Hạng B2
6/5/11
173
148
43
Hôm qua mình chở người bạn đi xem và mua xe , Bạn mình dự định lấy SUV , nên đi xem Mitsubishi Pajero Sport và Ford everest
Có dịp mình mới kiểm tra chiều rộng hàng ghế thứ 2 và 3 của Grand Livina với hàng ghế thứ 2,3 của Pajero sport và Ford everest,đo từ nệm ở của xe cửa bên trái qua đến nệm cửa xe bên phải , chứ lâu nay chỉ nghe các Anh em chê Livina nhỏ .. chật chội
sau đây là kết quả đo :
Grand Livina Pajero sport Ford everest Chiều ngang hàng ghế 2( cm ) 118 114 115 Chiều rộng hàng ghế 3(cm ) 88 87 88 Như vậy Livina hàng ghế thứ 2,3 đâu có nhỏ hơn Pajero sport và Ford everest , các xe Pajero sport và Ford everest là dòng 7 chỗ , với kích thước như vậy mà có ai chê là nhỏ đâu?

Hạng D
2/4/11
2.917
616
113
40
TPHCM
hondasaigon.com.vn
chính xác rồi đó bác ak, khoảng không gian Grand Livina băng 2, 3 đâu thua gì các dòng cùng phân hạng.Do xe nhỏ nên các bác cảm giác chỗ ngồi nó nhỏ theo.
Còn so về giá bán, Grand Livina thua pejero và Ford Everest hơn cả 100 củ.
5f513a57eb22efaf304dd49112158a1eee1097fa607f1f1f62f713c17fa0765d6g.jpg

===================================
Nissan Cường Thanh
0909 135 551_VINH

Hạng B2
27/3/10
107
1
0
Nếu giá Livina <600 củ thì không cần PR mà vẫn bán chạy ngay. :D

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
liem202ee nói:
Hôm qua mình chở người bạn đi xem và mua xe , Bạn mình dự định lấy SUV , nên đi chứ lâu nay chỉ nghe các Anh em chê Livina nhỏ .. chật chội
sau đây là kết quả đo :
Grand Livina Pajero sport Ford everest Chiều ngang hàng ghế 2( cm ) 118 114 115 Chiều rộng hàng ghế 3(cm ) 88 87 88 Như vậy Livina hàng ghế thứ 2,3 đâu có nhỏ hơn Pajero sport và Ford everest , các xe Pajero sport và Ford everest là dòng 7 chỗ , với kích thước như vậy mà có ai chê là nhỏ đâu?

Một chổ ngồi có 3 chiều, ngan, dài, cao.
Bác chỉ đo có chiều ngan ghế, chưa đo chiều dài ( khoảng không để chân) và chiều cao, trong khi các chiều này mới quan trong.

Xe Nissan này nếu chở đủ 6 người- thì hàng ghế ba chỉ đủ chở trẻ em thôi.
Everest, Fortuner, Pajero Sport sở dĩ hàng 1-2 rộng mà hàng 3 chỉ có hai chổ vì xe có một khoảng chênh an toàn hai bên khá rộng, còn GLV lại không có bộ phận này.

Hạng B2
6/5/11
173
148
43
Hôm qua mình chở người bạn đi xem và mua xe , Bạn mình dự định lấy SUV , nên đi chứ lâu nay chỉ nghe các Anh em chê Livina nhỏ .. chật chội
sau đây là kết quả đo :

[/quote]

Một chổ ngồi có 3 chiều, ngan, dài, cao.
Bác chỉ đo có chiều ngan ghế, chưa đo chiều dài ( khoảng không để chân) và chiều cao, trong khi các chiều này mới quan trong.

Xe Nissan này nếu chở đủ 6 người- thì hàng ghế ba chỉ đủ chở trẻ em thôi.
Everest, Fortuner, Pajero Sport sở dĩ hàng 1-2 rộng mà hàng 3 chỉ có hai chổ vì xe có một khoảng chênh an toàn hai bên khá rộng, còn GLV lại không có bộ phận này.

Có lẽ Bác này chưa bao giờ vào ngồi ở hàng ghế thứ 3 của Livina và cả Pajero sport cũng như Ford everest nên không cảm nhận được không gian của các xe
Mình cao 1.75m mà ngồi vào hàng thứ 3 vẫn chưa đụng đầu , thế mà Bác bảo là dành cho trẻ em à ? Hàng ghế thứ 2 thì thoải mái cả chỗ để chân và đầu .
Rất tiếc vừa rồi mình không đo các thông số như Bác nói , nếu có Bác nào đo kiểm chứng có thông số thì up lên diễn đàn cho mọi người cùng biết thêm thông tin,tránh cái nhìn phiến diện .

Livina có khung gầm kiểu sedan nên thấy sàn xe thấp , nhưng cũng như xe sedan, thấy thì thấp như vậy nhưng có ai ngồi vào hàng ghế thứ 2 xe sdan mà đụng đầu đâu ? Livina cũng vậy
Còn cái gọi là khoảng chênh an toàn thì xe Livina cũng có , đó là chỗ các hốc đựng chai nước cho hàng ghế 3
Có lẽ Bác phải đi thực tế ngồi vào cả 3 xe mới có cái nhìn đúng được .

Tập Lái
1/7/10
23
3
3
APAK
www.wasovo.com
Vài Tuần trước đi Bình Phước, Xe chở 6 men Tb cao 165cm, W60kgs, ông bạn ngồi sau (hàng cuối) nói xe này ngồi
Thỏai mái hơn Captiva. Không biết thật ?? Toi chỉ ngồi ghế lai nên kh biêt.

Hạng D
15/7/08
2.051
135
63
...hỏi làm chi?
newtan nói:
Vài Tuần trước đi Bình Phước, Xe chở 6 men Tb cao 165cm, W60kgs, ông bạn ngồi sau (hàng cuối) nói xe này ngồi
Thỏai mái hơn Captiva. Không biết thật ?? Toi chỉ ngồi ghế lai nên kh biêt.
Cái này người thật việc thật nè.

Công ty em đang có chương trình giảm giá nhiều dịch vụ cuối năm . Giảm giá nhớt, kiểm tra xe miễn phí,.....
Bữa nào ghé công ty em
nhé!