Hạng B2
23/3/12
264
59
28
friendlyvietnam nói:
Bác này vui tính, con Renault của em tuy nhập tù Hàn nhưng đến con ốc cũng sản xuất ở Ý. Hôm nào quởn em cho bác xem nhé?
Ồ ố ô...bữa nào rảnh thì em mời bác qua bên em làm phát cafe bác nhá, sẵn tiện em mời bác @@ Ớt qua xem xe bác luôn, chứ nghe bác í nói toàn độ tàu khựa thì tội cho Renault bên em quá ^^ cảm ơn bác đã ủng hộ Renault ạ, bác đúng là friendlyVietNam

Hạng B1
25/1/13
92
1
8
hế hế, e chả tin là con ốc xe Rờ nôn nhập từ Ý

có mà nhập từ Ý Yên thì có

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Em xem các bác tranh luận cũng vui.Riêng em thấy do Renault vắng bóng ở thị trường VN quá lâu nên giờ phải làm lại từ đầu chứ trước 4/75 cũng nhiều lắm.
Đứng trên cương vị người tiêu dùng thì ngại nhất với các xe châu Âu là khoản phụ tùng thay thế.Phải hiểu rằng tại sao về xe máy là Honda còn nhắc đến Ô tô là Toyota?Vì phụ tùng của nó ở đâu cũng có và giá hạt dẻ.Cứ cho là kiểu dáng và công nghệ tương đương nhau nhưng thua ở chỗ hậu mãi và phụ tùng thay thế cũng coi như thua toàn tập.
Nói cho cùng để phát triển được ở thị trường VN thì các hãng xe châu Âu trong đó có Renault phải thuyết phục được người tiêu dùng rằng họ đồng hành với khách hàng trong suốt tuổi thọ của sản phẩm do họ cung cấp.
Vài điều trao đổi cùng các bác.Chúc một ngày vui vẻ!

Tập Lái
8/3/13
25
0
0
- Bác Ớt ơi , mình phải cho người ta cái độ sướng đi chứ !
- Bác gì ấy , àh Bác POLTS gì ấy , hình như bác ấy là chi hội trưởng xóm nhà lá gì đấy , hình như bác ấy đang đi con rờ nôn la làng gì thì phải ! mình phải cho bác ấy có độ sướng đi chứ , bởi vì bác ấy mới đi con rờ nôn ấy mới 6 tháng mà , vả lại con rờ nôn ấy đỉnh nhất trong hội của bác POLTS rồi vì nó lạ nhất - thứ 1 nó chỉ có vài chiếc ở sg này ( tuy là rờ nôn đã vào Việt Nam mình được 4 năm từ 2010 - nếu tính tháng thì khoảng là 36 tháng thôi ) - thứ 2, lần đầu tiên có một loại xe mang 2 thương hiệu trên xe luôn ( RỜ NÔN - SAM SÙNG gì đấy ) trong 1 chiếc xe ( khủng không bác Ớt ) quá khủng phải không bác , vừa Pháp lại vừa Hàn - con này chắc là lưỡng tính , nếu bác nào không tin thì thì lột trần con rờ nôn của Bác Polts quan sát thử xem có 2 logo không nhỉ hoặc mình hỏi các sâu rờ nôn thử có không ( cái này thì mình không biết gọi như thế nào nhỉ " thôi thì tạm gọi là món giả cầy đi - vì cái gì giả cầy cũng ngon hết "). Còn nhiều thứ nữa .....
- Hạ hồi phân giải , nhiều chiện một chút thôi - Vì các bác sâu rờ nôn nào ấy ( hình như to nì thì phải ) vừa dìm hàng ,vừa la làng .
- Chúc cả nhà vui vẻ .

Last edited by a moderator:
Tập Lái
5/3/13
34
0
0
55
Tony Nguyen là sâu Dơ nôn chính hiệu mà các bác,post quảng cáo Dơ nôn ầm ầm bên box otofun kia kìa,làm sâu chưa biết chăm sóc khách ra sao nhưng vô đạo đức kinh doanh quá,so sánh thì phải khách quan nhé,công nhận con Cờ lê ô ăn đứt điểm duy nhất hơn các con khác là cái giá quá chát,các bác thích hàng độc với tầm giá đấy thì chơi Subaru nhập Nhật còn hơn chán cái hàng Pháp dở dở ương ương ráp Hàn xẻng đấy ;)

Tập Lái
8/3/13
25
0
0
- Bác Tô-nì nè , làm sâu phải có tâm - tầm và phải luôn luôn là sự thật , bác mới tập lái mà hay dìm hàng hết Mazda lại Honda .
- Đây là những thông tin đơn giản về rờ nôn đầy trên mạng , chẳng qua là thấy mới tập lái mà không có lòng cầu thị , đây là mới chỉ giáo cho bác tô-nì biết nhé , sự thật vẫn luôn là sự thất . Bác còn muốn thông tin về rờ-nôn hôm nào em lên guốc gồ sợt rồi thông tin lại cho Bác nhé - đầy đủ hình ảnh và số liệu luôn .
- Nếu bác có tính cầu thị và học hỏi thì phải cố gắng làm tốt việc của sâu đi , đừng nên dìm hàng các thương hiệu khác .

