Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa
RE: Suzuki EPICURO & AVENIS (Những điểm cần biết)

-Trước em cũng đi con Epi đầu lớn (có giò đạp) mua những 6k4 usd,lúc đó đầu nhỏ 5k8 (chưa ra @,sau vài tháng mới ra @ gía 7k8),chạy thích thật rất đầm,phóng đi V tàu rất phê,sau này vô hẻm hoặc đường đông trở đầu là hơi căng,phải làm vài chao chứ ko 1 chao qua lọt,già yếu nên thấy nó nặng qúa,nhậu xỉn ôm cua nó đổ cái rầm,bò dậy dựng nó lên nó lại đổ cái rầm bên kia,qua kia dựng lên nó lại đổ cái rầm bên này,đổ đúng 3 lần [&:],đi về ko để ý khóa cổ qua nấc lên đèn hậu là sáng mai hết bình :D,nhưng mồi bình khác chạy vài vòng là ok ,bình tốt,sau hơn 1 năm em bán được 3k85.Nhiều kỉ niệm trên yên em này ;).

Hạng B2
4/9/07
205
3
0
53

Trích từ: Vietdq
Chữ Uro cũng ko phải chỉ Euro đâu mà nguyên chữ Epicuro là tên 1 thằng cha triết gia của La mã (hay Hy lạp gì đó) hồi xưa đó(từ 341 đến 271 TCN). Chắc là Suzuki muốn cạnh tranh ở Italia với Piaggio.

Chào Bác Vietdq bác nói thế em cũng có ý kiến luôn nhé. Bác nói thằng cha này đúng không

Epicuro
“La prima forma di felicità sta nella solitudine – diceva Epicuro (341-270 a.C.)– Nel dialogo con se stessi
l’uomo conosce se stesso. La filosofia è il farmaco più adatto per vincere le tre patologie psichiche più
frequenti: la paura degli dèi, della morte, del dolore.”​
Links đây: http://www.egofilosofia.it/egogiornale/tre3.htm
Bác ơi thằng cha này ai mà không biết hả bác. Chỉ cần lên google đánh vào từ Epicuro thì nó ra
một đống luôn. Nếu bác nào không tin thì cứ thử nhé.

EPICURO luôn đâu to. Đầu nhỏ không phải là không có nhưng đa số hàng ở Việt Nam EPi đầu
nhỏ toàn là Aven lên đời. Giấy đăng ký xe của 2 loại này không ghi rỏ tên chỉ Ghi là Suzuki
mà thôi. Nếu bác nào sở hữu em này rùi là biết ngay.
Do Epi có giá hơn Aven nên bà con lột ra dán tem Epicuro vào.

Vì là hàng cho châu âu nên chất lượng co khác nếu để ý thì các bác sẽ thấy epicURO
Khi còn ở bên Nhật em có quen được một ông bạn già làm ở Công ty Suzuki. Vì có niềm đam mê
em Epi nên tìm hiểu và ông ta giải thích với em như thế ................ Em nói ở đây không phải là
để tranh luân ai đúng ai sai mà chỉ muốn đống góp những gì mình biết được. Và cũng muốn giao
lưu và trao đổi với các bác có dòng máu mê Epi và Aven

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

Trích đoạn: enh_uong

Sau hơn 1 năm từ 6.400 còn 3.850USD vị chi là 1 tháng gần 200USD, kỷ niệm này là nhớ nhất hả bác. :D

-Nếu bình thường thì ko đến nỗi nào ,vì sau này ra @,SH nên Advenis và Epicuro mất gía lắm .

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: vietdq

Ngoài ra có 1 chuyện muốn thỉnh giáo các bác. Chiếc Epic của tui chạy lâu cái pô nó hơi sét một chút (chỗ nối giữa lon pô và ống pô ) giờ muốn đi sơn tĩnh điện lại mà ko biết sơn ở đâu cho chất lượng. Mong các bác chỉ giáo.
Không ai sơn tĩnh điện cái ống bô cả bác ơi!!! Chạy một thời gian nó lại cháy đen xì ngay. Dân làm xe Gia long có một thứ sơn chuyên dùng để sơn cổ bô (ở bên Mỹ nó dùng để sơn lò nướng BBQ), đó là chai sơn xịt như sơn ATM của Thái ấy. Bác tìm được thứ đó đem về sơn là ngon lành, giá năm 2000 là 400k VND.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: enh_uong

Ra mua chai sơn chịu nhiệt có 60 ngàn à, tiệm sơn nào mà chẳng bán.
Vậy là mới có rồi. Lâu rồi không đi xe máy nên không biết!!!:D

Tập Lái
27/9/07
5
0
2

Cảm ơn các bác nhiều, nhưng có thể chỉ 1 cửa hàng nào cụ thể nào được ko? Tại tôi hỏi sơ sơ mấy cửa hàng gần nhà ko có.

To Redepi: Đúng là tình trạng Avenis dán lại Epi là phổ biến, gần như ko còn thấy chiếc nào để tem Avenis nữa (pà con chỉ còn phân biệt đầu
to đầu nhỏ thôi). Ý tôi muốn nói là Epicuro đời trước vẫn có đầu nhỏ thôi (nhưng chắc ở VN ít có hàng này). Tuy cà vẹt xe ko có ghi Epi hay Avenis nhưng bác nào mua xe thùng thì cái Waranty Card có ghi rõ.

Giá Epi cao hơn Avenis là do Epi ở VN mình đa số là đời sau + thị hiếu của thị trường quyết định (giống như màu đỏ cao giá hơn màu bạc vậy) chứ con Epi tui chạy chắc cũng ko khác gì con Avenis.

Đối với tôi thì tôi thích con này hơn @, SH nhiều. Mấy con kia nhìn kiểu dáng chẳng thích tí nào cả, epi nhìn manly hơn nhiều (tuy trong cà vẹt ghi là xe nữ). Nếu đổi với @, Sh thì tôi cũng đối nhưng sau đó sẽ bán đí để mua lại con này chạy, he he (mà chắc ko ai ngu gì đổi với mình đâu).
Rất hân hạnh nếu được gia nhập vào hội với các bác.

Last edited by a moderator: