Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo
Gia đình em dự định cuối tuần đi nghỉ 1 đêm ở KDL Suối nước khoáng Bình Châu. Em đã đi vài lần, nhưng chưa lần nào ở lại qua đêm, do lần nầy có ông bác lớn tuổi cần tắm bùn và khoáng để trị bệnh nên tính ở lại qua đêm.
Tuy nhiên khi phone book phòng thì mới biết có rất nhiều hotel trong khu nầy như Hoa Sữa, Hoa Mua, HSim, Anh Đào, Bình Minh, Vila.... Cái em cần biết là Hotel nào gần và thuận tiện nhất cho người già di chuyển tới khu tắm bùn và khoáng. Bác nào đã có kinh nghiệm thì chỉ dùm em gấp vì tình trạng phòng ốc cuối tuần rất gay go.
Cám ơn các bác nhiều.

Hạng B1
2/9/06
94
20
8
RE: Suối nóng Bình Châu? Bác nào chi giúp em

Bác dẫn cả gia đình vào luôn khu du lịch mà nghỉ!trong đó có cả hệ thống phòng ốc nghỉ ngơi khá tốt.giá cả 300 đến 500ng 1 ngày(bây giờ ko biết bi nhiêu??e đi năm ngóai)nếu ở luôn trong khu du lịch BC thì tắm nước khoáng miễn phí,nếu thuê ks ngoài thì phải mua vé.Ăn uống ở trong đó có nhà hàng luôn!theo em nên ở trong đó luôn rồi sáng sớm đi tắm là tốt nhất,chiều tắm nước hơi nóng!Khoái nhất là màn tắm bùn,nếu đi BC mà ko tắm bùn coi như chưa đi!

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Mỗi KS như 1 khu villa ở gần nhau đó mà, nên đều thuận tiện.

Tốt nhất nên mua package nó bao tất cho mình, kể cả phòng, tắm bùn, khoáng, câu cá sấu, trứng luộc....

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Từ mấy cái đó đi tới chỗ tắm đều...xa như nhau, vì chỗ tắm là khu chung cho cả khách tham quan nữa mà...2 khu ở cách biệt nhau:D:D

Cái bác nên hỏi người ta là ở khu nào có phòng trệt, khỏi mất công các cụ leo lầu và chuyển đồ...mệt.

Hôm nọ mdhung chỉ mình đường tốt đi BC ma chưa có dịp thử....chẹp[8D]

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

@Tad: Nếu bác đi BC thì nên đi đường phía bên Lộc An (chạy ngang KDL Lộc An) để vào Bình Châu (có đi ngang qua KDL Hồ Cốc). Vì đường phía bên kia đang sửa, toàn là đá dăm, chạy chậm và xót vỏ xe lắm ! [8D]

Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113

xin nhắc nhở bác nếu đi đường mới từ Lộc An qua khi tới đoạn đường mới từ Hồ Cốc qua bình châu có 1 cây cầu chưa xong và thường xuyên bị lún nặng, xe tải đi còn ko được... em đi được 1 đoạn mà thấy mấy bác tài xe tải cứ ra hiệu kêu quay đầu lại em ko tin em chạy tới nơi thì... thiệt sự ko thể nào bò wa... nếu bác siêng thì bác cứ thử chạy nếu ko được thì quay lại còn ko thì em khuyên bác nên đi từ Lộc An - Hồ Tràm - Hồ Cốc - vòng lại đường cũ ra BC. Lưu ý đoạn đường Lộc An thường xuyên có *** và tốc độ cho phép xe 4chỗ là 45 ( nội thị )... em bị mấy lần gòy...

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@Tad: Nếu muốn có phòng ở BC , theo kinh nghiệm bác nên book từ vài tuần trước và điện nhắc chừng luôn vì họ luôn full vào cuối tuần từ t6-CN , mấy ngày kia thì vắng teo , hơn nữa họ ưu tiên cho khách đi trọn gói hơn . Đi chơi đâu em cũng thích ở qua đêm ,có như vậy mới tận hưởng hết những giá trị riêng ở từng nơi mình ghé . Ở đây buổi tối tuy buồn với các lớp 8x,9x nhưng những người có tuổi rất thích vì nó yên tỉnh , khg khí trong lành và rất an ninh . Phòng ốc thì cũng được nhưng có phần hơi xuống cấp . Thực đơn cũng tạm , nấu ăn trung bình nhưng t7-cn chờ rất lâu vì nhà bếp phải phục vụ khách đoàn trước , buổi sáng có buffer miễn phí nếu bác nghỉ lại đêm , nhưng nhớ ra sớm không thì hết thức ăn .
Đường đi thì em đã đi cách đây gần 6tháng nên kg rành lắm nhưng bác cứ theo em thế này là khỏe nhất . Đi qua Bà Rịa , tới ngay ngã 4 trước tượng Miss VoT6 thì rẽ phải , chạy hoài thì sẽ đụng đường mới ven biển (dân địa phương gọi vậy) , qụeo trái nữa về hướng BC , thế là đi suốt qua Hồ Tràm, Hồ Cốc , cặp ven biển và đồi cát ...đến hết đường thì gặp ngả 3 , rẽ trái (rẽ phải là đi Hàm Thuận) , gặp ngả 3 nữa thì rẽ phải là tới BC ( còn rẽ trái là về lại hướng SG ) . Bác chú ý mấy ngã 4 nhá , khg có đèn đóm gì , dân địa phương cứ 2 bánh mà đua qua . Gần đây thì nghe các ae nói đã có ***
Chúc bác có kỳ nghĩ vui với gia đ2nh :D

confirmed
Hạng D
1/4/05
1.615
17
38
46
www.otosaigon.com

bác vào đây xem qua và book thoải mái lun. [8D]

www.saigonbinhchauecoresort.com

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

À quên nếu thích ăn cua ghẹ , bác chịu khó chạy ra ngoài , gần cái bồn nước trắng ở ngã 3 Bến Lội , có 1 chổ treo bảng bán tôm cua ( bỏ mối cho BC luôn) , nằm bên phải theo đường chạy ra . Bác có thể nhờ luộc giúp , có chanh muối đàng hoàng . Đt: 064 871176 .
Trước kia em đi thường xuyên vì có Vip Card và yên tỉnh , sau này đông người nên thường xuyên hết phòng nên em cũng chán .