Hạng B2
30/11/07
189
5
18
Re: RE: FX 125, Những Điều Cần Biết !

Suzuki Fx125 được lăng xê trên báo VnExpress nè, lúc trước là Epicuro EAG, sắp tới chắc hội Viva cũng được lên..........kaka............ giá trị Suzuki dần hồi phục sao bao năm bị oan ức............[link=http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/niem-dam-me-suzuki-fx-125-2891374.html]
http://vnexpress.net/tin-...ki-fx-125-2891374.html[/link]

Tập Lái
21/10/13
1
0
0
Ae FX ơi giúp mình với. Chả là con xe cua mình dùng từ nam 2000 đã thay rất nhiu bình acwsqui nên không để ý chuẩn Ampe của bình là 4 hay 5am, ae nào biết rõ giúp mình với để mình chua bình cho vợ mình, mấy bữa nay e nó cứ " sổ mũi " hoài. Thanks!

Tập Lái
28/2/14
2
0
0

Xin chào toàn thể ae trong hội , không biết trong hội mình còn giao lưu ko ? mình mới đăng ký tham gia , cũng muốn tìm hiểu về fx125 , nên các bậc tiền bối có thể chỉ giáo thêm ko ? mình ở Tphcm , nếu dc thì đi giao lưu và học hỏi được ko ? tại mình cũng có con xe fx125 này lâu rùi , hồi đó đi thì nhiều bệnh như các bạn kể lắm , nhưng cũng may được 1 cái là cho mình sửa thì ko có thấy đồ của mình , và 1 time thì có vẻ chán nên ko đi cho thằng em chạy , bây giờ thấy lại hay hay nên lấy xe về , gặp thằng em ko biết cùng xe gì giờ nhìn lại thấy e fx te tưa , hiện giờ cần a e tư vấn va danh gia xem , xe e ntn ? lại , máy thì kêu như máy sát gạo như những gì các bác bỏ lỡ đã nói ở trên , mình muốn căn chỉnh một chút , có thể thấy bố nói , cho xe chạy hồi bắt một chút và muốn hỏi thêm các thành viên là tiệm nào có uy tín một chút để xem dùm mình. thank các bạn đã quan tâm , thành viên mới nên các bạn thông cảm có gì sai sót trước nhà .

Hạng B2
17/5/08
474
56
28

suzuki_FX125 nói:
Xin chào toàn thể ae trong hội , không biết trong hội mình còn giao lưu ko ? mình mới đăng ký tham gia , cũng muốn tìm hiểu về fx125 , nên các bậc tiền bối có thể chỉ giáo thêm ko ? mình ở Tphcm , nếu dc thì đi giao lưu và học hỏi được ko ? tại mình cũng có con xe fx125 này lâu rùi , hồi đó đi thì nhiều bệnh như các bạn kể lắm , nhưng cũng may được 1 cái là cho mình sửa thì ko có thấy đồ của mình , và 1 time thì có vẻ chán nên ko đi cho thằng em chạy , bây giờ thấy lại hay hay nên lấy xe về , gặp thằng em ko biết cùng xe gì giờ nhìn lại thấy e fx te tưa , hiện giờ cần a e tư vấn va danh gia xem , xe e ntn ? lại , máy thì kêu như máy sát gạo như những gì các bác bỏ lỡ đã nói ở trên , mình muốn căn chỉnh một chút , có thể thấy bố nói , cho xe chạy hồi bắt một chút và muốn hỏi thêm các thành viên là tiệm nào có uy tín một chút để xem dùm mình. thank các bạn đã quan tâm , thành viên mới nên các bạn thông cảm có gì sai sót trước nhà .