Last edited by a moderator:
hoangtuaix nói:
Tony Nguyen là sâu Dơ nôn chính hiệu mà các bác,post quảng cáo Dơ nôn ầm ầm bên box otofun kia kìa,làm sâu chưa biết chăm sóc khách ra sao nhưng vô đạo đức kinh doanh quá,so sánh thì phải khách quan nhé,công nhận con Cờ lê ô ăn đứt điểm duy nhất hơn các con khác là cái giá quá chát,các bác thích hàng độc với tầm giá đấy thì chơi Subaru nhập Nhật còn hơn chán cái hàng Pháp dở dở ương ương ráp Hàn xẻng đấy ;)

Sâu thì sao bác?
Nhờ làm sâu nên em hiểu tường tận chân răng, cái hơn, cái được của các dòng sản phẩm hơn các bác đấy ợ. Chính nhờ tìm hiểu tất cả các dòng sản phẩm nên em mới có nhận xét khách quan, dưới góc độ là người tiêu dùng. Còn các bác phát biểu kểu nít ranh lên ba ấy thì em chả biết nó có đạo đức ở cái điểm nào.

Thương hiệu Renault đã đc kiểm chứng trên thế giới rồi, chứ ko phải là thương hiệu mới. E chả hiểu các bác nếu ko quan tâm đến xe Renault mà cứ lang thang hết topic này đến topic kia của Renault để nói xấu nhau để làm gì.
Em xin hết và miễn bàn về chủ đề này. Người ta có câu "nói người phải nhìn lại bản thân mình trước" thưa các cụ "đạo đức"

Hạng B2
23/3/12
264
59
28
lazer212 nói:
Em xem các bác tranh luận cũng vui.Riêng em thấy do Renault vắng bóng ở thị trường VN quá lâu nên giờ phải làm lại từ đầu chứ trước 4/75 cũng nhiều lắm.
Đứng trên cương vị người tiêu dùng thì ngại nhất với các xe châu Âu là khoản phụ tùng thay thế.Phải hiểu rằng tại sao về xe máy là Honda còn nhắc đến Ô tô là Toyota?Vì phụ tùng của nó ở đâu cũng có và giá hạt dẻ.Cứ cho là kiểu dáng và công nghệ tương đương nhau nhưng thua ở chỗ hậu mãi và phụ tùng thay thế cũng coi như thua toàn tập.
Nói cho cùng để phát triển được ở thị trường VN thì các hãng xe châu Âu trong đó có Renault phải thuyết phục được người tiêu dùng rằng họ đồng hành với khách hàng trong suốt tuổi thọ của sản phẩm do họ cung cấp.
Vài điều trao đổi cùng các bác.Chúc một ngày vui vẻ!
Cảm ơn vài điều tâm tình của bác
, đúng là cần phải có thời gian bác ạ, cái gì đã ăn sâu bén rể để thay đổi cũng khó, 2 năm của bên em đâu có là gì so với Toy cả 20 năm. Xe Renault có từ rất lâu rồi, đúng như bác @@ Lazer nói thì xe bên em trước 75 phổ biến lắm, xe chạy đầy đường và còn được hãng Saigontourist chọn làm taxi đấy, bây giờ bên em lại làm lại từ đầu, không ít khó khăn khi mà hãng xe bây giờ quá nhiều rồi, nhưng với chất lượng cũng như phong cách ân cần với khách thì em hy vọng là Renault sẽ thành công, không dám mong là huy hoàng như trước nhưng cũng sẽ là hãng xe nhận được nhiều sự ủng hộ tại thị trường VN. Bác Lazer chạy mấy hãng Nhật chắc cũng nhiều rồi, bữa nào qua Phú Mỹ Hưng ngắm cảnh rồi cảm nhận mấy dòng bên em luôn nhé bác

Hạng B1
25/1/13
92
1
8
Tony_Nguyen nói:
Bác Ớt và Xengua đi đâu cũng dìm hàng Renault là sao ấy nhỉ? Các bác đã biết đến đâu về xe Renault mà thùng rỗng kêu to thế ạ?
Xe rờ nôn phá sản rồi bác ơi, bên mỹ ko bán nữa, may ra chỉ sản xuất bên tầu và bán ở đông nam á và hàn quốc thôi

@xengua: Bác Bôn lành là hội trương của em đó, tuy nhiên e dự là mấy tháng sau bác Bôn Lành sẽ lập thớt:

xe em lắm bệnh quá, làm sao h các bác ơi, phụ tùng không có, mấy ông sâu bọ bán hàng xong bỏ bom em

2 năm sau sẽ có topic:
Xe em muốn bán 500 triệu liệu có được không các bác ơi, xe tầu đi lỗ nhiều quá