Tập Lái
29/8/14
0
0
3
41
Em có con airblade 2008 VN lâu rồi không bảo trì, bác vanhung872 khi nào rảnh em mang sang nhờ bác kiểm tra giúp ah.

Hạng B2
24/4/10
172
11
18
51
Ở TP HCM thì em chỉ sửa xe ở 1 chổ duy nhất là bác Hồng 284 Nơ Trang Long. 4 chiec xe nhà em làm ở đấy hết, rất thân thiện và không chặt chém có sao nói vậy.

Cái mà em thích nhất là không bác ấy là cái gì gắn vào chay ngon + rẻ bác ay khuyen nhiệt tình còn cái nào dù có mắc cỡ nào nhưng ko ngon là bác ấy khuyên dẹp qua 1 bên liền. Sửa ở đây là không lo tốn kém và rước cái bực vào người
thanks bác đã ủng hộ , phụ tùng xe ga bên e có rất nhiều zin italy hoặc hàng thái đều có đủ .. với quan đểm ngon bổ rẻ cái nao cần tốt e sẽ KT và tu vấn hiệt tinh cho các bác ạ

Hạng B2
24/4/10
172
11
18
51
bác @vanhung872 !bác xem chấn chỉnh lại thợ nhé,hom trước e đem xe qua cho thợ bác kiểm tra xe,xe của e chỉ rơ hợp số thôi mà thợ của bác kêu e thay bạc đạn rồi thay mấy món linh tinh nữa,tổng cộng hơn 1tr,trong khi đó e đi sữa ở tiệm khác thì chỉ có mất 500k thôi,thợ bác cứ vẽ bệnh kiểu này chắc dễ mất khách lắm đó bác ơi!chắc e k dám để thợ của bác bắt bệnh xe nữa,khi nào có bác ở tiệm thì e mới dám đem xe qua cho chính bác kiểm tra.chứ thợ của bác làm e mất lòng tin wa!
bị rơ hộp số và bị hú nhông láp la 2 bệnh hoàn toàn khác nhau , nếu bị rơ hộp số e nghĩ nên thay bộ bạc đạn .. bạc đạn thì có rất nhiều loại như Nachi nhật hoạc Nachi của bác khựa ,, và cả đạn SKF cua pháp .. bên e chi xài bạc đạn của Nhật & pháp nên giá cả có thể cao hơn chỗ khác ( nhưng chất lượng se dc đảm bào tuyệt đối )
thanks bác đã góp ý e sẽ tiếp thu và nhắc nhở lại thợ .. e nghĩ thợ chắc kg có chuyện vẽ vời vì Thợ e trả lương theo tháng kg tình theo sản lượng công việc nên chuyên đó rất khó sảy ra , ngoài ra thọ nào lam sai xót và mất lòng khách hoặc vẽ vời sẽ bi xử lý rất mạnh tay nên các bác cứ yên tâm nhé . có gì kg hày lòng cứ call 0909555872 sẽ dc xử lý rất thỏa đáng và tất nhiên quyền lợi của khác hàng luôn dc đặt lên hàng đầu ..
sorry bác mấy bữa rồi lu bu sửa nhà nên bua bác ghé e kg có mặt , có gi bác cua alo e bác nhé .

Tập Lái
10/6/12
41
3
8
các bác đi nhiều biết nhiều chỗ chỉ cho em nó với, xe em nó hư toàn đưa zô hãng sửa ko ah, mà nghe nói hãng sửa hay gỡ đồ lung tung nên em sợ lém các bác ah.

Các bác nào có nhu cầu vay vốn mua xe thì ủng hộ em với nhé, thủ tục đơn giản nhanh chóng, có tiền liền nha các bác
:3dgoidien: 0902530919 Gặp Trung nhé các bác. cám ơn chúc các bác một ngày tốt lành :3dtanghoa:

Hạng B2
10/5/07
208
352
63
@vanhung872: em có chiếc click đi buổi sáng hay bị giật, đã vệ sinh nồi nhưng ko hết bệnh, bác vui lòng cho biết cach khắc phục, chi phí khoảng bao nhiêu, lúc nào rảnh đem xe lại bác kiểm tra giúp nhé ( 284 NTL phải ko)

Hạng B2
27/6/10
118
2
18
@vanhung872: em có chiếc click đi buổi sáng hay bị giật, đã vệ sinh nồi nhưng ko hết bệnh, bác vui lòng cho biết cach khắc phục, chi phí khoảng bao nhiêu, lúc nào rảnh đem xe lại bác kiểm tra giúp nhé ( 284 NTL phải ko)
bị giật có rất nhiều nguyên nhân , vấn đề chính e nó ở bộ nồi .. ranh bác ghé e KT và tư vấn cách khắc phục cho bác ạ ( hình như bữa bác có DT cho e thì phải .. bua e kg có nhà nen kg biết bác đã ghé e chưa ..)

Hạng B2
10/5/07
208
352
63
Mình đã ghé mà ko gặp bác, vs nồi và thay 3 lò xo, ko bị giật nữa nhưng chạy hơi lì, lúc nào rảnh ghé bác coi lại tí nhé.

Hạng B2
27/6/10
118
2
18
Mình đã ghé mà ko gặp bác, vs nồi và thay 3 lò xo, ko bị giật nữa nhưng chạy hơi lì, lúc nào rảnh ghé bác coi lại tí nhé.
ok ranh bác ghé e căn lại ạ ( call 0909555872 truoc khi ghé , e hay chay vong vòng hii )

Tập Lái
4/11/14
3
0
1
46
Bác @vanhong872 ơi, xe mình shvn 125, mẫu Ý đời 2010, làm nồi cung nhiều chô rồi, đã thay chuông sau la chuông khoan luôn rồi, mà sao lức trước khi chưa làm thì xe máy êm lắm, càng làm thì khi chạy xe càng kêu to, để garanti cũng kêu to nữa, nó kêu tiếng ộc ộc như kiểu giộng zên như máy chiếc @ dylan đi lâu ngày vậy đó, bỏ cái nồi ra đe máy nổ không thì k thấy kêu. Mà càng làm xe chạy càng kêu gào và ôc ộc nữa. Bữa nào lên có bắc xem làm giúp mình cái. Ra hoi mây cho nó cứ nói loai 125 nó vậy đó kể cả ra Head, có chô kêu rớt đầu lên nội công 150 đi (nghe ghê quá k làm luôn)
hôm bữa chạy thử 1 em cung shvn125 mẫu Ý 2010, nồi chạy êm ru và vọt nữa.
giờ k biết sao k dám đem đi đâu làm hết nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
8/11/14
1
0
1
40
Anh @vanhong872 , xe em AB2014 mua dc 4 tháng, đi đc 3000km, đã thay nhớt máy và nhớt lap 2 lần ở mốc 1000km và 2500km, lúc mới mua đến giờ khi nguội máy, đề ba lên ga có hiện tượng hụt ga ở 50m đầu, ghé head ktv bảo AB2014 đều thế, e xem trên các 4rum thì có người bảo chỉnh galanty, có người bảo đi >2000km sẽ hết, nay nó còn có tiếng kêu tạch tạch, có thầy phán vệ sinh nồi sẽ hết, có người bảo chỉnh cò, a tư vấn giúp cơ bản cho e tình trạng đó là thế nào ? Hướng khắc phục, chi pí để e biết mà liệu ? Mang ra head tư vấn lung tung ko ytam, thấy ae 4rum chia sẻ tiệm bên anh nên nhờ a tư vấn trước khi mang xe qua.
Em cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối: