9/7/14
11
1
1
34
Sôi động cùng TOYOTA SEATBELT ART CONTEST – cuộc thi thiết kế đệm an toàn của TOYOTA !

Là một phần của chiến dịch an toàn khu vực do TOYOTA khởi sướng, TOYOTA gửi lời kêu gọi đến mọi người tham gia cuộc thi thiết kế đệm dây an toàn với những thiết kế thực sự độc đáo, thể hiện cá tính của riêng bạn.
[pagebreak][/pagebreak]
Được tổ chức cùng lúc tại 5 quốc gia Việt Nam, Thái Lan, Indonesia, Malaysia and Philippines, TOYOTA SEATBELT ART CONTEST là cuộc thi dành cho các nhà thiết kế trẻ chuyên nghiệp và không chuyên tham gia tranh tài. TOYOTA sẽ chọn lựa 1 người chiến thắng ở hạng mục chuyên nghiệp và 2 người chiến thắng ở hạng mục không chuyên từ TOP 10 được bình chọn nhiều nhất tại mỗi quốc gia. Người chiến thắng ở hạng mục chuyên nghiệp sẽ có cơ hội nhân được 1 Ipad Air (32GB Wifi) + 10 sản phẩm seatbelt pad hoàn chỉnh do chính họ thiết kế. Ở hạng mục không chuyên, bao gồm 2 người chiến thắng, giá trị giải thưởng của mỗi cá nhân sẽ là 1 Ipad Mini (32GB Wifi) + 10 sản phẩm seatbelt pad do họ thiết kế. Cuộc thi sẽ kết thúc vào ngày 31/08/2014. Hãy tham gia cuộc thi tại link http://www.besafetyleaders.com/seatbeltart/ từ hôm nay !

Mục đích của cuộc thi nhầm nâng cao tầm quan trọng của việc thắt dây an toàn đến tất cả mọi người, dù ở bất kì hoàn cảnh nào khi sử dụng xe hơi làm phương tiện lưu thông. Buộc dây an toàn là một hành động cần được khuyến khích, thể hiện lối sống văn minh & sự hiểu biết tốt của người lái xe. Và hơn hết, cuộc thi còn thể hiện được cá tính riêng của bạn.
Thông qua nhân vật đại diện THUMS (viết tắt của Total Human Model for Safety – Mô hình con người toàn diện vì an toàn), TOYOTA muốn nhắn gửi 1 thông điệp đến tất cả mọi người: An toàn đến từ những công nghệ dẫn đầu của chúng tôi và sự chung tay của các bạn.

Sôi động cùng TOYOTA SEATBELT ART CONTEST – cuộc thi thiết kế đệm an toàn của TOYOTA !

THUMS sẽ là nhân vật xuyên suốt trong các thiết kế của cuộc thi
Có thể xem hình ảnh về THUMS tại đây:
http://www.besafetyleaders.com/seatbeltart/contest.php?t=1
Để dễ dàng tham gia cuộc thi, các bạn có thể làm theo quy trình sau:

1. THIẾT KẾ SẢN PHẨM

Bước 1: Download mẫu thiết kế AI (Link: http://www.besafetyleaders.com/seatbeltart/download.php?f=seatbelt_template.ai)

Bước 2: Download nhân vật THUMS bắt buộc phải có trên thiết kế tại link http://www.besafetyleaders.com/seatbeltart/contest.php

Bước 3: Tiến hành thiết kế với file đã tải về. File sản phẩm có dung lượng nhỏ hơn 2MB và kiểu file JPEG. Có thể vẽ trực tiếp trên máy hoặc vẽ tay (sau đó scan lên máy tính). Một thí sinh có thể gửi nhiều bài dự thi khác nhau
Kích thước khi mở: 19.5cm (Rộng) x 23.5cm (Dài)
Kích thước khi cuộn: 7.5cm (Rộng) x 23.5cm (Dài)

Một thiết kế dự thi chuyên nghiệp được đăng tải thành công của một designer

2. ĐĂNG KÝ & UPLOAD BÀI DỰ THI. KÊU GỌI BÌNH CHỌN

Bước 1: Truy cập http://www.besafetyleaders.com/seatbeltart/ chọn khu vực VIệt Nam

Bước 2: Chọn “Gửi bài dự thi”. Đăng nhập bằng tài khoản Facebook của bạn

Bước 3: Làm theo các yêu cầu quy định, bạn sẽ có link bài được đăng tải thành công. Sau đó kêu gọi bạn bè bình chọn để có thể nằm trong Top 10 chung cuộc của Việt Nam.