Qua đây coi tham gia hội FX đi bạn, có tên + số dt + địa chỉ đấy => http://www.2banh.vn/threads/suzuki-fx-club-sai-gon-fxc-hoi-tu-dam-me.2768/

Tập Lái
28/2/14
2
0
0

Mình qua bên đó mà ko sao tìm ra đc hỏi fx như bạn nói ở trên , có thể link diễn đàn cho mình ko ?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/12/14
1
0
1
44
Xin chào ACE !
Ngày xưa mình mê FX lắm nhưng không có điều kiện để mua FX là một gia tài, bây giờ FX rẻ hơn xưa, muốn mua 1 chiếc để thõa niềm đam mê, ACE nào biết tư vấn giúp mình với. Xin cảm ơn.

Tập Lái
16/1/19
3
0
1
32
RE: FX 125, Những Điều Cần Biết !

Cũng vì nhiều lí do lắm bác à ... em chỉ được biết đến với vài lí do như sau < nghe lỏm :D >
Lúc mới về VN ta, FX nó là 1 " sự đột fá " cả về công nghệ và kiểu dáng . Em nó có 1 động cơ 4 kì 125cc 4 van mạnh mẽ, hệ trục cam đôi DOHC (Double Over-Head Camshaft), làm mát = két dầu, hộp số thể thao 5 tốc độ " 1 tới 4 lui " :D ... Thiết kế em nó cũng có nhiều ấn tượng, dàn đèn " đĩa bay " độc đáo, kiểu dáng rất sport, Monoshock , gắp sau dạng uốn rất đẹp < chứ ko thẳng đuột như của Ya Ex > ... Tiếng pô em nó nghe cũng " rít rít " khi lên ga cao, khá là kích dục, nhầm, kích động :D và lúc mới về tới " sân trước nhà ta " thì em nó có giá 4k7 [&:]
Rồi, ao hồ phe quá, đua nhau múc FX ... múc về rồi, chạy rồi, lại ôm nhua khóc [&:] ...
FX hay bị tắc dầu khi tăng tốc đột ngột, phải " mồi " [&:] < cái này có thể do lọc dơ chăng > , hệ trục cam đôi nhưng lại ko có vòng bi trục, chạy lâu ngày sẽ mòn, gõ cam rất dữ [&:] phải đi đắp vá lại, nhưng rồi cũng sẽ lại mòn, nhanh hơn nữa ... Dàn đèn của em nó nhìn thì đẹp nhưng khả năng chiếu sáng lại ko cao, đi đêm hơi hãi ... fuộc sau monoshock có ti hơi mềm nên giảm shock ko tốt lắm, nhất là đi 2 [&:] ... Lại phải nói thêm nữa là ngoài bệnh phần cam, FX có 1 bệnh kinh niên nữa là kênh xupap, đa số FX đều phải " rớt đầu " vì cái vụ này [&:] ...
Thời gian dần trôi, thời của FX cũng qua luôn, dần chìm vào " quên lãng " :(
Nói chung, xe nào cũng có ưu có nhược ! Đã chấp nhận chơi thì phải chịu thôi, xe mà có bệnh, mình tìm tòi học hỏi, đoán bệnh, chẩn bệnh ... nó mới vui, mới thú. Chứ mua cái xe về, sáng đi, tối nghỉ ... vậy còn gọi jì là thú chơi xe ? Với em, đã chơi là chịu, ko chịu được thì ... khỏi chơi, hết !
< hóng hớt thôi > :D
Không biết xe các bác sao chứ e hiện còn một chiếc rin ken chưa làm lại một cái j cả về bệnh nói này nọ mình cũng ko màn mấy nào là đi mưa tắt máy...cam cò j j đó...do các bác chạy phá xe quá...độ này nọ tháo dè ra bảo sao ko mau hỏng....bác nào muốn xem xe e...ip qua facebook hoặc zalo 0945025913 cho xem xe nè ko zin ko lấy tiền...lô lốp với phuộc phục hồi lại thôi còn zin đến cái kính xe nè máy vẫn ngon lành êm như tiếng chó thở

Tập Lái
16/1/19
3
0
1
32
Zalo 0945025913 xe nguyên bản từ khi đập thùng tới h....trả gần 40 củ vẫn ko màn nè thích cho xem xe xem tiếng thở của nó nè