.

lúc nào cũng cần cung cấp thông tin mà Bác..mà Bác yên tâm vài năm sau cũng có ng đào mộ lên đấy ạ...nó là truyền thống rồi