Lưu ý:
+ Khi chọn hạng mục thí sinh dự thi, nếu bạn là nhà thiết kế chuyên nghiệp, giảng viên thiết kế, sinh viên thiết kế xin vui lòng chọn “Hạng mục chuyên nghiệp” để dự thi. Nếu bạn là thí sinh không chuyên, vui lòng chọn mục “Hạng mục không chuyên”
+ Tất cả mọi thí sinh không giới hạn độ tuổi có thể tham gia.​

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: B_O_S_S
Hạng B2
9/4/12
134
8
18
Thú thật là mới thấy cái cuộc thi với chủ đề mới lạ như thế này lần đầu. TYT tổ chức quy mô cũng khá to nhỉ? Có các nước khác tham gia luôn kìa. Chắc mấy bạn nào học về thiết kế sẽ có lợi thế khi tham gia cuộc thi này đây.

Hạng B2
23/3/13
161
6
18
Trước giờ chỉ thấy mấy mini games trúng quà hay mua hàng có khuyến mãi. Toyota tổ chức cái này khá ý nghĩa, hướng đến dây an toàn giúp bảo vệ an toàn cho chính những người tham gia giao thông. Để về báo cho đứa em học thiết kế tham gia thử xem sao.

Hạng B2
11/4/13
120
3
18
Bạn ơi có thể cho mình hỏi nhờ tí được không? Một người có thể tham gia nhiều bài hay tham gia ở cả 2 hạng mục được không? Vì "hạng mục không chuyên" thì phù hợp với khả năng của mình. Nhưng mình cũng muốn thử sức ở "hạng mục chuyên nghiệp" xem sao.

Hạng B1
11/4/13
57
2
8
Cuộc thi này khá hay. Mình có chút thắc mắc như sau: Có 2 hạng mục chuyên và không chuyên vậy chấm giải theo từng hạng mục hay sao ? Mình thì đam mê thiết kế, đam mê xe mà thuộc " không chuyên" :D.

Hạng B2
13/10/11
224
12
18
43
Cuối tuần rồi đi công tác tỉnh, lên xe là mình thắt dây an toàn ngay, còn đồng nghiệp quên không thắt. Trời thì mưa mịt mù, có 1 chiếc xe đạp của bé gái băng qua đường. Vì tầm nhìn hạn chế nên xém phát gây tai nạn. Cả xe có một phen hú vía vì xe phanh gấp. Mình thì do có thắt dây an toàn nên không bị gì, còn anh bạn thì bị u 1 cục và hơi choáng tí. Giờ nghĩ lại vẫn còn sợ.

9/7/14
11
1
1
34
Bạn ơi có thể cho mình hỏi nhờ tí được không? Một người có thể tham gia nhiều bài hay tham gia ở cả 2 hạng mục được không? Vì "hạng mục không chuyên" thì phù hợp với khả năng của mình. Nhưng mình cũng muốn thử sức ở "hạng mục chuyên nghiệp" xem sao.

Hi bạn. Cảm ơn bạn đã quan tâm đến cuộc thi. Bạn có thể tham gia ở cả 2 hạng mục để thử sức của mình với bài dự thi không giới hạn số lượng bạn nhé. Tùy vào mỗi hạng mục mà tiêu chí chấm kết quả sẽ khác nhau, và giải thưởng cũng khác nhau. Chúc bạn sẽ đạt giải ^^

Cuộc thi này khá hay. Mình có chút thắc mắc như sau: Có 2 hạng mục chuyên và không chuyên vậy chấm giải theo từng hạng mục hay sao ? Mình thì đam mê thiết kế, đam mê xe mà thuộc " không chuyên" :D.

Đúng rồi bạn. Vì các giải ở 2 hạng mục sẽ khác nhau nên tiêu chí cũng sẽ khác nhau. Dĩ nhiên khi bạn tham gia ở hạng mục chuyên nghiệp, tiêu chí sẽ khắt khe hơn hạng mục không chuyên đó, và dĩ nhiên giải thưởng sẽ cao hơn nhiều ^^ Nếu bạn thấy mình tốt nhất ở hạng mục không chuyên thì có thể tham gia phần thi sở trường của mình. Chúc bạn may mắn nhé.

9/7/14
11
1
1
34
Cuối tuần rồi đi công tác tỉnh, lên xe là mình thắt dây an toàn ngay, còn đồng nghiệp quên không thắt. Trời thì mưa mịt mù, có 1 chiếc xe đạp của bé gái băng qua đường. Vì tầm nhìn hạn chế nên xém phát gây tai nạn. Cả xe có một phen hú vía vì xe phanh gấp. Mình thì do có thắt dây an toàn nên không bị gì, còn anh bạn thì bị u 1 cục và hơi choáng tí. Giờ nghĩ lại vẫn còn sợ.

Hi vọng khi đến với cuộc thi của Toyota, bạn sẽ được hỗ trợ thêm nhiều thông tin hữu ích về việc thắt dây an toàn bên cạnh cuộc thi. Có rất nhiều điều hay, ấn tượng được trình bày logic và rõ ràng, bạn có thể truy cập vào trang chủ website để xem nhé. Hi vọng TOYOTA luôn đồng hành cùng bạn trên mọi hành trình !